THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [cdtnsvkt2017][cập nhật tình hình hoạt động tuần 1 tỉnh và thành phố]

Họ tên
    Phạm Kiều Anh
    Thanks
    0

Post [CDTNSVKT2017][Cập nhật tình hình hoạt động tuần 1 tỉnh và thành phố][Phần 1]

30/06-03/07
    Ngày 30/06:
    Sau gần 1 tháng chuẩn bị, cuối cùng “Lễ xuất quân Chiến dịch tình nguyện Sinh viên Kinh tế 2017” đã diễn ra vào lúc 6h00 tại hội trường A.116 với sự tham gia đông đảo từ phía nhà trường, nhà tài trợ và hơn 700 chiến sĩ tình nguyện.
    Đúng 7h30 chuyến xe mang nhiệt huyết tuổi trẻ của gần 50 bạn chiến sĩ Đội CTXH đội hình xã An Khương mặt trận tỉnh Bình Phước đã lăn bánh mở đầu cuộc hành trình xanh đầy thử thách cũng như ngập tràn những điều thú vị.
    Vào lúc 12h các chiến sĩ đã đến nơi và trong buổi chiều hôm đó, các bạn đã được phân về điểm ở của mình.
    Cùng thời điểm đó, tại mặt trận Thành phố Hồ Chí Minh các chiến sĩ đội hình chuyên mái ấm Đội CTXH đã tổ chức khai giảng Lớp ôn tập hè tại Lớp học tình thương Phong Lan và tổ chức sinh hoạt xé dán, làm đồ handmade cho các bé thiếu nhi tại P6,Q3.

Ngày 01/07:
    Sáng sớm ngày 1/7, đội hình xã An Khương mặt trận Tỉnh Bình Phước đã bắt đầu những ngày hoạt động tình nguyện của mình bằng hoạt động dân vận, gặp gỡ bà con và thiếu nhi tại các ấp.

Bên cạnh đó là các hoạt động chuẩn bị cho Ngày hội tuổi thơ sắp được diễn ra.

Tại mặt trận thành phố, các bạn chiến sĩ cũng đã tổ chức khai giảng Lớp ôn tập hè và sinh hoạt an toàn giao thông cho các bé thiếu nhi tại địa bàn P7,Q8. Các chiến sĩ cũng đã chuẩn bị đầy đủ dụng cụ học tập như tập vở, bút,... để tặng cho các em, với mong muốn tạo mọi điều kiện tốt nhất khi các em đến tham gia lớp học.

Ngày 02/07:
    Trong buổi sáng, các chiến sĩ vẫn tiếp tục hoạt động dân vận và dọn dẹp nhà sinh hoạt văn hóa. Và đến buổi chiều cùng ngày, các chiến sĩ đã đưa thiếu nhi tại điểm nhà của mình đến tham dự Ngày hội tuổi thơ và hỗ trợ các hoạt động của ngày hội.

Ngày hội tuổi thơ diễn ra từ 13h00 đến 17h00 tại trường tiểu học An Khương, ấp 5, xã An Khương, huyện Hớn Quản, tỉnh Bình Phước với sự tham gia của các em thiếu nhi địa phương. Ngày hội đã diễn ra trong sự phấn khích của các em thiếu nhi với các gian hàng trò chơi được chuẩn bị kỹ lưỡng, các trò chơi vận động cùng với những phần quà dành cho các em. Hi vọng ngày hội đã góp một phần tạo nên niềm vui cho những em thiếu nhi nơi vùng quê An Khương nghèo khó, và đó cũng là động lực cho những chiến sĩ tình nguyện tiếp tục hoàn thành những nhiệm vụ tiếp theo.

Ngày 03/07:
    Tại mặt trận tỉnh Bình Phước, các điểm ở đã tiến hành tổ chức lễ khai giảng lớp học hè và trao quà cho các em thiếu nhi trong địa bàn xã.

Sáng ngày 03/07 Đội hình chuyên mái ấm tại thành phố đã có buổi thăm hỏi các cụ tại chùa Lâm Quang và giúp đỡ các cô chăm sóc các bé thiếu nhi Làng Hòa Bình, Bệnh viện Từ Dũ.
    (Nguồn: Ảnh được lấy từ các nhà và fanpage Chiến dịch tình nguyện sinh viên kinh tế 2017)