THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bài hát số 2 ngày 31/10/2017

Họ tên
    Trần Thị Hiền Vy
    Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    0

Mặc định Tờ bài hát số 2 ngày 31/10/2017

DẤU CHÂN TÌNH NGUYỆN

Vũ Hoàng

Những trái tim như ngọn lửa hồng, lòng khát khao tình yêu cuộc sống. Như cánh chim trời tung bay góp sức tô đẹp tương lai nối đất trời vòng tay thân ái. Vách núi cao vang lời gọi mời, về biển khơi tài nguyên lên tiếng. Thôi thúc sức trẻ hôm nay, đất nước mong chờ đôi tay. Những công trình vươn mình đẹp thay.
    ĐK: Lên rừng xuống biển, dưới cờ Đoàn quang vinh ta tiến vào kỷ nguyên mới. Không ngại gian khổ, những dấu chân tình nguyện chinh phục những đỉnh cao, những dấu chân tình nguyện đẹp như ước mơ xa.

NHẠC CHO ANH CHO TÔI
    Hamlet Trương – Mr. Siro
    Nhiều lúc tôi buồn bã, chỉ muốn đi thật xa để quên đi bao tháng ngày. Cuộc sống không vội vã, cũng chẳng mong điều chi, chẳng mơ mộng gì. Nhìn anh hát khúc hát yêu đời làm tôi thấy con tim tôi ngủ quên. Tặng cho tôi một câu hát vui trên môi cười tươi.
    Vì cớ chi phải khóc, vì cớ chi phải đau hãy đung đưa theo tiếng nhạc. Tìm đến nơi mình muốn ngồi hát ca tự do sẽ vơi âu lo. Và như thế tiếng hát mang anh và tôi đến bên nhau trong niềm vui. Nhạc hòa vang tình yêu chứa chan trong tâm hồn tôi.
    ĐK: Nhạc vang lên cho tôi đôi cánh tung trời say đắm giấc mơ cao vời. Dù bên tai ai đang ngăn lối con đường ta bước. Nhạc cho tôi nhận ra khát khao đi tìm lại chính tôi trong cuộc đời. Ngày mai chỉ dành cho những ai sống vui mà thôi.

NIỀM TIN CHIẾN THẮNG
    Lê Quang
    Tôi sẽ hát cho những niềm vui, những nỗi buồn. Tôi sẽ hát cho giọt nước mắt lăn trên môi ai. Đừng khóc nhé em, đừng buồn nhé anh. Vì cuộc đời đâu mãi chỉ có niềm vui. Tôi sẽ hát cho những niềm tin hiện lên rạng ngời. Tôi sẽ hát cho ngọn lửa mãi vẫn cháy trong tim. Hạnh phúc sẽ đến với tôi và sẽ đến cho mọi người. Hát về một ngày mai tươi
    sáng rạng ngời. Dẫu có khó khăn thì bạn ơi vẫn luôn tin rằng. Dẫu có đớn đau thì bạn ơi hãy giữ một niềm tin.
    ĐK: Niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta đến bến bờ vui. Niềm tim chiến thắng nối con tim yêu thương mọi người. Niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta đến giữa cuộc đời. Niềm tin chiến thắng luôn mãi trong tim mỗi chúng ta.

ÁO TRẮNG NGỜI SÁNG TƯƠNG LAI
    Minh Khang
    Làm một vì sao chiếu soi tương lai, làm thành dòng sông cuốn trôi muộn phiền, để em vui ca hát. Bao buồn vui thoáng trên mặt em vì những cuộc sống mưu sinh. Lo toan muộn phiền áo trắng chỉ là niềm mơ. Đêm em nằm mơ bà tiên hiện ra và biến phép màu cho em. Xua tan nhọc nhằn và ban áo trắng tương lai.
    ĐK: Ngời sáng chiếc áo trắng trên con đường đến lớp. Bừng sáng chiếc áo trắng trên con đường phía trước. Mang theo niềm vui của phép màu tình bao dung. Tấm áo chứa đựng lòng biết ơn. Cuộc sống có những lúc rất cần tình nhân ái. Hãy đón lấy ánh mắt như nụ hồng tươi sáng. Mong sao trẻ thơ gặp thật nhiều bà tiên yêu thương. 

NHƯ ANH ĐÃ HẸN

Quốc An
    Anh trở về như anh đã hẹn, mang tặng em một chút hương rừng. Da rạm nắng vai mang màu áo trận. Anh trở về từ biên giới bình yên. 
    Anh đã về như anh đã hẹn, gót giày mòn qua những nẻo đường quen. Con phố mới xênh xang tà áo rộng. Ai mỉm cười anh cũng ngỡ người quen. 
    Từ biên cương anh quay về đây tìm gặp em cô sinh viên ngày xưa nay đã trở thành cô giáo trẻ. Chiều hôm nay tay trong bàn tay.Tình yêu xưa xanh hơn màu mây. Người yêu ơi anh đã về như đã hẹn.

LỜI CON HỨA
    Thanh Tùng

Luôn cho tôi những ân cần và yêu thương tôi suốt cuộc đời, là những bao dung từ ánh mắt của cha, của mẹ. Từng giọng nói mãi ấm áp bao ngày qua còn ngọt ngào. Thầm mong thời gian đừng trôi qua nhanh. Rồi tự hứa sẽ cố gắng không phụ công lòng đợi chờ.. Để niềm vui còn mãi trên nụ cười.
    Mãi luôn cho con niềm tin. Ngày qua tình yêu còn mãi chứa chan.. Đừng lo lắng vì con sẽ hoc chăm ngoan để ba mẹ luôn thấy vui. Có một ngày, có một ngày, ngày rực rỡ, về trong ấm áp gia đình.