THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Tờ bài hát số 5 ngày 28/11/2017

Họ tên
    Trần Thị Hiền Vy
    Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    0

Mặc định Tờ bài hát số 5 ngày 28/11/2017

BỨC HỌA ĐỒNG QUÊ
    Văn Phụng

Trời xanh xanh bao la mây trắng trắng trắng xóa. Tia nắng tưng bừng chiếu trên đồng lúa vàng. Đàn chim, chim chim non đang ríu ríu rít hót, tung cánh bay nhẹ lướt trên cành la đà. Từ xa xa xa xa, nghe thoáng thoáng tiếng hát, thôn nữ bên đồng lúa ca lời mơ màng. Tình tang tang tang tang, tang tính tính tính tính, du khách nâng nhẹ phím buông nhẹ tơ vàng.
    ĐK: Hỡi nắng hãy sáng lên (để ngàn hoa tươi thắm hơn). Hỡi gió hãy cuốn lên (để đồng xanh tươi mát hơn). Thôn quê hân hoan mừng ngày mùa sang, người người hò vang, đàn hòa tình tang, nhịp nhàng vẳng xa. Là la la la lá. Hó lớ hó lớ, hò lờ ho lơ hó lơ ... Hó lớ hó lớ, hò lờ ho lơ hó lơ …Ơi anh em ơi còn gì đẹp tươi, còn gì mừng vui bằng ngày mùa mới gặt về thảnh thơi là la la la lá…
    Chàng trai vui câu ca, thôn nữ cất tiếng hát, em bé nô đùa giỡn luôn miệng tươi cười. Đồng quê hôm nay vui, vui với thóc lúa mới, cho bõ công cày cấy bao ngày mong chờ. Chàng trai xay xay xay, thôn nữ giã giã giã, em bé đưa miệng cắn đôi hạt lúa vàng. Vầng trăng nhô lên cao soi sáng khắp lối xóm, ai nấy vui làm với muôn ngàn câu hò (3 lần). Hò hò hò hò lơ.

CHO BẠN CHO TÔI
    Lam Trường

Ngày xưa thật nghe hồn nhiên, là tôi mộng mơ thần tiên. Trong ánh nắng mới ấm áp của tình bạn thân. Ngày xưa phượng rơi đầy sân, đàn ca hồn tôi nhẹ lâng. Biết đâu mai đây, là nơi tôi đến. Khi người trao niềm tin, đưa bàn tay lên trái tim mình. Cho bao nhiêu đam mê vang lên lời hát.
    ĐK: Lời ca còn mãi cho bạn cho tôi, tình yêu còn mãi trong trái tim này. Để cuộc đời, còn mãi bao nhiêu niềm vui. Lời ca còn mãi cho bạn cho tôi, tình yêu còn mãi trong trái tim này. Từng nụ hoa, còn đẹp mãi có nhau trong đời (Từng nụ hoa, còn đẹp mãi cho bạn, cho tôi).

HÃY BIẾT ƯỚC MƠ

Huy Tuấn

Hôm nay thênh thang bao những ước mơ. Vào đời ngập tràn bao những khát khao. Nghe theo con tim ta muốn đến nơi chân trời xa phía trước.
    Hôm nay ta đi qua những tháng năm. Đường đời còn dài bao những khó khăn. Nghe trong con tim luôn khao khát luôn tin vào giấc mơ cuộc đời ta.
    Phía nơi chân trời cuộc đời thật đẹp đang đợi ta. Hãy luôn rạng ngời dù đường gập ghềnh nơi đi qua. Hãy mơ cho lòng nhẹ nhàng nhìn về chân trời xa. Và đời thật đẹp như những giấc mơ. (2 lần)

TÌNH MẸ
    Nguyễn Nhất Huy

Khẽ ngắt nụ hồng cài lên mái tóc xanh Mẹ yêu. Tóc rối một đời vì năm tháng chở che đời con. Khi thơ ấu con nào đâu có biết. Mẹ lặng lẽ trong ngàn nỗi muộn phiền. Dù bao gió mưa tình Mẹ vẫn thiết tha êm đềm.
    Mẹ là những tiếng hát ấm áp ru con khi đông lạnh về. Mẹ là những ánh nắng lấp lánh đưa con đi trên đường quê. Để con khôn lớn lên dang rộng đôi vai. Rồi đưa chân bước đi theo từng đêm vui. Mẹ vẫn thứ tha dù cho con mang bao nhiêu lầm lỗi.
    Mẹ đã có phút giấu nước mắt cho con thơ ngây nụ cười. Mẹ đã có những lúc thức trắng cho con bao đêm ngủ say. Để con nâng bó hoa xinh chào tương lai. Mẹ cô đơn đứng bên hiên đầy mưa bay. Trên mỗi bước đi xin mãi khắc ghi. Tình mẹ bao la biển trời.

GIÁNG SINH RỘN RÀNG

Nhạc ngoại lời Việt

Ngàn tiếng ca hát vang, mừng giáng sinh an lành. Cầu chúc cho mỗi nhà cuộc sống ấm no quên đi bao nhọc nhằn.
    Cùng nắm tay hát vang, ngày giáng sinh an lành. Cầu chúc cho mỗi người hạnh phúc với nhau trong hương bay ngọt ngào.
    Hãy cất tiếng hát chúc an lành cùng mọi người. Hãy cất tiếng hát chúc an lành hòa nụ cười. Hãy cất tiếng hát xua đi mọi buồn phiền và những lo âu mừng giáng sinh.
    I wanna wish you a Merry Christmas. I wanna wish you a Merry Chrismas. I wanna wish you a Merry Chrismas. From the bottom of my heart.

ÔNG NOEL GIÁNG TRẦN
    Nhạc ngoại lời Việt

Khi màn đêm buông rơi, ngoài kia tuyết trắng. Ngàn vì sao xanh đang lấp lánh trên cao. Đêm thánh cùng ánh sao xuống trần gian.
    Ông già Noel vui, dù đêm buốt giá, dường như tim ông đang có tiếng chuông ngân. Đêm thánh cùng ánh sao xuống trần gian.
    ĐK: Vai vác theo một túi nặng nề, ông bước vô từng ngôi nhà. Ông biết em mơ chiếc cặp mềm sớm mai thức giấc biết bao vui mừng, hey.
    Khi màn đêm buông rơi ngoài kia tuyết trắng, và trong tim em đang có tiếng chuông ngân. Đêm thánh cùng ánh sao xuống trần gian.