THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [CTT4.2018][Phóng sự công tác]

Họ tên
    Trần Thị Hiền Vy
    Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    0

Mặc định [CTT4.2018][Phóng sự công tác]

Vào hai ngày 21 và 22/04/2018, Đội Công tác xã hội (CTXH) trường Đại học Kinh tế thành phố Hồ Chí Minh đã hoàn thành chuyến công tác tháng 4/2018 mang tên “Hát cùng đồng bào tôi”, về với bà con và các em thiếu nhi sẽ Đăk Săk, huyện Đăk Mil, tỉnh Đăk Nông.
    Sau khi hoàn tất chuyển đồ, hai chiếc xe buýt chở hơn 80 bạn Đội viên Đội CTXH rời thành phố vào lúc 23h00 ngày 20/04/2018, đi cùng còn có các anh chị đại diện nhà tài trợ, đoàn cắt tóc nhân đạo và ảo thuật gia Bảo Minh, đoàn xe đến địa điểm tập trung tại trường tiểu học Lê Hữu Trác (Đăk Nông) vào 06h00 sáng ngày 21/04. Từ 08h00 đến 11h30 cùng ngày, các mảng kỹ năng như Lều bạt, Sân khấu – Background, Điện – Âm thanh – Ánh sáng và các gian hàng trò chơi cũng như khu vực Sinh hoạt thiếu nhi – Trò chơi vận động cũng đã nhanh chóng hoàn tất giai đoạn chuẩn bị để chào đón các em thiếu nhi vào buổi chiều.

Bên cạnh đó không thể thiếu những phần quà, tấm áo, gian hàng cắt tóc và chụp hình để mang đến cho các em một ngày thật nhiều niềm vui.
    Vào lúc 13h00, Gian hàng trò chơi chính thức đi vào hoạt động, mang đến thật nhiều tiếng cười cho các em thiếu nhi.

Gian hàng chụp ảnh “Dấu ấn tình nguyện” cũng đã ghi lại thật nhiều những khoảnh khắc đáng yêu của các em, cùng với đó, chắc hẳn những tấm áo được các bạn Đội viên chuẩn bị tươm tất gửi đến tay bà con và các em cũng đã phần nào mang lại niềm hạnh phúc đến nơi đây.

Vào 16h00, sau khi kết thúc loạt trò chơi vận động sôi nổi, hơn 800 phần quà là tấm lòng của các nhà tài trợ, các mạnh thường quân đã được trao tận tay các em. Đúng 18h00, chương trình văn nghệ “Hát cùng đồng bào tôi” đã chính thức bắt đầu. Những tiết mục Lân, Rối, Hát, Múa, Kịch cùng với màn ảo thuật từ Ảo thuật gia bong bóng Bảo Minh đã nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình từ bà con và các em.

Cũng trong đêm văn nghệ, 10 chiếc xe đạp cùng 20 suất học bổng trị giá 500.000đ/suất với hy vọng sẽ giúp cho con đường đến trường của các em đỡ vất vả, thắp lên niềm tin về tương lai phía trước.
    Ngày đầu tiên của chuyến công tác kết thúc sau khi mọi người cùng nghe “Bản tin đài” – một sản phẩm của nhóm Truyền thông – Ban biên tập. Trong không khí thiêng liêng của lễ kết nạp Đội viên, Đội CTXH vui mừng chào đón thêm 10 ngọn lửa mới, hy vọng rằng những ngọn lửa này sẽ cháy mãi và lan tỏa tinh thần tình nguyện đến mọi người xung quanh.
    08h00 ngày 22/04/2018, các bạn Đội viên cùng với anh, chị nhà tài trợ đã đến thăm các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại xã và trao tặng 20 suất quà trị giá 500.000đ/suất. Cùng lúc đó ngay tại điểm trường tiểu học Lê Hữu Trác cũng đã diễn ra "Ngày hội vệ sinh thân thể" để tuyên truyền và giúp các em nhỏ có thể tự chăm sóc bản thân mình.

Sau khi các hoạt động kết thúc vào 11h30 cùng ngày, những bạn Đội viên Đội CTXH trở về thành phố với tâm trạng phấn khởi và hào hứng vì đã hoàn thành một chuyến đi ý nghĩa. Mong rằng sau chuyến đi, các bạn sẽ càng có thêm nhiệt huyết để có thể lan tỏa tinh thần công tác xã hội, mang đến nhiều ý nghĩa hơn cho cuộc sống này.

Qua chương trình này, Đội CTXH Trường ĐH Kinh tế TP.HCM chân thành cảm ơn:
    1. Công ty TNHH PwC (Việt Nam)
    2. Công ty TNHH Suntory PepsiCo Việt Nam
    3. Công ty TNHH Gạo Minh Tâm
    4. Công ty In Song Hành
    5. Công ty TNHH VPP Khang Lê
    6. Công ty TNHH VPP Thành Phú
    7. Cửa hàng muối Hồng Thuỵ
    8. Công ty Gạo Hoa Lúa
    9. Công ty CP Truyền thông và giáo dục Phan Thị
    10. Anh Tài (cựu Đội viên khoá 29)