THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bài hát số 3 ngày 07/11/2017

Họ tên
    Trần Thị Hiền Vy
    Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    0

Mặc định Tờ bài hát số 3 ngày 07/11/2017

[FONT="Times New Roman"]
    GIA ĐÌNH NHỎ HẠNH PHÚC TO
    Nguyễn Văn Chung

Một nụ cười bé, cha vui cả ngày. Một vài tiếng khóc, mẹ lo hằng đêm. Thầm cầu mong cho, con sẽ an lành. Chín tháng sinh thành, một đời yêu thương.
    Một vòng tay lớn, ôm con vào lòng. Một bàn chân to, cho con tập đi. Dù ngày mai kia, con lớn nên người. Nhưng với cha mẹ, vẫn mãi bé thơ.
    ĐK: À ơi à ơi. Con ngủ cho ngoan, giấc mơ sẽ mang đầy lời mẹ ru. À ơi à ơi. Mãi mãi chúng ta. Một gia đình nhỏ. Một hạnh phúc to.

YÊU ĐỜI
    Nguyễn Dân

Hãy cất tiếng hát trong tâm hồn, để thấy ánh sáng như bình minh chói chang. Và hãy nhắm mắt đưa hồn phiêu bồng. Xua đi mấy đen tối tăm. Oh oh oh oh! Có những lúc ta vui buồn ngẩn ngơ. Oh oh oh oh! Nhưng ta vẫn ca hát và đến với những ước mơ.
    ĐK: Hãy sống vui lên đi bạn ơi, quên đi những ngày dài vì cuộc sống đã chờ ta. Hãy hát cho quên đi sầu lo, quên đi những muộn phiền và hãy sống cho tình yêu. (Trái tim mình)

NGÀY MAI ANH LÊN ĐƯỜNG
    Thanh Trúc

Màn đêm buông trên đường, hàng me lung linh ánh đèn. Đêm nay đi bên em giữa lòng thành phố yêu thương. Ngày mai anh lên đường, ngày mai anh ra chiến trường. Để lại em yêu dấu có khoảng trời rừng núi, lung linh ngàn vì sao sáng trên đường hành quân diệt thù.
    Dù xa nhau muôn trùng mùa thu xôn xao lá vàng. Em ơi anh xa em vẫn gần thành phố thân thương. Bàn tay em xây nông trường, bàn tay em gieo lúa vàng. Gửi tình lên biên giới có khoảng trời thành phố. Mênh mông và trong xanh với bao người bạn thân tâm tình.
    ĐK: Như hoa phong lan chờ đợi, mưa gió không phai tàn. Người về nhụy hoa ngát hương, em ơi em lại đón anh về. Như hoa phong lan chờ đợi, mưa gió không phai tàn. Người về nhụy hoa ngát hương, em ơi em lại đón anh về.

BẾN TRE MÙA TÌNH NGUYỆN XANH
    Nguyễn Văn Hiên

Bóng dừa xanh xanh ngát, trên Đồng Khởi quê hương. Hôm nay áo xanh chung bước xây đắp quê hương nhà. Ơi! Áo xanh tình nguyện. Ơi! Một thời sinh viên.
    Dắt dìu em thơ ấu, vui hội của tuổi thơ. Mang bao ước mơ chung sức, xây đắp quê hương nhà. Ơi! Áo xanh tình nguyện. Ơi! Kỷ niệm Ba Tri.
    Về Bến tre, quê hương anh hùng. Về Bến Tre, chan chứa tình quê. Mùa tình nguyện xanh về Ba Tri anh dũng, xây những con đường tuổi trẻ hôm nay. Mùa tình nguyện xanh về Ba Tri anh dũng, xây những con đường tuổi trẻ hôm nay.

ĐÊM TRƯỜNG SƠN NHỚ BÁC
    Trần Trung
    Tiếng suối trong như tiếng hát xa
    Trăng lồng cổ thụ bóng lồng hoa
    Cảnh khuya như vẽ người chưa ngủ
    Chưa ngủ vì lo nỗi nước nhà
    Đêm Trường Sơn, chúng cháu nhìn trăng nhìn cây. Cảnh về khuya như vẽ. Bâng khuâng chúng cháu nghĩ. Bác như đã đến nơi này.
    ĐK: Ôi! Đêm Trường Sơn. Nghe tiếng suối trong như tiếng hát xa. Mà ngỡ như từ Pác Bó suối về đây ngân nga. Âm vang Trường Sơn, âm vang Trường Sơn. Đường Trường Sơn mang bóng hình của Bác. Đường Trường Sơn chúng cháu dồn chân bước con đường của Bác đã đi qua.
    Đêm Trường Sơn. Vẫn thấy mùa trăng ngày xưa. Tỏa ngàn hương, thương nhớ. Bâng khuâng chúng cháu thấy. Bác như đang đứng nơi này. (trở lại ĐK)

ĐƯỜNG ĐẾN VINH QUANG
    Vũ Trọng Hối

Cùng trèo lên đỉnh núi cao vời vợi, để ta khắc tên mình trên đời. Dù ta biết gian nan đang chờ đón. Và trái tim vẫn âm thầm, ta bước đi hướng tới muôn vì sao. Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai. Đường vinh quang đi qua muôn ngàn sóng gió. Lời hứa ghi trong tim mình, vẫn bước đi hiên ngang đầu ngẩng cao. Và con tim ta đã ước nguyện cùng nhau vai kề vai. Niềm vinh quang ta chia sẻ cùng nhau.
    ĐK: Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi. Và chúng ta là người chiến thắng. Và ta biết dẫu lắm thác ghềnh cheo leo trên đường xa. Vượt gian nan ta vươn tới những đỉnh cao. Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi. Và chúng ta là người chiến thắng. Đường đến những ngày vinh quang không còn xa. Dù khó khăn vẫn còn.
    Và mặt trời rực sáng trên cao vời, ban sức sống huy hoàng khắp muôn nơi. Cài vinh quang lên vai những người chiến thắng. Khoảnh khắc ghi trong tim hồng, bao khó khăn ta cũng sẽ vượt qua. Và con tim ta đã ước nguyện cùng nhau vai kề vai. Niềm vinh quang ta chia sẻ cùng nhau.
    ĐK: Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi. Và chúng ta là người chiến thắng. Đường đến những ngày vinh quang không còn xa. Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi. Và chúng ta là người chiến thắng. Đường đến những ngày vinh quang, con đường chúng ta đã chọn[/FONT