THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Điều đó có sai?

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

Post Điều đó có sai?

Là con trai út của một gia đình vừa qua khỏi giai đoạn khó khăn về kinh tế. Hoàng luôn ao ước trở thành một doanh nhân thành đạt với tài sản khổng lồ để không bao giờ phải trải qua giai đoạn khó khăn như trước nữa. Tương lai của cậu trở nên tơi sáng hơn khi là người duy nhất trong dòng họ đậu 2 trường đại học. Và là cháu đích tôn nên Hoàng trở thành niềm hãnh diện của cả gia đình. Rời khỏi gia đình Hoàng bước chân vào một nơi xa lạ chưa bao giờ tới mảnh đất sài gòn phồn hoa náo nhiệt. Với mảnh đất này đã làm Hoàng thay đổi quá nhiều. Từ một học sinh hiền ít nói, ngại tiếp xúc với mọi người thành một sinh viên hoạt bát năng động lao mình theo các hoạt động. không còn chịu sự kèm cặp của gia đình, hòa theo nhịp đập của thành phố Hoàng dần dần xem nhẹ việc học của mình. Cuộc sống của Hoàng giờ chỉ còn biết tới hoạt động vì Hoàng tin rằng đây mới là những kiến thức biết ước mơ thành sự thật. sau 2 năm học Hoàng bị rớt chuyên nghành sợ la rầy Hoàng đã âm thầm chịu đựng và dấu diếm gia đình. Và vẫn như vậy Hoàng tiếp tục sống và hoạt động chuẩn bị thực hiên ước mơ của mình. Và năm cuối cũng tới. Kết quả học tập thấp cũng nhưng không đam mê chuyên nghành đang học Hoàng thấy việc học trở nên vô nghĩa đối với mình. Hoàng đã phải đưa ra quyết định quan trọng của đới. Dừng chân trên con đường học vấn khi chưa ra khỏi giảng đường đại học và bước vào con đường đi tìm tới ước mơ. Hàng trang của Hoàng không có gì ngoài sự tự tin vào tương lai. Nhưng rồi những khi ngồi suy nghĩ thấy gia đình, dòng họ đặt bao tâm huyết vào mình nhưng mình đã làm mọi người thất vọng. Hoàng thấy có lỗi quá. Hoàng không biết hậu quả sẽ thế nào nếu như gia đình biết được 4 năm nuôi con ăn học, bao nhiêu công sức tiền của đã dồn cho Hoàng giờ đây chỉ là con số không. Không bằng cấp không việc làm. Đối với gia đình đó là sự thất bại, đó là sư sỉ nhục với gia đình. Hoàng đã quyết trong 3 tháng phải đi được bước đầu tiên là tự nuôi sống được mình để có thể bù đắp lại những gì đã gây ra. Nhưng như vậy đã đủ để gia đình tha thức cho Hoàng chưa. Sự lo lắng cứ đè lên Hoàng gần như không dứt. Hoàng luôn khao khát có được một sự đồng cảm nào đó dù là nhỏ nhoi nhất để Hoàng bước tiếp con đường đã chọn. Chỉ còn 2 tháng rưỡi nữa thôi Hoàng rất lo lắng không biết mình đã sai thật không nữa, giờ Hoàng phải làm sao đây?

View more latest threads same category:

để yêu một ai đó trước hết phải yêu chính bản thân mình vì chúng ta chỉ có thể cho những gì chúng ta có

2. The Following 4 Users Say Thank You to gautruc For This Useful Post:

nhiheo_roik35 (11-03-2011), nhok_hama (11-03-2011), quynhnhu_on (12-03-2011), winter2_15 (11-03-2011)

Họ tên
    la lala
    Thanks
    206

Cuộc đời có những điểm mấu chốt là những nút thắt chính. Hoàng có lẽ chưa nhận ra rằng mình hợp với cái gì. Đuổi theo niềm đam mê, nhưng niềm đam mê đó phải nằm trong sự sáng suốt. Cái đích của cuộc đời mình là về đâu là do bạn quyết định.Tất cả không có gì là muộn màng. Những nỗ lực cuối cùng luôn đáng được ghi nhận.
    tấm bằng-phải nói là nó rất quan trọng nhưng nó chưa quyết định tất cả. Có lẽ ban đầu ra có lẽ sẽ khó xin việc. Nhưng nếu bạn muốn làm lên cao, mình nghĩ công cuộc học nên bắt đầu lại cũng là chưa muộn (văn bằng 2 với 1 ngành thật yêu thích hơn). Có thể là xin làm tạm thời 1 công việc nào đó để học lên tiếp. Bạn là người giao tiếp rộng, nếu bạn quen ai hãy chủ động nhờ giúp đỡ. Trước hết là tìm 1 công việc ổn định, thứ 2 là học theo đuổi mơ ước. Có lẽ Hoàng nên vạch cho mình 1 đường đi cụ thể thì sẽ khó lạc đường hơn.XÁc định cái nào là quan trọng và cần thiết nếu không thể dung hòa.
    Có lẽ e còn non nên chưa hiểu tình hình lắm. Câu chuyện này ở đâu vậy ạ?

