THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Bài hát sinh hoạt ngày 15-03

Họ tên
    Ôn Quỳnh Như
    Thanks
    408

Mặc định Bài hát sinh hoạt ngày 15-03

Góc phố dịu dàng
    Trần Minh Phi

Hỡi chiếc lá me xanh rơi trên đường nắng hoa. Còn nhớ góc phố thân quen bâng khuâng chờ nhau thiết tha. Hỡi góc phố dịu dàng và hàng me anh đưa em đi ăn kem mỗi chiều. Hỡi góc phố dịu dàng và nụ hôn tan êm rất mau trong ly chè kem.
    Phố có nhớ đôi mèo con năm xưa. Vẫn hay nô đùa mỗi ngày. Và hay hái me cho nhau. Phố có biết câu chuyện yêu vu vơ. Như thể con mèo dịu hiền.Thường hay cắn đôi tay tôi.Hỡi góc phố dịu dàng, Mà giờ đây sao con miu ơi đi hoang nơi nào ?Hỡi góc phố dịu dàng, Và tình yêu ngây thơ vẫn thơm hương ly chè kem.
    Hỡi những chú chim xưa đang bay về đâu với ai ? Còn nhớ góc phố thân quen bâng khuâng chờ nhau thiết tha. Hỡi góc phố dịu dàng, và hàng hoa anh mua cho em bông hoa học trò. Hỡi góc phố dịu dàng và hàng cây với những đóa sao xoay xoay thời gian.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Goc-pho-d.../IWZB8OE6.html

Ngôi Sao Cô Đơn
    Thanh Tùng

Em đừng ngồi buồn, và đừng nói những lời giận hờn.Ðể bầu trời xanh ngát như màu xanh trong mắt em. Em hãy nhìn vào cuộc đời, trong một đời có những cuộc đời. Em hãy nhìn vào lòng người,trong mỗi người có cả mọi người,có em và có tôi...
    Tôi mong em, mong em hãy mang cho đời, tiếng hát trái tim, Và tôi mong em, mong em hãy cho con người tình yêu của em...
    Rồi một ngày một ngày cuộc sống mới, sẽ bước chân dưới hiên nhà em. Rồi một ngày mặt trời hạnh phúc, rót trên môi chiếc hôn đầu tiên. Là tình yêu... đó em!
    Vì cuộc đời mà em hãy hát, hát tiếng yêu thương cho mọi người. Vì mọi người mà em hãy hát,
    những tiếng hát tin yêu cuộc đời ........!
    Em hãy vì mọi người, từng lời hát từng nụ cười. Riêng em có buồn thì ngồi yên cho tôi ngắm xem... Vì sao trong đôi mắt em...có những... ngôi sao... cô đơn...?
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Ngoi-Sao-.../ZWZ9Z9UI.html

Ngõ Vắng Xôn Xao
    Trần Quang Huy

Một ngõ vắng xôn xao, nằm trong lòng phố lớn.Một tiếng nói yêu thương, cho lòng thêm tơ vương. Một đám lá thu bay, rắc vương đầy ngõ vắng. Một chùm hoa trưa nắng, xôn xao cả lòng tôi
    Tôi yêu người, làm một bông hoa nắng.Tôi yêu người,làm ngõ vắng dịu êm.Trong yên lặng, mà lại mênh mông lắm. Hãy ngước nhìn kìa trời xanh bao la !
    Vì nắng mãi nên mưa gội trưa hè loang nước.Vì muốn nói với nhau nên nhìn nhau thêm lâu. Chiều ngõ vắng xôn xao có thêm bầy bé gái. Cùng nhảy dây khoe áo giăng hoa ngập hồn tôi
    Khi con người để lòng yêu ngõ vắng.Thêm rung động, được đứng ngắm trời mây.Ai đã từng một lần qua nơi ấy. Khi xa rồi lòng bỗng thấy xôn xao !
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Ngo-Vang-.../IW60DZOB.html

Ngày Mai Anh Lên Đường
    Nhạc: Lê Giang – Lời: Thanh Trúc

Màn đêm buông trên đường hàng me lung linh ánh đèn, đêm nay đi bên em giữa lòng thành phố yêu thương. Ngày mai anh lên đường, ngày mai anh ra chiến trường để lại em yêu dấu có khoản trời rừng núi lung linh ngàn vì sao sáng trên đường hành quân diệt thù.
    Dù xa nhau muôn trùng mùa thu xôn xao lá vàng em ơi anh xa em vẫn gần thành phố thân thương, bàn tay em xây nông trường, bàn tay em gieo lúa vàng. gửi tình lên biên giới có khoản trời thành phố mênh mong và trong xanh với bao người bạn thân tâm tình.
    Như hoa phong lan chờ đợi, mưa gió không phai tàn người về nhụy hoa ngát hương, em ơi em lại đón anh về. Như hoa phong lan chờ đợi, mưa gió không phai tàn người về nhụy hoa ngát hương, em ơi em lại đón anh về. Người về đẹp mùa hoa chiến công.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Ngay-Mai-.../IW60C8F7.html

Chân Trời Mới Gọi Ta
    Phạm Trọng Cầu

Cờ Đoàn ta tung bay trong gió, giục bước ta đi xá gì gian khó. Đi lên xây nước non này quê hương đang lớn từng ngày, hành trang tuổi trẻ là bài ca tình yêu cuộc sống. Vì ngày mai trên quê hương mới nào sát vai nhau sánh cùng thế giới. Tương lai non nước đang chờ, con tim thôi thúc từng giờ, hạnh phúc nào bằng vì quê hương hiến dâng cuộc đời.

Nào cùng đi mang những con đường, con đường thanh niên nối những miền đất nước yêu thưong. Một màu xanh, xanh thắm đất trời, màu xanh khát vọng, tuổi trẻ ta đang vươn tới.

Về vùng xa, lên biển, lên rừng có bàn chân ta trong những ngày bão lũ mưa tuôn. Vạn niềm vui môi thắm nụ cười theo ta đi tới những chân trời sáng tươi.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Chan-Troi.../IWZ9AD78.html