THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22

Chủ đề: tình yêu đề tài muôn thuở

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

Arrow tình yêu đề tài muôn thuở

bạn hãy đọc khi bạn đã từng yêu

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.

Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Người bạn tốt nhất là người mà bạn có thể ngồi cùng ở bất cứ đâu, cùng đung đưa mà không nói một lời, để khi bước đi, bạn lại cảm thấy như đã nói hết mọi điều.

Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.

Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vong. Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người đó.

Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.

Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác. Một lời nói vô ý là một xung đột hiểm họa, một lời nói nóng giận có thể làm hỏng cả một cuộc đời, một lời nói đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng, còn lời nói yêu thương có thể chữa lành vết thương và mang đến sự bình yên.

Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.

Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ. Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ.

Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và thường kết thúc bằng nước mắt.

Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.

View more latest threads same category:

2. The Following 6 Users Say Thank You to gautruc For This Useful Post:

contam (30-06-2009), HatomiRika (15-07-2009), hobaotran (23-08-2009), kem cafe (08-07-2009), Lil' Din (06-07-2009), xuancuong_kt08 (06-07-2009)

Họ tên
    Nguyễn Bá Cường
    Thanks
    53

em muốn mà người ta không muốn thì tính sao anh?

4. The Following User Says Thank You to contam For This Useful Post:

HatomiRika (15-07-2009)

Họ tên
    Phạm Cát Bình
    Thanks
    0

Hic mà em muốn gì trời? mà nói tóm lại em muốn gì thì cứ làm ....còn người ta muốn hay không kệ người ta. Hic...hic ...hic đừng suy nghĩ nhiều mà hãy hành động nhiều......
    Điều muốn nói ngại gì không nói.
    Đến hôm nay nói cũng muộn rồi.
    Điều muốn nói suốt đời không chịu nói
    đến hôm nay nói họ cưới nhau rồi.

6. The Following User Says Thank You to pham_cat_binhk22 For This Useful Post:

HatomiRika (15-07-2009)

Họ tên
    Nguyễn Bá Cường
    Thanks
    53

có cách nào nói đơn giản hơn không anh? Tình yêu của anh phức tạp quá em ở một mình ah.

Họ tên
    Tưởng Thị Ngọc Tú
    Thanks
    7

cho em bon chen tí: ko hiểu chuyện các anh nói mấy??^^

Họ tên
    Ku Ốc
    Đang ở
    Con đường người điên đã đi qua...
    Thanks
    36

tình hình là các cụ kinh nghiệm nhiều thật, các em út cứ từ từ mà khai thác "tài nguyên" này.....
    ...LUI VỀ Ở ẨN...

Họ tên
    Nguyễn Bá Cường
    Thanks
    53

Vụ này các cụ không dám nói có kinh nghiệm, nghe đồn bây giờ tụi nhỏ yêu sớm lắm chắc kinh nghiệm nhiều hơn.
    Lúc còn trẻ thơ thì mình yêu Đội nhất, đến bây giờ còn không bỏ được cho dù là đã có một nửa rồi nhưng vẫn không ly dị được mối tình đầu.

Họ tên
    Ku Ốc
    Đang ở
    Thanks
    36

Các cụ khiêm tốn quá, chứ thực ra là bản lĩnh đầy mình...(đơn cử là anh Bình k22 ý)
    Lũ trẻ bây giờ vẫn là lũ trẻ, còn ngây thơ và trong sáng lắm. Giang hồ tung tin đồn tụi nhỏ kinh nghiệm nhiều là không đúng với sự thật rồi
    ...LUI VỀ Ở ẨN...

Họ tên
    Lãng Nhân
    Đang ở
    Nơi nổi tiếng nhất Biên Hòa
    Thanks
    7

Đồng ý với các cụ bô lão là con nít bây giờ nhiều kinh nghiệm.Công nhận yêu sớm cực kì,lên mạng tìm kiếm thông tin dễ dàng thấy được mấy pé cấp 2 đã có first kiss (thậm chí ngay trong lớp).Còn các bô ta thì có người còn chưa có.

Họ tên
    Ku Ốc
    Đang ở
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi Ultimate Xem bài viết
    Đồng ý với các cụ bô lão là con nít bây giờ nhiều kinh nghiệm.Công nhận yêu sớm cực kì,lên mạng tìm kiếm thông tin dễ dàng thấy được mấy pé cấp 2 đã có first kiss (thậm chí ngay trong lớp).Còn các bô ta thì có người còn chưa có.
    Ha ha.... lũ trẻ ở đây là ý muốn nói so sánh với các cụ, chứ ai bàn đến mấy em 9x tuổi teen ấy làm chi. Haizz... nhưng mà sự thật
    Trích dẫn Gửi bởi Ultimate Xem bài viết
    các bô ta thì có người còn chưa có....
    thì quả là
    ...LUI VỀ Ở ẨN...

Họ tên
    Phạm Cát Bình
    Thanks
    0

Mấy đứa có nghĩ bây giờ tụi nhỏ yêu theo phong trào không? sợ người ta nói không có người yêu gì gì đó nên...yêu lung tung ben cả lên. Yêu là phải có đau khổ , giận hờn , thù ghét ...đủ loại, nhưng có ai can đảm vỗ ngực xưng tên " Anh yêu em suốt đời không" hoặc ngược lại. Kinh nghiệm thì có đủ loại, yêu ai đó rồi cưới luôn là 1 kinh nghiệm đáng phải học hòi. còn kinh nghiệm quen cho quá trời luôn để rồi...ở giá suốt đời thì học làm gì hee hee
    Về tình cảm mấy đứa nhỏ bây giờ nói chung chung là không ngây thơ và trong sáng đâu(hee heee trừ mấy đứa nhỏ đội trong minh mấy đứa ngây thơ trong sáng thiệt, chẳng biết đâu là tình yêu bạn bè và tình yêu nam nữ gì hết. anh dám bảo đảm 100%).
    Sống trong môi trường nào thì ta sẽ tiếp thu môi trường đó, chúng ta không thể nói đúng hay sai về hành vi mấy đứa nhỏ bây giờ. Nói tóm lại không phải phe ta mà bênh phe ta "Chỉ có mấy đứa nhỏ trong đội mình mới thật sự có tình yêu trong sáng mà thôi"
    phải học thuộc 2 điều này "Điều 1: Đội luôn luôn đúng, Điều 2: Nếu sai, xem lại điều 1"

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối