Nhằm đáp ứng nguyện vọng tham gia và trải nghiệm cùng Đội CTXH Trường ĐH Kinh tế TP.HCM, vào hai ngày 03 và 04/11/2017, Đội đã tổ chức buổi phỏng vấn tuyển Đội viên dự bị với sự tham gia của hơn 200 bạn sinh viên thuộc các khóa 41, 42, 43 của trường ĐH Kinh tế cũng như các trường bạn.

Trước khi buổi phỏng vấn diễn ra, các bạn sinh viên đã được đăng ký dưới hình thức trực tuyến. Vào lúc 17h30 hai ngày 03 và 04/11/2017 tại 2 phòng B111 và B611 (cơ sở B đại học Kinh tế), buổi phỏng vấn được bắt đầu.

Để thuận tiện cho việc phỏng vấn cũng như đảm bảo thời gian cho các bạn, mỗi buổi phỏng vấn được chia làm các ca, tiếp nhận số hồ sơ đăng ký dàn đều. Trước khi diễn ra phỏng vấn, các bạn Đội viên Đội CTXH tổ chức hoạt náo, giao lưu để lên tinh thần và làm quen với các bạn sinh viên. Buổi phỏng vấn diễn ra trong không khí vui vẻ nhưng cũng không kém chuyên nghiệp khi phỏng vấn viên là các anh, chị cựu Đội viên và Ban điều hành của Đội.

Bạn Xuân Thùy (K43) có chia sẻ:”Mặc dù em rất run nhưng khi được các anh chị phỏng vấn, cho em cơ hội quản trò trên sân khấu thì em thấy vui và càng yêu quý các hoạt động ở Đội hơn chị ạ!”
Các buổi phỏng vấn kết thúc vào lúc 21h00 các ngày. Mong rằng sau đợt phỏng vấn này, Đội CTXH sẽ tìm ra được những nhân tố mới phù hợp và các bạn sinh viên sẽ có được kết quả như ý muốn.