THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Nếu là bây giờ thì tiếng anh có phải là ý tửong mới cho đội không nhỉ???

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

Red face Nếu là bây giờ thì tiếng anh có phải là ý tửong mới cho đội không nhỉ???

Em tên là Đặng khánh vân k36
    Em xin vào luôn vấn đề nha!
    Không phải nói thì ai cũng biết rằng tiếng anh(hay bất kì một ngoại ngữ nào)là một lợi thế tuyệt vời khi chúng ta tìm kiếm một việc làm. Ai trong chúng ta cũng đều có thể phải trố mắt nhìn thậm chí là thán phục nếu thấy ai đó giao tiếp bằng ngoại ngữ một cách lưu loát.Vậy tại sao chúng ta không tạo ra cái lợi thế ấy cho mình và cũng là thay vì trầm trồ thán phục người khác thì hãy làm cho ngừơi khác cũng khâm phục mình ???
    Nhưng để có thể giao tiếp được bằng tiếng anh thì không phải chuyện ngày một ngày hai mà là cả một quá trình dài và bền bỉ.Mọi người dù rằng vẫn biết thế nhưng............Vậy thì tại sao chúng ta-Đội CTXH-không sợ khó không sợ khổ nhưng lại sợ tiếng anh????Chúng ta là một đội có tổ chức tốt,có đông đảo các bạn đội viên,có nơi có lịch sinh hoạt,cũng có thể nói là có trang thiết bị.....Nếu có thể tận dụng tốt lợi thế đó,cộng với sự cố gắng của mọi người thì chẳng những mọi ngừơi được rèn luyện tiếng anh mà còn có ích cho đội trong hoạt động gây quỹ hay tổ chức,tham gia gì đó chẳng hạn.Nếu tham gia với đội mà phải đánh đổi thời gian học tiếng anh thì tại sao chúng ta không kết hợp cả hai điều ấy lại chẳng hạn như chiều thứ 7 học tiếng anh bằng chữ nổi, tổ chức giao luu bằng tiếng anh với các bạn ở mái ấm nhà mở,khiếm thị........
    Nghe thì có vẻ dễ nhưng em biết điều đó chẳng dễ tí nào. Em chỉ mong có một ý tưởng mới bổ ích và thiết thực nhưng mang đậm chất Đội.Cám ơn mí anh chị mí bạn.Chúc mọi người ăn tết vui vẻ năm mới sức khỏe hạnh phúc và thành công.

View more latest threads same category:

2. The Following 5 Users Say Thank You to dangvan1308 For This Useful Post:

bich_k34 (27-01-2011), na_nhochq (25-01-2011), nhok_hama (25-01-2011), quynhnhu_on (27-01-2011), Tha Baby (26-01-2011)

Họ tên
    Triệu Gia
    Thanks
    1

cố gắng truyền lửa cho mọi người em nhé!
    Tôi - đại ngốc!

4. The Following 2 Users Say Thank You to thiepmv For This Useful Post:

dangvan1308 (26-01-2011), Tha Baby (26-01-2011)

Họ tên
    pé Anh-NA
    Thanks
    144

Bé cũng rất muốn và mong có một English club trong đội.Tuy nhiên bé không biết quá trình hoạt động của club trong đội trước đây như thế nào và cũng rất không hiểu là vì sao club đội ta lại chìm vào quên lãng. Về tầm quan trọng của English thì bé không có góp ý kiến nào nữa vì mọi người đều biết.Theo kinh nghiệm học anh văn nhiều năm và cả bây giờ thì khi đi học thêm mình sẽ không tiếp thu kiến thức được là bao....nếu có thì kiến thức cũng rất rời rạc khó cho việc học, nhớ để sử dụng.Bên cạnh đó ,tâm lí một số bạn lại ngại khi giao tiếp đồng thời còn ngại hơn khi nói trước tập thể mình chưa quen biết.Vì vậy,muốn học được ngôn ngữ,mình phải chủ động tiếp cận nó và nắm được cách học.Quan trọng hơn nữa là phải tạo được hứng thú và rèn luyện chăm chỉ.Điều pé muốn nói ở đây trên tinh thần nếu tổ chức được một club English học nhóm với nhau và có khâu chuẩn bị kĩ lưỡng trước mỗi buổi học nhằm tạo hứng thú và giúp đỡ nhau trong cách học thì pé nghĩ English của mọi người sẽ được cải thiện rõ rệt.......Mong mấy a chị xem xét....hix.
    Có 1 giọt sương thủy tinh ép khô giữa 2 mùa cỏ...
    Có 1 trái tim thủy tinh ép khô giữa đôi mùa gió....

6. The Following 2 Users Say Thank You to na_nhochq For This Useful Post:

dangvan1308 (26-01-2011), Tha Baby (26-01-2011)

Họ tên
    Lê Thị Xinh
    Thanks
    331

Ý kiến này rất hay ế!trước đây đội mình có nhóm speak english mà.sao h lại k hoạt động nửa?nhưng mà học tiếng anh bằng chử nổi chỉ là 1 phần thôi.chủ yếu là phải học được tiếng anh giao tiếp!
    mình chỉ có ý kiến nho nhỏ z thôi!
    Chúc các anh các chị và các bạn có 1 cái tết thật vui vẻ!
    Last edited by nhoxtaynguyen; 25-01-2011 at 11:21 PM.
    Lê Thị Xinh
    lethixinh09@gmail.com

8. The Following User Says Thank You to nhoxtaynguyen For This Useful Post:

dangvan1308 (26-01-2011)

Họ tên
    Cháu Ngoan Bác Hồ
    Đang ở
    South Side, Vietnam
    Thanks
    148

Đây thật sự cũng là suy nghĩ chung của một bộ phận đội viên trong Đội, và anh cũng thế! Anh rất tán thành cách em đặt vấn đề...

Cách em bày tỏ ý kiến cũng rất hay "Nghé non không biết sợ cọp" là thế mà...hăng hái như thế rất đáng khen em ạ. Cầu mong sao những trăn trở của em sẽ thành hiện thực để các đội viên, các đồng chí đồng đội của chúng ta không phải chịu thua thiệt so với người ta...

Cọp ở đây chính là những khó khăn về khách quan lẫn chủ quan.
    Trước đây Đội ta cũng có English Speaking Group rồi, các anh chị cũng mang nhiều tâm huyết lắm, song cũng phải "khép lại" vì không có ai đủ khả năng đảm đương trách nhiệm này.
    Anh rất biết ơn đến Anh Thiệp K31, anh Xuân Tuấn K32 và các anh chị các bạn khác đã tổ chức cho các bạn Đội viên thực hành nói tiếng Anh vào buổi tối thứ Bảy hàng tuần.
    Last edited by Tha Baby; 26-01-2011 at 02:48 PM.
    Me, myself & I

10. The Following User Says Thank You to Tha Baby For This Useful Post:

dangvan1308 (26-01-2011)

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

Trích dẫn Gửi bởi thiepmv Xem bài viết
    cố gắng truyền lửa cho mọi người em nhé!
    Hì...Không biết em có đủ lửa để truyền cho mọi người không nữa!!!

Trích dẫn Gửi bởi na_nhochq Xem bài viết
    Bé cũng rất muốn và mong có một English club trong đội.Tuy nhiên bé không biết quá trình hoạt động của club trong đội trước đây như thế nào và cũng rất không hiểu là vì sao club đội ta lại chìm vào quên lãng. Về tầm quan trọng của English thì bé không có góp ý kiến nào nữa vì mọi người đều biết.Theo kinh nghiệm học anh văn nhiều năm và cả bây giờ thì khi đi học thêm mình sẽ không tiếp thu kiến thức được là bao....nếu có thì kiến thức cũng rất rời rạc khó cho việc học, nhớ để sử dụng.Bên cạnh đó ,tâm lí một số bạn lại ngại khi giao tiếp đồng thời còn ngại hơn khi nói trước tập thể mình chưa quen biết.Vì vậy,muốn học được ngôn ngữ,mình phải chủ động tiếp cận nó và nắm được cách học.Quan trọng hơn nữa là phải tạo được hứng thú và rèn luyện chăm chỉ.Điều pé muốn nói ở đây trên tinh thần nếu tổ chức được một club English học nhóm với nhau và có khâu chuẩn bị kĩ lưỡng trước mỗi buổi học nhằm tạo hứng thú và giúp đỡ nhau trong cách học thì pé nghĩ English của mọi người sẽ được cải thiện rõ rệt.......Mong mấy a chị xem xét....hix.
    Trích dẫn Gửi bởi nhoxtaynguyen Xem bài viết
    Ý kiến này rất hay ế!trước đây đội mình có nhóm speak english mà.sao h lại k hoạt động nửa?nhưng mà học tiếng anh bằng chử nổi chỉ là 1 phần thôi.chủ yếu là phải học được tiếng anh giao tiếp!
    mình chỉ có ý kiến nho nhỏ z thôi!
    Chúc các anh các chị và các bạn có 1 cái tết thật vui vẻ!
    cám ơn hai bạn vậy là mình cũng có đồng minh

