THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: Nếu là bây giờ thì tiếng anh có phải là ý tửong mới cho đội không nhỉ???

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

Red face Nếu là bây giờ thì tiếng anh có phải là ý tửong mới cho đội không nhỉ???

Em tên là Đặng khánh vân k36
    Em xin vào luôn vấn đề nha!
    Không phải nói thì ai cũng biết rằng tiếng anh(hay bất kì một ngoại ngữ nào)là một lợi thế tuyệt vời khi chúng ta tìm kiếm một việc làm. Ai trong chúng ta cũng đều có thể phải trố mắt nhìn thậm chí là thán phục nếu thấy ai đó giao tiếp bằng ngoại ngữ một cách lưu loát.Vậy tại sao chúng ta không tạo ra cái lợi thế ấy cho mình và cũng là thay vì trầm trồ thán phục người khác thì hãy làm cho ngừơi khác cũng khâm phục mình ???
    Nhưng để có thể giao tiếp được bằng tiếng anh thì không phải chuyện ngày một ngày hai mà là cả một quá trình dài và bền bỉ.Mọi người dù rằng vẫn biết thế nhưng............Vậy thì tại sao chúng ta-Đội CTXH-không sợ khó không sợ khổ nhưng lại sợ tiếng anh????Chúng ta là một đội có tổ chức tốt,có đông đảo các bạn đội viên,có nơi có lịch sinh hoạt,cũng có thể nói là có trang thiết bị.....Nếu có thể tận dụng tốt lợi thế đó,cộng với sự cố gắng của mọi người thì chẳng những mọi ngừơi được rèn luyện tiếng anh mà còn có ích cho đội trong hoạt động gây quỹ hay tổ chức,tham gia gì đó chẳng hạn.Nếu tham gia với đội mà phải đánh đổi thời gian học tiếng anh thì tại sao chúng ta không kết hợp cả hai điều ấy lại chẳng hạn như chiều thứ 7 học tiếng anh bằng chữ nổi, tổ chức giao luu bằng tiếng anh với các bạn ở mái ấm nhà mở,khiếm thị........
    Nghe thì có vẻ dễ nhưng em biết điều đó chẳng dễ tí nào. Em chỉ mong có một ý tưởng mới bổ ích và thiết thực nhưng mang đậm chất Đội.Cám ơn mí anh chị mí bạn.Chúc mọi người ăn tết vui vẻ năm mới sức khỏe hạnh phúc và thành công.

View more latest threads same category:

2. The Following 5 Users Say Thank You to dangvan1308 For This Useful Post:

bich_k34 (27-01-2011), na_nhochq (25-01-2011), nhok_hama (25-01-2011), quynhnhu_on (27-01-2011), Tha Baby (26-01-2011)

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

Trích dẫn Gửi bởi Tha Baby Xem bài viết
    Trước đây Đội ta cũng có English Speaking Group rồi, các anh chị cũng mang nhiều tâm huyết lắm, song cũng phải "khép lại" vì không có ai đủ khả năng đảm đương trách nhiệm này.
    Anh rất biết ơn đến Anh Thiệp K31, anh Xuân Tuấn K32 và các anh chị các bạn khác đã tổ chức cho các bạn Đội viên thực hành nói tiếng Anh vào buổi tối thứ Bảy hàng tuần.
    Anh có thể cho em biết sơ qua English Speaking Group đội mình hồi đó hoạt động như thế nào không anh?

Họ tên
    Triệu Gia
    Thanks
    1

Hiện tại anh đang ở Hà Nội, công việc cũng đụng đến Tiếng Anh nhưng toàn viết lách và làm báo cáo, ít có cơ hội giao tiếp. Muốn tìm một nơi để tham gia cũng khó..

Mọi người phải đam mê thì mới hăng say được em ạ.. Cố gắng vậy!!! Chúc các em thành công! Năm mới sức khỏe và học tốt nhé ^^
    Tôi - đại ngốc!

5. The Following 2 Users Say Thank You to thiepmv For This Useful Post:

dangvan1308 (27-01-2011), Ruồi Giấm (28-01-2011)

Họ tên
    tran truc anh
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    52

nếu muốn biết con đường em chông gai như thế nào, thực hiện được ko, vì sao trước đây đã từng có con đường đó rồi mà bây giờ phải đành khép lại thì em phải thử thôi. Không thể chỉ hỏi các anh chị vì sao được. Khi thử rồi em sẽ biết bước tiếp theo mình sẽ làm thế nào. hihi. Chúc các con nghé non thành công trong ý tưởng cũ nhưng rất mới này^^

7. The Following 2 Users Say Thank You to witch1651991 For This Useful Post:

dangvan1308 (31-01-2011), Ruồi Giấm (08-02-2011)

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

em đang rất muốn thử đây và rất vui nếu được sự ủng hộ của mọi người...

9. The Following 2 Users Say Thank You to dangvan1308 For This Useful Post:

gackiem8690 (05-02-2011), nhok_hama (12-02-2011)

Họ tên
    Kung Fu
    Đang ở
    Thủ Đức District
    Thanks
    138

Trích dẫn Gửi bởi dangvan1308 Xem bài viết
    em đang rất muốn thử đây và rất vui nếu được sự ủng hộ của mọi người...
    anh ủng hộ !

11. The Following User Says Thank You to gackiem8690 For This Useful Post:

dangvan1308 (11-02-2011)

Họ tên
    Triệu Gia
    Thanks
    1

Cố gắng hết sức thì cái gì cũng làm được. Chúc em thành công!
    Tôi - đại ngốc!

13. The Following User Says Thank You to thiepmv For This Useful Post:

dangvan1308 (11-02-2011)

Họ tên
    Đặng Khánh Vân
    Thanks
    612

nhưng em thấy trứơc mắt mọi người còn rất ngại và chưa có đủ tự tin nên sẽ làm cái gì nhỏ nhỏ trước như cái clip ông già ở chợ Bến Thành cũng hay hay....còn phần em thì còn cần trau dồi và rèn luyện rất rất rất nhiều.......Em sẽ cố gắng hết sức cho bản thân mình trước đã....hì
    Last edited by dangvan1308; 11-02-2011 at 09:17 PM.

15. The Following User Says Thank You to dangvan1308 For This Useful Post:

nhok_hama (12-02-2011)

Họ tên
    Nguyễn Thị Phương Thảo
    Thanks
    0

Vì đặc điểm chung của Đội là các bạn đến với đội từ rất nhiều nơi, nhiều thành phần, và trình độ tiếng Anh của các bạn cũng khá là khác nhau. chính vì thế, nhóm English Speaking chủ yếu là một nơi để các bạn có thể rèn luyện tiếng Anh, rèn luyện sự tự tin, gặp gỡ và trao đổi với bạn bè. Khác với Bell, thường hướng đến những vấn đề lớn và mang tính học thuật hoặc thời sự khá nhiều, thì nhóm English Speaking hướng tới các chủ đề thông thường trong cuộc sống, để các bạn có thể tự tin trao đổi những vấn đề đơn giản và thiết thực trong cuộc sống. thêm vào đó là các chủ đề có liên quan đến công tác xã hội để khi chúng ta gặp gỡ với bạn bè nước ngoài.
    thường thì cấu trúc một buôi sinh hoạt trước đây là như thế này: mở đầu bằng những trò chơi khởi động ( warm up), thường là những trò chơi nhẹ nhàng. các anh chị thường chơi những trò chơi gắn với việc học từ vựng và một trò chơi thuộc dạng có nhảy múa đơn giản, nhưng cũng gắn với việc học...ví dụ như hát bài if we are happy .....clap your hands...phần hai, là một trò chơi vận động, nhưng cũng gắn với việc học từ vựng hoặc kiểm tra các kiến thức thường thức liên quan hoặc bằng tiếng Anh. các anh chị thường chơi những trò đố vui, hoặc là trò "tam sao thất bản" bằng tiềng Anh....phần 3 là phần Thảo luận. Thường là tuỳ thời gian có liên quan đến sự kiện gì thì các anh chị chọn chủ để liên quan hoặc nếu không thì chọn chủ đề thông thường để thảo luận. và cuối buổi thảo luận sẽ có những đại diện lên trình bày ý kiến của nhóm. cuối cùng, là phần âm nhạc, các anh chị chọn những bài không quá phổ biến nhưng có tiết tấu dễ nghe, lời cũng tương đối rõ ràng, bỏ đi một số những từ chính, và đơn giản, dễ nghe của bài và sau đó là cho mọi người nghe.
    4 phần như vậy thường sẽ có 3 người phụ trách một chương trình sinh hoạt. thường thì nhóm trưởng là người đã quen với việc nhí nhố thì hay là người mở đầu ( phần warm up) . phần body thì giao cho những người có kinh nghiệm, tự tin, có tiếng anh khá khá...để làm MC. cũng khuyến khích các bạn muốn làm và tự tin để làm. phần music thì giao cho một người nữa làm. người này cũng phải có vui tính và thích đùa, có khả năng gây bất ngờ về đáp án, có khả năng tán dương người ta một chút...nói chung thì cũng giống như MC các trò chơ âm nhạc mà em đã coi vậy đó

17. The Following 5 Users Say Thank You to Phuongthaonguyen For This Useful Post:

dangvan1308 (18-02-2011), gackiem8690 (11-06-2011), quynhnhu_on (14-02-2011), Tha Baby (15-02-2011), ThjenTrux_Sassygirl (16-02-2011)

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2