4. The Following 4 Users Say Thank You to winter2_15 For This Useful Post:

gautruc (12-03-2011), loang_oc (13-03-2011), nhok_hama (12-03-2011), quynhnhu_on (12-03-2011)

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

Có thể nói Hoàng có suy nghĩ khác với mọi người. Hoàng có nói “ học là một quá trình, khi đã trãi qua quá trình đó rồi thì việc có nhận hay không nhận bằng không còn ý nghĩa nữa”. Hoàng hướng mình trở thành một doanh nhận nên đặt ra cho mình rất nhiều chỉ tiêu. Nhựng chỉ tiêu này gần như không cho Hoàng điều kiện làm việc ở công ty hay phạm bất kì sai phạm nào. Hoàng chỉ muốn trong thời gian ngắn nhất thực hiện được giấc mơ của Hoàng.

Câu truyện trên chỉ là bảng tóm tắt của một câu chuyện dài.
    để yêu một ai đó trước hết phải yêu chính bản thân mình vì chúng ta chỉ có thể cho những gì chúng ta có

6. The Following User Says Thank You to gautruc For This Useful Post:

nhok_hama (12-03-2011)

Họ tên
    Lý Hoàng Long
    Đang ở
    Đất mũi Cà Mau
    Thanks
    187

Cuộc sống đôi lúc không như mong đợi! nó lại làm cho cuộc sống ta rẻ theo một hướng khác để trải nghiệm và giữ lại những gì tốt nhất cho mình!
    "Hãy bước đi và dừng bao giờ từ bỏ con đường mình đã chọn, nhưng cứ bước đi vài bước hãy đứng lại và suy nghĩ rồi hãy bước tiếp bạn nhe"
    Chúc anh thành công!
    Last edited by phongmay_long; 13-03-2011 at 10:49 PM.
    "Hãy bước đi và đừng bao giờ từ bỏ con đường mình đã chọn. nhưng cứ bước đi vài bước hãy đứng lại suy nghĩ và cảm nhận rồi hãy bước tiếp bạn nhé!"

LÝ HOÀNG LONG.
    Lớp KT17-K34
    Quê: CÀ MAU
    ĐT: 0.939.212.959 hoặc 0780.3883.343
    Y!M: longdv_7@yahoo.com.vn
    Mail: lyhoanglong.kt@gmail.com
    Truy cập nhé mọi người: http://www.kynang.edu.vn/

8. The Following 3 Users Say Thank You to phongmay_long For This Useful Post:

gautruc (12-03-2011), nhok_hama (12-03-2011), quynhnhu_on (12-03-2011)

Họ tên
    Hồ Văn Tình
    Đang ở
    :: Nghệ An ::
    Thanks
    124

Ta sẽ gặp trên cuộc đời vô vàn những sự lựa chọn và kèm theo đó là những cơ hội. Còn sớm để nhân vật Hoàng này có thể đánh giá được lối đi nào là đúng, lối đi nào sẽ dẫn đến thành công. Nhưng một lời nhắn nhủ cho Hoàng: Hãy luôn vững bước theo con đường mà mình đã chọn, sự tự tin mà Hoàng có sẽ giúp ích rất nhiều cho con đường mà Hoàng đang đi, hãy giữ thật kĩ nó. Và bên cạnh Hoàng luôn là những người bạn, họ sẽ có mặt mỗi lúc mà Hoàng cần. Chúc Hoàng thành công với con đường mà mình đã chọn.
    HỒ VĂN TÌNH
    Y!h: tinh_maik
    Phone number: 0989822153
    Email: hovantinh@ctxh.vn

_Người hạnh phúc nhất chính là người đem lại hạnh phúc cho nhiều người nhất_

10. The Following 3 Users Say Thank You to tinhmaik For This Useful Post:

gautruc (12-03-2011), nhok_hama (12-03-2011), quynhnhu_on (12-03-2011)

Họ tên
    Lê Thị Xinh
    Thanks
    331

Không có ai là hoàn hảo cả. Hoàng hãy tự tin trên con đường của mình đã chọn. Hãy bước thật vững nhé!bước bước nào chắc bước đó!
    Hãy tin vào chính mình!
    Lê Thị Xinh
    lethixinh09@gmail.com

12. The Following User Says Thank You to nhoxtaynguyen For This Useful Post:

gautruc (14-03-2011)

Họ tên
    Nguyễn Thị Khánh Ly
    Đang ở
    phu nhuan
    Thanks
    48

điều đó là sai hay đúng chắc khó mà nói được nhưng Hoàng hãy nhớ rằng ngoài việc quyết tâm đi theo mơ ước của bản thân Hoàng còn phải gánh vác trách nhiệm lớn lao với gia đình và người thân nữa. vì vậy một khi đã quyết tâm làm lại thì phải làm đến nơi đến chốn, đã là ước mơ thì hết mình mà phấn đấu, đừng do dự mãi vì như vậy chỉ mất thời gian vô ích thôi, bắt tay vào làm mới biết đúng sai, dù cuối con đường bạn mới nhận thấy sai lầm nhưng thời gian đó không hoàn toàn vô nghĩa mà sẽ trở thành kinh nghiệm để đời và nhắc nhở bạn không đằn lại vết xe đổ nữa. bạn không phải thần thánh cũng không phải nhà tiên tri và cũng không giống ai!!
    tất nhiên nói vậy không có nghĩa là cứ hành động mù quáng, một khi đã tìm hiểu kĩ thì hãy hành động. xem xét xung quanh, rút kinh nghiệm từ mọi người, đừng phạm những sai lầm ngớ ngẩn và đừng do dự về ước mơ của mình.
    đừng bao giờ cười cợt giấc mơ của người khác, một khi không có giấc mơ, người ta không có gì cả!
    không phải cứ ở gần nhau mới là yêu thương
    càng xa càng nhớ
    !!!...ctxh

14. The Following 2 Users Say Thank You to loang_oc For This Useful Post:

gautruc (14-03-2011), VR.shvn (13-03-2011)

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

tự ti - tự tin - tự mãn. vị trí của Hoàng là ở đâu cớ chứ? tự ti ư! hơi lạ nhưng suy nghĩ cũng có đó chứ. lo sợ trước hậu quả mình gây ra dù chưa biết đó là gì, rụt rè trước quyết định của chính mình. còn tự tin? có vẻ nhiều hơn thì phải. giám quyết định con đường của mình, đi một con đường mà khá ít người đi. tin vào tương lai của mình sẽ tươi sáng. nhưng nhiều khi lại thấy tự mãn quá. không biết mình là ai, không biết vị trí đứng của mình ở đâu nhưng lại đòi hỏi quá cao những gì mình sẽ đạt được. vậy thực ra Hoàng là ai cơ chứ???????

Họ tên
    Cháu Ngoan Bác Hồ
    Đang ở
    South Side, Vietnam
    Thanks
    148

Mặc định Gửi tặng bạn Hoàng bài hát "I Believe I Can Fly"

Lời bài hát cũng là lời mà tớ muốn nhắn với cậu
    Đội CTXH ĐH Kinh tế Tp.HCM

Bạn cần download chương trình flash player mới có thể xem được file flash này

I used to think that I could not go on
    And life was nothing but an awful song
    But now I know the meaning of true love
    I'm leaning on the everlasting arms

If I can see it, then I can do it
    If I just believe it, there's nothing to it

[1]
    I believe I can fly
    I believe I can touch the sky
    I think about it every night and day
    Spread my wings and fly away
    I believe I can soar
    I see me running through that open door
    I believe I can fly
    I believe I can fly
    I believe I can fly

See I was on the verge of breaking down
    Sometimes silence can seem so loud
    There are miracles in life I must achieve
    But first I know it starts inside of me, oh

[Repeat 1]

Hey, cause I believe in me, oh

[Repeat 1]

Hey, if I just spread my wings
    I can fly
    I can fly
    I can fly, hey
    If I just spread my wings
    I can fly
    Fly-eye-eye

Me, myself & I

17. The Following User Says Thank You to Tha Baby For This Useful Post:

gautruc (14-03-2011)

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

ước gì gia đình của Hoàng sẽ thông cảm và ủng hộ Hoàng như các bạn. cố lên Hoàng nhé tương lại là do chính ta quyết định. suy nghĩ sẽ dẫn tới hành động, hành động sẽ tạo ra thói quen, thói quen dẫn tới tính cách, tính cách tạo nên số phận.

+ Trả lời Chủ đề