[QUOTE=Tha Baby;7031]
    Trích dẫn Gửi bởi dangvan1308 Xem bài viết
    Em tên là Đặng khánh vân k36

Không phải nói thì ai cũng biết rằng tiếng anh(hay bất kì một ngoại ngữ nào)là một lợi thế tuyệt vời khi chúng ta tìm kiếm một việc làm. Ai trong chúng ta cũng đều có thể phải trố mắt nhìn thậm chí là thán phục nếu thấy ai đó giao tiếp bằng ngoại ngữ một cách lưu loát.Vậy tại sao chúng ta không tạo ra cái lợi thế ấy cho mình và cũng là thay vì trầm trồ thán phục người khác thì hãy làm cho ngừơi khác cũng khâm phục mình ??? Đây thật sự cũng là suy nghĩ chung của một bộ phận đội viên trong Đội, và anh cũng thế! Anh rất tán thành cách em đặt vấn đề...
    Nhưng để có thể giao tiếp được bằng tiếng anh thì không phải chuyện ngày một ngày hai mà là cả một quá trình dài và bền bỉ.Mọi người dù rằng vẫn biết thế nhưng............Vậy thì tại sao chúng ta-Đội CTXH-không sợ khó không sợ khổ nhưng lại sợ tiếng anh????Chúng ta là một đội có tổ chức tốt,có đông đảo các bạn đội viên,có nơi có lịch sinh hoạt,cũng có thể nói là có trang thiết bị.....Nếu có thể tận dụng tốt lợi thế đó,cộng với sự cố gắng của mọi người thì chẳng những mọi ngừơi được rèn luyện tiếng anh mà còn có ích cho đội trong hoạt động gây quỹ hay tổ chức,tham gia gì đó chẳng hạn.Nếu tham gia với đội mà phải đánh đổi thời gian học tiếng anh thì tại sao chúng ta không kết hợp cả hai điều ấy lại chẳng hạn như chiều thứ 7 học tiếng anh bằng chữ nổi, tổ chức giao luu bằng tiếng anh với các bạn ở mái ấm nhà mở,khiếm thị........
    Cách em bày tỏ ý kiến cũng rất hay "Nghé non không biết sợ cọp" là thế mà...hăng hái như thế rất đáng khen em ạ. Cầu mong sao những trăn trở của em sẽ thành hiện thực để các đội viên, các đồng chí đồng đội của chúng ta không phải chịu thua thiệt so với người ta...
    í em thích cái câu nghé non không sợ cọp đó!!!Nhưng nghe nó cũng đáng sợ sao ấy!!!

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

chắc phải qua tết mới biết ý tưởng nì thế nào.....HAPPY NEW YEAR

Họ tên
    Phan Thị Đài Trang
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    1,303

Trích dẫn Gửi bởi dangvan1308 Xem bài viết
    tại sao chúng ta không kết hợp cả hai điều ấy lại chẳng hạn như chiều thứ 7 học tiếng anh bằng chữ nổi, tổ chức giao luu bằng tiếng anh với các bạn ở mái ấm nhà mở,khiếm thị........
    Ồ, Ruồi Giấm thích cái này. Học Anh Văn bằng Braille
    Nhưng điều gì cũng đều có lí do của nó, Ruồi nghĩ vậy. Không thể chọn một lúc nhiều con đường được.
    Thời gian bây giờ cũng bị xé thành nhiều phần rồi
    Phan Thị Đài Trang K35
    Y!H: d3vil_thatsme@yahoo.com
    E-mail: daitrangpt@gmail.com
    Tel: 01212062409

Hoa cải đắng quên lòng mình đang đắng
    Nở hoa vàng dọc suối để ong bay...

14. The Following User Says Thank You to Ruồi Giấm For This Useful Post:

dangvan1308 (27-01-2011)

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

Trích dẫn Gửi bởi Ruồi Giấm Xem bài viết
    Ồ, Ruồi Giấm thích cái này. Học Anh Văn bằng Braille
    Nhưng điều gì cũng đều có lí do của nó, Ruồi nghĩ vậy. Không thể chọn một lúc nhiều con đường được.
    Thời gian bây giờ cũng bị xé thành nhiều phần rồi
    em nghĩ cái nì không phải là đi một lúc nhiều con đừong mà chỉ là chọn con đừong mà đến được nhiều đích nhất cho nên nó mới khó và cần sự bền bỉ. Và em rất đồng ý với chị là cái mình thiếu là thời gian......ứoc gì một ngày có 48 giờ chị nhỉ!!!

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

Last edited by dangvan1308; 27-01-2011 at 10:59 PM.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối