THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Bài sinh hoạt 5/4/2011

Họ tên
    phương tùng
    Thanks
    188

Post Bài sinh hoạt 5/4/2011

VỀ QUÊ CŨ
    Qua bao đèo núi cao, vượt đường xa tìm lại dòng sông vắng. Em tìm về chốn xưa, thời thơ ấu, ngọt ngào hương cây trái. Nghe muôn ngàn lá hoa lời mẹ ru với tiếng ru ngày nào. À ơi, tiếng hát trên dòng sâu.
    Bâng khuâng nhìn cánh chim chào nắng ấm từ cành tre xanh thắm. Em tìm lại dấu xưa thời hoa gấm bà kể chuyện đêm mưa. Em mơ màng lá hoa chuyện ngày xưa có phép tiên nhiệm màu. À ơi những ước mơ thần tiên.
    Đk: Em nghe bao thời gian dường như đứng im gọi mời giấc hồn nhiên. Em nghe như dòng song ngọt ngào hát ca hiền hòa giữa trời mây. Trong đêm sáng trăng em nghe mơ ước bay về cùng gió.
    Em mong ngày nắng lên gọi đàn chim vào vườn cây xanh mát. Em tìm về ấu thơ vườn cây trái ngọt ngào hương bay cao. Nghe quanh đời ngát thơm mùi quê hương với tiếng ru dịu dàng. À ơi, đón bước em vào mơ.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Ve-Que-Cu.../ZWZAUDCE.html

HÃY SỐNG TRONG ÂM NHẠC
    Có những lúc ta rã rời, có những lúc ta chán đời và có những lúc ta muốn quên đi ưu phiền. Cũng có lúc ta yêu đời, cũng thấy thiết tha yêu người và con tim hân hoan những mơ mộng đẹp tươị.
    Hãy đắm đuối trong âm nhạc, hãy quấn quít bên cung đàn và con tim ta vui hát khúc ca mây ngàn. Hòa mình trong thế giới âm nhạc, sẽ rũ hết những lo toan cuộc đờị.
    Nào cùng nhau hát lên, (ồ ô ồ ố ồ ố ô) là la la lá la (ồ ô ồ ố ồ ố ô).Này bạn ơi hãy sống trong âm nhạc.
    Có những nỗi đau con người, có những trái ngang trong đời mà con tim ta muốn nói nhưng không nên lờị. Hãy hát ca khúc yêu người, cho nhau yên vui môi cười và bao yêu thương chứa chan trong điệu nhạc vuị.
    Hãy đắm đuối trong âm nhạc, hãy quấn quít bên cung đàn và con tim ta vui hát khúc ca mây ngàn. Hòa mình trong thế giới âm nhạc, sẽ rũ hết những lo toan cuộc đờị.
    Nào cùng nhau hát lên, (ồ ô ồ ố ồ ố ô) là la la lá la (ồ ô ồ ố ồ ố ô).Này bạn ơi hãy sống trong âm nhạc.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hay-Song-.../ZWZ9BI7D.html

CƯỜI LÊN VIỆT NAM ƠI
    Nụ cười cho hồn ta một đôi cánh mềm vút cao. Nụ cười quây quần bên mái nhà ấm êm.
    Đàn trẻ nhỏ vui đùa khiến cho mọi người nở muôn nụ cười thắm cười.
    Cười lên cùng với núi đồi. Cười lên cùng với tiếng cười. Niềm hạnh phúc tràn đầy.
    Cười lên Việt Nam ơi. Cười lên cùng những nẻo đường. Cười lên cùng những phố phường. Niềm tin với tự hào, cười lên VN ơi. Niềm tin với tự hào, cười lên ! cười lên! Việt Nam ơi !!!
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Cuoi-Len-.../IWZA669Z.html

NHỚ NỤ HÔN CAO NGUYÊN
    Cao Nguyên Cao Nguyên đón ta trở về. Xanh biếc núi đồi một trời Ban Mê. Đường về buôn làng quanh co hun hút. Buôn Đôn hiền hòa như đất đỏ badan.
    Cao Nguyên cao nguyên đón ta một chiều. Nhớ cơn mưa rừng giữa đêm hè Chư Rông. Cô gái Bana thẹn thùng bên bếp lửa. Rộn rã lòng tôi ơi ánh mắt của ai.
    Ê....ê...ế hê về Ban Mê ta nhớ cái sông con suối. Về Playku ta nhớ núi nhớ rừng. Nhớ đoàn quân áo xanh một chiều Badan. Nhớ ánh mắt của ai như mặt trời cao Nguyên.
    Hê...hế hê....Cồng chiêng ơi hãy vang lên. Rượu cần đây uống cho say. Nhớ nhớ mãi bờ vai em tựa vào ngực anh. Nhớ nhớ mãi nụ hôn thơm rượu cần Playku. Nhớ nhớ mãi bờ vai em tựa vào ngực anh. Nhớ nhớ mãi nụ hôn thơm rượu cần PlayKu
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Nho-Nu-Ho.../IWZ9AF6Z.html

NIỀM TIN CHIẾN THẮNG
    Tôi sẽ hát cho những niềm vui những nỗi buồn. Tôi sẽ hát cho giọt nứơc mắt lăn trên môi ai. Đừng khóc nhe em, đừng buồn nhé anh. Vì cuộc đời đâu mãi chỉ có niềm vui.
    Tôi sẽ hát cho những niềm tin hiện lên rạng ngời. Tôi sẽ hát cho ngọn lửa mãi vẫn cháy trong tim. Hạnh phúc sẽ đến với tôi và sẽ đến cho moi người. Hát về một ngày mai tươi sáng rạng ngời.
    Dẫu có khó khăn thì bạn ơi vẫn luôn tin rằng. Dẫu có đớn đau thì bạn ơi hãy giữ một niềm tin.
    Đk: Niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta đến bến bờ vui. Niềm tim chiến thắng nối con tim yêu thương mọi người. Niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta đi giữa cuộc đời. Niềm tin chiến thắng luôn mãi trong tim mỗi chúng ta.
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Niem-Tin-.../ZWZ9ZAZ9.html

LÀ CON GÁI
    Là con gái nè, em đi đứng nhẹ nhàng, tóc đường ngôi thẳng hàng, cài bông hoa gọn gàng xinh. Là con gái nè, khi đi thưa về trình, không đi chơi một mình học bài xong nấu cơm quét nhà.
    ĐK: Như bông hoa vàng rực nắng.Như chim non mừng ngày mới. Em luôn luôn là trò ngoan cho ba mẹ mừng vui. Như con ve gọi hè tới. Như con ong chuyên cần sức. Em luôn luôn là trò ngoan, là con gái cưng nhất nè.
    Là con gái nè em ăn nói dịu dàng. Vâng lời cô với thầy, càng chăm lo học hành hơn. Là con gái nè em yêu thương bạn bè. Không ganh đua hờn giận, học và chơi sẽ không khóc nhè.(ĐK)
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/La-Con-Ga.../IW6W879O.html

Bạn nào post bài lên thì cẩn thận, nên kiểm tra lỗi chính tả trước khi post bài. Đó cũng là một việc thể hiện sự tôn trọng người đọc.
    P/s: Đặc biệt là tờ bài hát thứ 3 giấy.