THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [CDTNSVKT2017][Cập nhật tình hình hoạt động tuần 2 tỉnh và thành phố][Phần 2]

Họ tên
    Phạm Kiều Anh
    Thanks
    0

Post [CDTNSVKT2017][Cập nhật tình hình hoạt động tuần 2 tỉnh và thành phố][Phần 2]

13/07 - 20/07
    Từ 12/07 đến 15/07 các chiến sĩ Đội hình chuyên mái ấm tại thành phố vẫn tiếp tục các hoạt động của mình như dạy học, tổ chức các chương trình về kỹ năng như An toàn giao thông, Bảo vệ môi trường, Ngày hội trở về tuổi thơ …... cho các em thiếu nhi trên địa bàn hoạt động của mình.
    Vào sớm ngày 14 và 15/7 , tại UBND xã Tân Hiệp và Trường Tiểu học An Khương đã diễn ra Chương trình giao lưu toàn cụm nhằm có cơ hội gặp gỡ, gắn kết tinh thần các bạn chiến sĩ của các cụm với nhau.

Ngày 16/07:
    Vào sáng sớm ngày 16/07, Lễ ra quân chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh lần thứ 24 năm 2017 đã diễn ra trong không khí vô cùng sôi nổi và hào hứng tại Quảng trường Công viên Quận 4.

Cùng thời điểm đó, các chiến sĩ Đội hình chuyên mái ấm Đội CTXH cùng các đội hình khác đã bắt đầu thực hiện công trình Cải thiện cảnh quan Rạch Cầu Suối, huyện Bình Chánh. Mặc dù thời tiết khá bất lợi do trời mưa to, nhưng các chiến sĩ vẫn vui vẻ, hăng say làm việc, đoạn kênh đã được cải thiện rất nhiều giúp môi trường nơi đây tốt hơn.

Cũng vào sáng ngày 16/7, Đội hình thường trực đội CTXH tại xã An Khương, huyện Hớn Quản đã diễn ra lễ khởi công xây nhà tình bạn tại ấp 3, chủ hộ là chị Thị Mai.

Ngày 19/07:
    Sau một thời gian dạy học tại Lớp học tình thương Phong Lan, buổi học cuối cùng cũng đã kết thúc khép lại chặng đường hoạt động của các chiến sĩ Đội hình chuyên mái ấm Đội CTXH tại đây. Cuối buổi học, các bạn nhỏ đã nhận được những phần quà là bánh, rau câu, trà sữa do chính tay các anh, chị chiến sĩ tự tay làm. Nụ cười rạng rỡ, vui tươi xen lẫn chút tiếc nuối của các em thiếu nhi cũng như các bạn chiến sĩ đã thể hiện được sự gắn bó thân thiết với nhau trong khoảng thời gian qua. Đây sẽ là những kỉ niệm khó quên của các bạn chiến sĩ trên hành trình mang màu xanh tình nguyện.

Bên cạnh đó là hoạt động “Tiếp sức người bệnh” tại Bệnh viện Chợ Rẫy, dạy học hè cho các bé thiếu nhi tại Trung tâm Nhân đạo Quận 3, và tổ chức Trò chơi lớn tại P6.Q3.

Ngày 20/07:
    Vào chiều ngày 20/07, các bạn chiến sĩ tại mặt trận thành phố đã có buổi Lễ bàn giao Công trình thanh niên Sơn mới nhà tình thương cho một hộ gia đình tại P7.Q8.

(Nguồn: Ảnh được lấy từ các nhà và fanpage Chiến dịch tình nguyện sinh viên kinh tế 2017)