THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Chủ đề: Nhật Kí Quân Sự K35

Họ tên
    Hồ Văn Tình
    Đang ở
    :: Nghệ An ::
    Thanks
    124

Mặc định Nhật Kí Quân Sự K35

BÀI PHÁT ĐỘNG PHONG TRÀO
    “THU GOM & CHIA SẺ”

Đội CTXH chào tất cả các bạn!
    Tháng 3, khắp mọi nơi lại rộn ràng những phong trào hoạt động vì môi trường xanh - sạch - đẹp. Để hưởng ứng tháng “Thanh niên hành động vì môi trường”, Đội CTXH phát động phong trào “Thu gom & chia sẻ”.
    Chúng ta là sinh viên trường ĐH Kinh tế tp.HCM – năng động, tự tin, là những khối óc dám nghĩ và những đôi bàn tay dám làm. Chúng ta học tập và nhận thức nhiều hơn về môi trường. Chỉ với hành động đơn giản, các bạn hãy cùng chúng mình - Đội CTXH trưòng ĐH Kinh tế tp.HCM phân loại rác khó phân huỷ nhé. Chỉ cần vài giây bỏ những chai nước giải khát, lon nước ngọt vào những thùng rác được bố trí cuối chân cầu thang và trước cửa cantin, hay tự phân loại rác ngay tại phòng của các bạn để chúng mình đến trực tiếp thu gom, các bạn đã chung tay góp sức vào sứ mệnh bảo vệ môi trường, thể hiện ý thức trách nhiệm của chính mình.
    Không chỉ là bảo vệ môi trường xung quanh, với những chai lọ mà tất cả các bạn thu gom được, chúng ta sẽ gây dựng được một số tiền không hề nhỏ. Từ đó, chúng ta có thể đem lại niềm vui và nụ cười cho những người bạn có hoàn cảnh khó khăn trong đợt học quân sự lần này, thông qua việc dùng toàn bộ số tiền để hỗ trợ giúp đỡ các bạn ấy.
    Một ngôi sao không thể làm sáng bầu trời đêm
    Một giọt nước không thể làm nên biển cả
    Một bàn tay không thể làm nên chuyện lớn!
    Vậy các bạn ơi, với sức trẻ thanh niên, với ý chí sục sôi, với trái tim nhiệt huyết và với tấm lòng sẻ chia, chúng ta hãy cùng chung tay tạo nên sức mạnh to lớn để phong trào này sẽ thành công tốt đẹp và làm cho đợt tập huấn quân sự này thêm phần ý nghĩa.
    Hãy cùng Đội CTXH thực hiện tháng “Thanh niên hành động vì môi trường”.

Nguồn: Ruồi Giấm.
    PS: Là bài phát động chương trình "thu gom và chia sẻ" của quân sự đợt 1.
    Mùa quân sự đã về khiến cho bao nhiêu con tin nao nức hướng về nó, những kỉ niệm tuyệt vời khu quân sự sẽ không bao giờ quên được đối với nó và bạn nó. Có những lúc cãi cọ, giận hờn vì chương trình của nó và bạn nó làm không được như mong muốn và cũng không ít những giọt nước mắt dành cho nhau trong những lần ngồi tậm sự, trong những lần bạn ốm, bạn thấy được sự quan tâm của mọi người... và từ đó nó và bạn nó hiểu nhau nhiều hơn, thương nhau nhiều hơn... và rồi 2 chử " đồng đội" đã đến với nó 1 cách nhẹ nhàng nhất.

View more latest threads same category:

HỒ VĂN TÌNH
    Y!h: tinh_maik
    Phone number: 0989822153
    Email: hovantinh@ctxh.vn

_Người hạnh phúc nhất chính là người đem lại hạnh phúc cho nhiều người nhất_

2. The Following 15 Users Say Thank You to tinhmaik For This Useful Post:

flied_star19 (09-03-2011), Fuchsia (09-03-2011), geminee (09-03-2011), linhngoc92 (11-03-2011), loang_oc (10-03-2011), Mạnh Trần (09-03-2011), na_nhochq (11-03-2011), nhiheo_roik35 (09-03-2011), nhok_hama (11-03-2011), phongmay_long (09-03-2011), quynhnhu_on (10-03-2011), Ruồi Giấm (09-03-2011), Suma (11-03-2011), tony00 (11-03-2011), ve_kon1012 (10-03-2011)

Họ tên
    Trần Minh Mạnh
    Đang ở
    Pleiku - Gia Lai
    Thanks
    296

Còn đây là 1 tờ rơi mình còn giữ lại được. vẽ tay hoàn toàn và rất ý nghĩa. Vẫn nhớ cái đêm đó. 2 bạn nữ hì hục vẽ vẽ tô tô... Thấy đẹp quá nên ăn trộm 1 tờ giấu riêng

Thêm cái Clip nho nhỏ này nữa nè

Last edited by Mạnh Trần; 09-03-2011 at 11:45 PM.
    Trần Minh Mạnh K35
    Tel: 01656238023
    Email: manhtran@ctxh.vn

Be Yours!!.!!

Họ tên
    Phan Thị Đài Trang
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    1,303

Wow. Bé Tình vẫn còn giữ tờ này luôn à.....
    Nhớ mỗi sáng dậy sớm để cầm mic đọc tờ giấy này... với sự giúp đỡ của My My Mèo xù và Bích Trâm Sâu Róm. Hahaha.....
    Nhớ quá! Nhớ quá!
    Còn clip mình cũng tung lại lên diễn đàn cho nóng luôn đi

@Mạnh: Alo bé à, bé ko thấy gì hết @@
    Phan Thị Đài Trang K35
    Y!H: d3vil_thatsme@yahoo.com
    E-mail: daitrangpt@gmail.com
    Tel: 01212062409

Hoa cải đắng quên lòng mình đang đắng
    Nở hoa vàng dọc suối để ong bay...

Họ tên
    Hồ Văn Tình
    Đang ở
    Thanks
    124

Hì, nhớ những buổi đi mượn mic thông báo, tuyên truyền về chương trình hay thông báo những buổi họp mà mà trong lòng cứ có cảm giác gì đó mà rất khó tả. Dần rồi các bạn sinh viên biết đến chương trình của mình nhiều hơn. Từ hôm nay mỗi ngày Tình sẽ đăng 1 bài nhật kí của QS và đăng 1 số bài được lựa chọn từ chương trình " viết cho bạn cho tôi " cùng một số bí mật mà ít người biết đến của chương trình " viết cho bạn cho tôi " mà đến ngày cuối cùng, chuẩn bị trao học bổng Tình mới phát hiện ra.
    HỒ VĂN TÌNH

6. The Following 5 Users Say Thank You to tinhmaik For This Useful Post:

flied_star19 (09-03-2011), geminee (09-03-2011), Mạnh Trần (09-03-2011), nhiheo_roik35 (09-03-2011), nhok_hama (11-03-2011)

Họ tên
    Trần Minh Mạnh
    Đang ở
    Pleiku - Gia Lai
    Thanks
    296

Những điều mà bây giờ mới kể Chắc mình cũng làm 1 topic hồi ức mới dc

Tình có những bài ở đợt 1 không
    Trần Minh Mạnh K35
    Tel: 01656238023
    Email: manhtran@ctxh.vn

Be Yours!!.!!

Họ tên
    Phan Thị Đài Trang
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    1,303

Ghê ghê luôn chỉ có cái là bé Tình vs bé Ruồi học khác đợt với nhau....
    Ngày xưa nhiều khi cũng căng thẳng lắm đó mà.... nhưng mà vẫn thương quá đi. Mùi "cãi nhau", mùi "giận hờn", mùi "vật vã - đau khổ" ... có cả mùi "ve chai" và kể cả mùi "kem chuối"

Đầu tuần sau là các bé K36 đi quân sự rồi
    Phan Thị Đài Trang K35
    Y!H: d3vil_thatsme@yahoo.com
    E-mail: daitrangpt@gmail.com
    Tel: 01212062409

Hoa cải đắng quên lòng mình đang đắng
    Nở hoa vàng dọc suối để ong bay...

9. The Following User Says Thank You to Ruồi Giấm For This Useful Post:

nhok_hama (11-03-2011)

Họ tên
    Vân Anh đáng iu
    Thanks
    323

Nhớ cái hồi chong đèn pin điện thoại mà viết mấy cái bài phát động.
    Tình hình là những bài phát động của đợt 1 bé Lùn đã chuyển hết cho bé Tình rồi.
    Thế nên là bé Lùn trắng tay còn bé Tình thì cầm hết. Hức!!!
    van.anh.nguyen1991@gmail.com
    cloudyprincess_21@yahoo.com
    0942 038 268

Họ tên
    Hồ Văn Tình
    Đang ở
    Thanks
    124

@ Bé Lùn: TT nhớ nhận được mấy bài phát động từ bé Ruồi thì phải mà. Bài phát động này TT còn gữi trên mail chứ hok phải là bản giấy, bản giấy bây giờ bị thất lạc rồi. Tình hình là bị thất lạc luôn mấy bài phát động của QS đợt 2 và bài tổng kết rồi. Còn nhớ chỉ có cái bài tổng kết mà bé Tình với Bé Liên phải lên phòng QLĐT sửa mất 3 lần.
    Last edited by tinhmaik; 10-03-2011 at 08:04 PM.
    HỒ VĂN TÌNH

Họ tên
    Hồ Văn Tình
    Đang ở
    Thanks
    124

BÀI PHÁT ĐỘNG PHONG TRÀO
    “VIẾT CHO BẠN CỦA TÔI”

Như các bạn đã biết, trong đợt học quân sự này, Đội CTXH hiện đang phát động phong trào “Thu gom & chia sẻ”, rồi dùng toàn bộ số tiền thu được từ hoạt động của phong trào này để hỗ trợ, giúp đỡ những bạn sinh viên gặp khó khăn. Chính vì vậy, nhằm tìm kiếm đầy đủ và chính xác những người bạn ấy, Đội CTXH và Nhóm STSV đã cùng hợp tác xây dựng phong trào “Viết cho bạn của tôi”.
    Để tham gia phong trào này, các bạn không cần tốn nhiều công sức lắm đâu, mà chỉ cần quan tâm đến những người bạn của mình thêm một chút nữa thôi. Nếu thấy các bạn ấy gặp phải khó khăn trở ngại trong cuộc sống, hãy viết để giới thiệu các bạn ấy cho bọn mình cùng biết nhé! Bọn mình không cần những bài văn hay, những câu từ trau chuốt, mà đang rất cần những thông tin cụ thể, chính xác, để có thể đem lại cho bạn ấy sự giúp đỡ thiết thực nhất. Các bạn có thể tham gia phong trào trên tư cách cá nhân hay tập thể, với mục đích hỗ trợ, giúp đỡ người bạn của mình vượt qua những khó khăn, góp phần đem lại niềm vui và nụ cười cho cuộc sống không hề dễ dàng của các bạn ấy. Bài viết của các bạn hãy gửi về phòng A205 cho bạn Trang hoặc phòng E206 cho bạn Hạnh. Bọn mình sẽ tổng hợp các bài viết và phát trong chương trình Radio Lời muốn nói của Nhóm STSV.
    Và điều cuối cùng bọn mình muốn nói với các bạn là: một tay vỗ chẳng nên kêu, nhưng tất cả bàn tay của chúng ta hợp lại thì mọi chuyện sẽ khác nhiều lắm đấy. Tất cả chúng ta hãy cùng nhau tìm kiếm, lắng nghe, và giúp đỡ những người bạn xung quanh mình, các bạn nhé!
    Đội CTXH và Nhóm STSV rất mong nhận được sự hưởng ứng của các bạn!

Nguồn: QS đợt 1.
    P/s: bài phát động phong trào " viết cho bạn, cho tôi ",
    @ Mạnh: T chỉ còn giữ 2 bài phát động phong trào dưới dạng file của này của QS đợt 1 thôi.
    HỒ VĂN TÌNH

13. The Following 5 Users Say Thank You to tinhmaik For This Useful Post:

Fuchsia (10-03-2011), geminee (13-03-2011), nhiheo_roik35 (10-03-2011), nhok_hama (11-03-2011), Ruồi Giấm (10-03-2011)

Họ tên
    Lý Hoàng Long
    Đang ở
    Đất mũi Cà Mau
    Thanks
    187

Hì! thấy mấy bé náo nức và hồi tưởng về "một thời để nhớ" làm anh thấy chạnh lòng!
    Những con người đầu tiên chiến đấu, đầy ắp những khó khăn, vất vả và cả những giọt nước mắt của niềm vui, nỗi buồn nữa! giữ lại những gì đẹp nhất cho mình em nhe!
    P/S: Chúc mấy bé K36 sẽ có một chương trình thành công nhe! cố gắng lên hen! hậu phương luôn là nguồn động viên cho các em đó! hì!
    "Hãy bước đi và đừng bao giờ từ bỏ con đường mình đã chọn. nhưng cứ bước đi vài bước hãy đứng lại suy nghĩ và cảm nhận rồi hãy bước tiếp bạn nhé!"

LÝ HOÀNG LONG.
    Lớp KT17-K34
    Quê: CÀ MAU
    ĐT: 0.939.212.959 hoặc 0780.3883.343
    Y!M: longdv_7@yahoo.com.vn
    Mail: lyhoanglong.kt@gmail.com
    Truy cập nhé mọi người: http://www.kynang.edu.vn/

15. The Following 4 Users Say Thank You to phongmay_long For This Useful Post:

Mạnh Trần (10-03-2011), nhiheo_roik35 (10-03-2011), nhok_hama (11-03-2011), Ruồi Giấm (10-03-2011)

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối