THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Tờ bài hát số 14 ngày 24/04/2018

Họ tên
    Trần Thị Hiền Vy
    Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    0

Mặc định Tờ bài hát số 14 ngày 24/04/2018

TÔI YÊU

Phương Uyên

Tôi yêu bao con phố quen, yêu cánh đồng, yêu hạt lúa thơm. Yêu cơn mưa rơi trước hiên, yêu nắng dài trên tà áo em bay. Hằng ngày cà phê trước thềm (Y a i a i a). Bạn bè hàn huyên suốt ngày
    ĐK: Tôi yêu người Việt Nam này. Cả trong câu hát ca dao. Tôi yêu người Việt Nam này. Cười vui để quên đớn đau. Tôi yêu người Việt Nam này. Mẹ ơi con mãi không quên. Ngàn nụ hôn trong tim. Dành tặng quê hương Việt Nam.
    Tôi yêu quê hương đất trời, kia núi đồi, đây dòng nước trong xanh. Tôi yêu phiêu du khắp trời, yêu những người thân của tôi. Ruộng đồng màu xanh ngút ngàn
    (Y a i a i a). Một bầy trẻ thơ nói cười (ĐK).
    Tôi yêu Nha Trang, Vũng Tàu, bao mái chùa, yêu dòng nước trong xanh. Tôi yêu phiêu du khắp trời, bên những người thân của tôi. Ruộng đồng màu xanh ngút ngàn (Y a i a i a). Một bầy trẻ thơ nói cười (ĐK).

XE ĐẠP ƠI

Ngọc Lễ

Nhớ khi xưa anh chở em, trên chiếc xe đạp cũ, áo ướt đẫm mồ hôi những trưa hè. Nhớ khi xưa bao mộng mơ, trên chiếc xe đạp cũ, dưới cơn mưa cùng nhau dắt qua cầu.
    Xe đạp ơi, đã xa rồi còn đâu. Mối tình thơ, thoáng như một giấc mơ. Xe đạp ơi, những vất vả ngày ấy. Cho lòng tôi, nhớ thương hoài chẳng nguôi.
    ĐK: Quay đều quay đều quay đều. Mối tình ngày xưa yêu dấu. Quay đều quay đều quay đều. Nhớ hoài những vòng xe.
    Nhớ khi xưa anh chở em, trên chiếc xe đạp cũ, dưới trăng khuya cùng trao chiếc hôn đầu. Nhớ khi xưa bao mộng mơ, trên chiếc xe đạp cũ, ước mong sao tình yêu mãi không rời.

MÙA HÈ XANH LẠI VỀ

Phạm Đăng Khương

Mùa hè xanh lại về rồi, bạn ơi có thấy bồi hồi, khi nơi nơi ngân vang lên khúc nhạc mùa hè xanh. Mùa hè xanh lại về rồi mà sao cứ đến mùa hè, là con tim ta nao nao làm đôi chân ai xôn xao, bao lớp thanh niên ra đi về khắp mọi miền.
    ĐK: Mùa hè xanh lại về rồi, này bạn cùng tôi khoác áo xanh về miền quê mới, đắp con đường xây ngôi trường dạy em thơ, viết từng nét chữ thân thương .
    Mùa hè xanh lại về rồi, ta đi muôn phương lòng rộn lên bao niềm mơ ước, bắc cây cầu xây ngôi nhà, nụ cười luôn theo ta mỗi mùa hè xanh.

HÁT TỪ BÙ GIA MẬP

Nguyễn Văn Hiên

Về Bù Gia Mập hôm nay áo màu xanh sinh viên tình nguyện. Cùng nhau góp sức chung tay giúp bà con đang còn nghèo đói.
    ĐK: Cất tiếng hát ước mơ hồng trên công trình thanh niên.Vẫn giữ mãi bao nghĩa tình có bao giờ nhạt phai.Ánh mắt ấy sao quên được sáng lên niềm mơ ước. Vẫn nhớ mãi bao kỷ niệm nhớ sao mùa hè xanh.
    Huyện mình như mảnh trăng non vẫn còn đây bao nhiêu nhọc nhằn. Miền biên giới dẫu xa xôi giúp đàn em thơ cùng vượt khó.

BIÊN GIỚI MÙA HÈ XANH

Hoàng Việt

Về Lộc Ninh, Bù Đốp hôm nay, mùa hè xanh thắm tươi nụ cười (Ở dân thương, làm dân tin, đi dân nhớ bạn ơi). Rừng cao su xanh ngát miền quê, nhưng nhiều nơi còn ngàn gian khó (Khó khăn nề chi lòng ta) Có tiếng hát sinh viên tình nguyện, mang trong tim ước mơ tuổi xuân. Xây những công trình mới, vui cùng em thơ, giữa mùa hè xanh.
    Ơi! Đất đỏ thân thương. Nhớ! Chiều biên giới xanh. Ơi! Đất đỏ thân thương. Nhớ! Chiều biên giới xanh.
    Lộc Hiệp ơi! Lộc Phú, Lộc An. Thiện Hưng, Tân Tiến, Tân Thành ơi! (Ở dân thương, làm dân tin, đi dân nhớ bạn ơi) Về nơi đây nhớ Phước Thiện ơi! Thanh Bình, Thanh Hòa cùng Hưng Phước (Khó khăn nề chi lòng ta) Nhớ tiếng hát sinh viên tình nguyện, ta chung tay đắp xây ngày mai Xây những công trình mới, vui cùng em thơ, giữa mùa hè xanh.
    Ơi! Đất đỏ thân thương. Nhớ! Chiều biên giới xanh. Ơi! Đất đỏ thân thương. Nhớ! Chiều biên giới xanh.

DÒNG MÁU LẠC HỒNG

Nguyễn Hoài Anh

Dòng máu Lạc Hồng, bốn nghìn năm. Dòng máu đỏ tươi chảy trong tim mình. Nòi giống Lạc Hồng, giống Rồng Tiên. Nguyện ôm bao đời đất mẹ. Nhịp trống hào hùng, mãi còn vang. Bao lớp người đi ra nơi biên thùy. Hình bóng mẹ già đứng đợi con. Tạc vào sử sách hào hùng
    ĐK: Việt Nam ơi, yêu mến ngàn đời. Yêu lũy tre xanh có con sông chảy quanh. Nào ta hát, khúc hát Lạc Hồng. Là muôn cánh chim bay rợp biển Đông. Việt Nam ơi, hãy nắm chặt tay. Tiến bước đi lên viết thêm trang sử vàng. Nào ta hát, khúc hát Việt Nam. Con cháu rồng tiên. Con cháu Lạc Hồng. Tự hào hai tiếng Việt Nam.