BÊN EM MÙA XUÂN
Hoài An

Nhịp bước, nhịp bước trên hè phố rộn ràng. Hoa thắm, hoa thắm hương mùa xuân dịu dàng. Xa mây trời một màu xanh, em tươi cười và cùng anh đón xuân về. Giọt sương mai long lanh thế, lòng ai bâng khuâng vai kề.
Trong nắng xuân mới áo hoa rực rỡ lụa mềm. Là dáng em đó hay nàng tiên ngoài thềm. Em nghe xuân lời tơ vương, anh nghe em lời yêu thương ngất ngây lòng. Mình vui lên đi em hỡi! Anh yêu em trọn đời.
ĐK: Mùa xuân là tiếng hát em bên anh. Mùa xuân là những ước mơ ngày xanh. Mùa xuân hồng thắm má em hoa đào. Mùa xuân là ánh mắt ai vừa trao. Tình yêu vừa chớm với em tóc thề. Lời yêu người nói với anh còn say mê. Cầm tay cùng bước dáng em yêu kiều. Bờ môi hàm tiếu hé nở chiếc hôn đầu tiên.

KHÚC GIAO MÙA
Huy Tuấn

Cầm tay nhau bước trong giao thừa. Đón xuân, đang về với tình yêu Trái đất này. Ta cùng bao người, nhìn nhau ánh mắt hân hoan. Với bao niềm yêu thương cuộc đời.
ĐK: Bên em, bên em, anh say trong hạnh phúc. Đôi môi em anh ngỡ cánh đào. Bên anh, bên anh, em nghe trong lòng hát, những giai điệu tình yêu.
Ta đi bên nhau đón xuân đang về tới. Hồn hòa vào cùng với đất trời. Xin nâng ly lên chúc nhau thêm hạnh phúc. Cuộc đời mãi thắm tươi. (Chào mừng một mùa xuân đang tới).
Đêm nay đêm nay ngàn năm sẽ qua. Đêm nay ngàn năm mới về. Dù hoa kia có phôi phai. Tình còn dài theo năm tháng. Đêm nay đêm nay ngàn năm sẽ qua, xuân theo ngàn năm mới về. Dù qua bao tháng năm dài, tình người không phôi phai. (ĐK)

CÂY ĐÀN SINH VIÊN

Nhạc: Quốc An - Lời: Thuận Thiên

Đời sinh viên có cây đàn ghi ta. Đàn ngân lên chúng ta cùng hòa ca. Có anh bạn xa nhà, có cô bạn nhớ cha, cất vang cùng lời ca.
Đời sinh viên quý cây đàn ghi ta. Nhờ ghi ta mới quen nàng mời ca. Buông tiếng đàn tang tình tang tính, hát lên bài nhớ thương, thương mến tình đồng hương.
Đời sinh viên sống trong tình bạn thân. Khi anh thấy buồn tôi nâng phím đàn. Tính tang tình tình tang. Cùng dắt nhau qua những ngày gian khó. Cùng dắt nhau qua quãng đời sinh viên.
Rồi mai đây bước danh lợi phồn hoa. Khi nghe tiếng đàn ta nhớ năm nào. Thức suốt đêm dài những ngày thi đến. Giờ nhớ nhau nhớ nhau thật nhiều. Giờ nhớ nhau ta ôm đàn ghi ta (2 lần).

MÙA XUÂN ĐẦU TIÊN
Văn Cao

Rồi dặt dìu mùa xuân theo én về. Mùa bình thường mùa vui nay đã về. Mùa xuân mơ ước ấy đang đến đầu tiên. Với khói bay trên sông, gà đang gáy trưa bên sông. Một trưa nắng vui cho bao tâm hồn.
Rồi dặt dìu mùa xuân theo én về. Người mẹ nhìn đàn con nay đã về. Mùa xuân mơ ước ấy đang đến đầu tiên. Nước mắt trên vai anh, giọt sưởi ấm đôi vai anh. Niềm vui phút giây như đang long lanh.
ĐK: Ôi giờ phút yêu quê hương làm sao trong xuân vui đầu tiên. Ôi giờ phút trong tay anh đầu tiên một cuộc đời êm ấm. Từ đây người biết quê người. Từ đây người biết thương người. Từ đây người biết yêu người.
Giờ dặt dìu mùa xuân theo én về. Mùa bình thường, mùa vui nay đã về. Mùa xuân mơ ước ấy xưa có về đâu. Với khói bay trên sông, gà đang gáy trưa bên sông. Một trưa nắng thôi hôm nay mênh mông.
HÁT CÙNG BẠN BÈ TÔI
Lê Quốc Thắng
Này hỡi bạn hát vang khúc nhạc. Tiếng hát ngân lên trong tim bạn bè. Ngày từng ngày chứa chan mơ ước. Tay trong tay thắp lên mùa xuân.
Mùa xuân là những năm tháng đẹp. Đến với chúng ta như bao điều lạ. Tuổi trẻ tìm những công trình mới. Mang trong tim khúc ca ngày mai.
ĐK: Hát cùng cuộc đời, hát bằng tình người. Hát cùng bạn bè, hát cho tình yêu năm tháng. Hát cùng cuộc đời, hát bằng tình người. Hát cùng bạn bè, hát cho tuổi trẻ hôm nay.

ĐOẢN XUÂN CA

Thanh Sơn

Nghe Xuân sang thấy trong lòng mình chứa chan. Tiếng pháo vui, vang đó đây ôi rộn ràng. Kìa mùa Xuân đang đến trước thềm. Gần xa điệu nhạc Xuân êm, như bức tranh tô đẹp thêm.
Xuân ơi Xuân vẫn muôn đời yêu mến Xuân. Nhấp chén vui ta chúc nhau ly rượu mừng. Ngày đầu năm hạnh phúc phát tài. Người người gặp nhiều duyên may. Xuân thắm tươi hương nồng say.
ĐK: Ai xuôi ngược trên khắp nẻo quê hương. Nhớ quay về vui đón mùa Xuân yêu thương. Lòng dạt dào mùa Xuân nao nao. Thật tuyệt vời mùa Xuân thanh cao. Ta chúc nhau những gì đẹp nhất lòng nhau.
Đôi uyên ương sánh vai nhịp nhàng thắm xinh. Dưới nắng Xuân trông bướm hoa đang tỏ tình. Còn mùa Xuân đem vui đất trời. Còn nụ cười nở trên môi. Nhân thế ơi mong đợi Xuân.