THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Bạn Nguyễn Trung Đông 78K36 cần sự giúp đỡ!

Họ tên
    Doomer
    Đang ở
    Doom World
    Thanks
    336

Mặc định Bạn Nguyễn Trung Đông 78K36 cần sự giúp đỡ!

Tình hình là lúc nãy lướt qua ueh.vn thì thấy tin này:
    Bà con cô bác ơi! Giúp đỡ bạn tui với

Bạn tui,Nguyễn Trung Đông,lớp 78-K36 bị bệnh nặng lắm,rất là nguy kịch,đang nằm ở bệnh viện Nguyễn Tri Phương .Bác sĩ không biết là bệnh gì cả,bác sĩ bảo đây là bệnh mới trên Thế Giới hiện chỉ có Pháp và Nhật mới tìm ra thuốc chữa bệnh thôi. Tiền thuốc đắt lắm,một ngày dùng hết 2->4 triệu tiền thuốc. Nhà bạn ấy nghèo lắm,không có tiền ăn học, ăn uống tiết kiệm, nên sức đề kháng yếu, gặp phải một cơn sốt nhẹ nên thành ra thế này luôn. Nhìn bạn ấy tội lắm,không ăn được,không thở được phải thở bằng máy,không nuốt nước bọt được, người ta dùng máy hút ra, bây giờ thì bị viêm gì đó,phải mổ. Mổ xong thì vết mổ không cầm được máu,cứ chảy máu mủ ra hoài a! Thương lắm. Nằm viện đc 1 tháng nay rồi mà vẫn chưa có gì tiến triển cả, bệnh còn nặng hơn nữa.
    Huhuhu tội lắm các bạn ơi,các bạn không thấy trực tiếp thì không hiểu đc tình trạng của bạn ấy bây giờ bi đát đến thế nào đâu. Đợi tui post đơn xin giúp đỡ của gia đình bạn ấy cho các bạn xem nha!
    http://forum.ueh.vn/threads/39385-B%...ui-v%E1%BB%9Bi
    Mọi người xem có cách nào giúp đỡ bạn không?

Nhớ viết đúng chính tả!

View more latest threads same category:

2. The Following 10 Users Say Thank You to than_trom157 For This Useful Post:

lật_đật (12-12-2010), letmeloveu20 (11-12-2010), Mạnh Trần (10-12-2010), nhiheo_roik35 (11-12-2010), nhok_hama (14-12-2010), pe_meo_rom0892 (10-12-2010), quynhnhu_on (10-12-2010), Sâu róm (11-12-2010), tony00 (16-12-2010), ve_kon1012 (10-12-2010)

Họ tên
    Thu Thúy
    Đang ở
    Bình Tân, HCM
    Thanks
    515

đội mình hãy cùng chung tay giúp đỡ bạn Đông một phần nào đó nha .

Họ tên
    Trần Minh Mạnh
    Đang ở
    Pleiku - Gia Lai
    Thanks
    296

Bạn ấy bị Bệnh lý thuộc thần kinh cột sống. chi phí mỗi ngày tính đến cả triệu đồng. ... Còn chữa thì chưa biết có được hông...
    Trần Minh Mạnh K35
    Tel: 01656238023
    Email: manhtran@ctxh.vn

Be Yours!!.!!

Họ tên
    Ch3rrY^^~<3
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    630

bạn ơi! up lên facebook đi. Tin này sẽ được nhiều người biết hơn là up diễn đàn và mong là họ có thể giúp được bạn ấy
    [I] LOVE Things That Makes [YOU]
    Mèo Ròm
    Rita.cherry08@gmail.com

Họ tên
    Phan Thị Đài Trang
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    1,303

Chà, nếu bệnh hiếm như vậy mà không thấy báo chí gì hết nhỉ?
    Phan Thị Đài Trang K35
    Y!H: d3vil_thatsme@yahoo.com
    E-mail: daitrangpt@gmail.com
    Tel: 01212062409

Hoa cải đắng quên lòng mình đang đắng
    Nở hoa vàng dọc suối để ong bay...

Họ tên
    GnurtiV27
    Thanks
    34

Các thành viên lưu ý nhé: thông tin dạng này phải được kiểm chứng rồi thì mới đăng lên diễn đàn.
    1. Hiện giờ nhà trường chưa có thông tin gì về trường hợp này cả.
    2. Bạn Nguyễn Trung Đông - lớp 78 - K36 vẫn có điểm học và thi ==> bệnh nặng như tin trên thì làm sao mà học và thi được.
    3. Người đưa thông tin này lên diễn đàn ueh.vn cũng chỉ mới có 2 bài viết trên diễn đàn ueh.vn ==> nguồn không đáng tin cậy.

Do đó, trừ trường hợp xác thực được vấn đề trên là có thật, còn lại chúng ta phải cẩn thận với tin này nhé.
    Vẫn xanh màu áo
    VR.shvn________________

El Che: "Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi"

8. The Following 4 Users Say Thank You to VR.shvn For This Useful Post:

be meo (11-12-2010), pe_meo_rom0892 (13-12-2010), than_trom157 (12-12-2010), xuancuong_kt08 (11-12-2010)

Họ tên
    Mẫn Mẫn
    Thanks
    3

thông tin trên là hoàn toàn chính xác đó anh. em là người làm tờ trình gửi cho quỹ danh dự của trường nhờ hỗ trợ mà....
    Chúng ta ai cũng có ưu điểm...
    Và khi được khích lệ, ưu điểm đó sẽ mang lại thành công đáng kể.....

10. The Following 3 Users Say Thank You to jack For This Useful Post:

quynhnhu_on (11-12-2010), Ruồi Giấm (11-12-2010), than_trom157 (11-12-2010)

Họ tên
    Kung Fu
    Đang ở
    Thủ Đức District
    Thanks
    138

ôi , thật tội nghiệp bạn ấy ...
    mình có thể giúp được gì cho bạn ấy bây giờ ?
    chuyện này làm mình nhớ đến bạn Tùng k35 hồi trước .....

Họ tên
    Nguyễn Hữu Đức
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    90

Tình hình là lúc nãy lướt qua ueh.vn thì thấy tin này:
    Bà con cô bác ơi! Giúp đỡ bạn tui với

Bạn tui,Nguyễn Trung Đông,lớp 78-K36 bị bệnh nặng lắm,rất là nguy kịch,đang nằm ở bệnh viện Nguyễn Tri Phương .Bác sĩ không biết là bệnh gì cả,bác sĩ bảo đây là bệnh mới trên Thế Giới hiện chỉ có Pháp và Nhật mới tìm ra thuốc chữa bệnh thôi. Tiền thuốc đắt lắm,một ngày dùng hết 2->4 triệu tiền thuốc. Nhà bạn ấy nghèo lắm,không có tiền ăn học, ăn uống tiết kiệm, nên sức đề kháng yếu, gặp phải một cơn sốt nhẹ nên thành ra thế này luôn. Nhìn bạn ấy tội lắm,không ăn được,không thở được phải thở bằng máy,không nuốt nước bọt được, người ta dùng máy hút ra, bây giờ thì bị viêm gì đó,phải mổ. Mổ xong thì vết mổ không cầm được máu,cứ chảy máu mủ ra hoài a! Thương lắm. Nằm viện đc 1 tháng nay rồi mà vẫn chưa có gì tiến triển cả, bệnh còn nặng hơn nữa.
    Huhuhu tội lắm các bạn ơi,các bạn không thấy trực tiếp thì không hiểu đc tình trạng của bạn ấy bây giờ bi đát đến thế nào đâu. Đợi tui post đơn xin giúp đỡ của gia đình bạn ấy cho các bạn xem nha!
    http://forum.ueh.vn/threads/39385-B%...ui-v%E1%BB%9Bi
    Mọi người xem có cách nào giúp đỡ bạn không?
    Theo mình bạn post bài nhưng phạm phải những lỗi sau:
    1. Chủ đề bài viết không nêu rõ được nội dung bài viết (điều này có trong nội quy diễn đàn), viết sai chính tả rất nhiều... (do lỗi copy, paste)--> Đã sửa lại và bạn phải khắc phục điều này trong những lần tới!
    2. Thông tin bạn post bài lên nghe rất mơ hồ không có gì là chắc chắn làm người đọc cảm thấy không đáng tin và đúng như lời anh Lâm nói ở trên (các thành viên lưu ý). Nếu như anh Mẫn không xác nhận thông tin trên thì không biết được đúng hay sai...!

Các thành viên lưu ý nhé: thông tin dạng này phải được kiểm chứng rồi thì mới đăng lên diễn đàn.
    1. Hiện giờ nhà trường chưa có thông tin gì về trường hợp này cả.
    2. Bạn Nguyễn Trung Đông - lớp 78 - K36 vẫn có điểm học và thi ==> bệnh nặng như tin trên thì làm sao mà học và thi được.
    3. Người đưa thông tin này lên diễn đàn ueh.vn cũng chỉ mới có 2 bài viết trên diễn đàn ueh.vn ==> nguồn không đáng tin cậy.
    thông tin trên là hoàn toàn chính xác đó anh. em là người làm tờ trình gửi cho quỹ danh dự của trường nhờ hỗ trợ mà...
    Thắp Sáng Lên Ngọn Lửa...
    Lòng Nhân Ái Thiết Tha Cho Đời...

13. The Following User Says Thank You to manhood103 For This Useful Post:

than_trom157 (12-12-2010)

Họ tên
    luu tuyen
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi manhood103 Xem bài viết
    Theo mình bạn post bài nhưng phạm phải những lỗi sau:
    1. Chủ đề bài viết không nêu rõ được nội dung bài viết (điều này có trong nội quy diễn đàn), viết sai chính tả rất nhiều... (do lỗi copy, paste)--> Đã sửa lại và bạn phải khắc phục điều này trong những lần tới!
    2. Thông tin bạn post bài lên nghe rất mơ hồ không có gì là chắc chắn làm người đọc cảm thấy không đáng tin và đúng như lời anh Lâm nói ở trên (các thành viên lưu ý). Nếu như anh Mẫn không xác nhận thông tin trên thì không biết được đúng hay sai...!
    chắc cũng là lần đầu tiên bạn viết bài nên có nhiều thiếu xót,e thấy a Đức nói vậy có phần nào hơi...
    sống và chơi hết mình để ko hối tiếc với tuổi trẻ

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối