THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ. chuotconykc nhắn với mọi người: Cố lên mọi người ơi!

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Update thông tin MHX ^^

Họ tên
    Lin Qing Xia
    Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên...
    Thanks
    103

Lightbulb Update thông tin MHX ^^

Xin chào quí vị, bản tin "Con Vịt" xin phép được bắt đầu phát sóng từ hôm nay 29/7/2009. Vâng, vậy là 1/4 chiến dịch đã trôi qua. Theo như tin tức từ các phóng viên của đài chúng tôi đang túc trực tại mặt trận Bình Phước thì mấy ngày chiến dịch qua của các bạn 2 xã Lộc Phú và Lộc Hiệp khá là thành công.
    Các bạn đã dần quen với công việc, không còn bỡ ngỡ như lúc đầu nữa. Giữa các bạn ĐV và các bạn ở KTX 43-45 và LLCT cũng đã thân nhau hơn. Bên cạch đó thì mưa khá nhiều, hầu như tối nào cũng mưa, gây khó khăn trong việc sinh hoạt. Các bạn đã khai giảng lớp học hè cách đây 2 ngày. Công tác thiếu nhi khá tốt, công tác dân vận cũng hết sức là suôn sẻ. Tuy nhiên do đặc thù vùng miền nên các bạn ăn uống cũng hơi kham khổ một chút. Bù lại có khá nhiều trái cây ( do học sinh thương thầy cô ngày nào cũng đem đến cho).
    Có lẽ do thay đổi thời tiết nên nhiều bạn đã ngã bệnh. Điển hình là bạn Thịnh k34 và bạn Bích k34 đã nằm 1, 2 ngày. Hôm nay đã khá hơn. ( Nghe đồn hành lang là BCH Mẫn Mẫn hình như cũng nhen nhóm sắp bịnh , cả bạn Thương k33 và chị Trúc KTX cũng hơi mún bệnh rùi). Còn một số điều khúc mắc giữa các điểm viên trong 1 ấp hy vọng là điểm trưởng các ấp đó sẽ nhanh chóng giải quyết được.

Tin ngoài lề: Sau 4 ngày thì hố xanh ở ấp của bạn Quốc k33 từ 1 m nay chỉ con 1/2 m ( hâm mộ quá). Bạn Lâm k34 chưa ngày nào chưa đi thăm hố, còn bạn Đức k34 thì chưa ngày nào đi. Không biết những ngày tiếp theo như thế nào, chúng tôi sẽ tiếp tục cập nhật tin tức từ mặt trận Bình Phước. Mong cho các bạn đang bệnh và sắp bệnh sẽ có đủ sức khoẻ tiếp tục chiến đấu. Bản tin của chúng tôi xin ngừng tại đây. Tạm biệt các bạn, hẹn gặp lại sau vài ngày nữa.

View more latest threads same category:

"Cứ cho đi mà chẳng cần nhất thiết được nhận lại.
    Cứ hy vọng đi mặc dù có thể sẽ phải thất vọng."
    Chẳng phải "có một việc để làm - có một điều để hi vọng - có một người để chờ đợi" đã là hạnh phúc rồi đó sao.
    [SỐNG LÀ CHO ĐÂU CHỈ NHẬN RIÊNG MÌNH]

2. The Following User Says Thank You to HatomiRika For This Useful Post:

contam (31-07-2009)

Họ tên
    GnurtiV27
    Thanks
    36

Khà khà... Đào hố mà sâu có 1m thì sao đủ dùng, ít ra phải rộng 1x2m sâu 3m thì mới đáp ứng được nhu cầu của anh em chứ
    Vẫn xanh màu áo
    VR.shvn________________

El Che: "Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi"

Họ tên
    Phạm Cát Bình
    Thanks
    0

Thôi đào 3m X 3m sâu 3m đi để sau này, mấy đứa nhỏ khỏi phải đi đào nữa. Hồi trước anh va anh lâm đào 1x2m sâu 3 m mà mấy đứa đến hôm nay đào tiếp rồi hee heee đào kich thước như anh nói ở trên đi cho nó tiện he he he eheeeee.....

Họ tên
    dinhminhtrid@yahoo.com
    Thanks
    5

tình hình nhà xanh vui ấy nhỉ,uhm các nhok kì này đi vất vả càng vất vưỡng.Thế mới xứng tầm MHX và học đc nhiều điều hay.Nhưng chuyện tình MHX vẫn sẽ tiếp tục ....hiiiiiiiii,mong tin ghê !
    Đừng ngại đường xa
    Đi là tới , chơi là chiến

Every One is Number 1

Rùa con thông minh!

Họ tên
    Nguyễn Bá Cường
    Thanks
    53

Lâu quá rồi sao không có bản tin mới nhỉ? Bây giờ là thời điểm hoạt động mạnh nhất của đội hình tình nguyện.
    Ai biết thông tin thì post lên để mọi người chỉa sẻ nhé.

Họ tên
    Lin Qing Xia
    Đang ở
    Thanks
    103

Hehe, tình hình là bi h đang rất tình hình; chắc là phải nhờ các a c sau khi đi thăm về rồi update. Ng bắt đầu topic bị một số sự cố bất đắc dĩ nên ko thể tiếp tục update dc.
    @ tuctungIdol : Ko cho mà đòi nhận là sao, phải quan tâm mấy e, có hỏi thì mấy e mới trả lời chứ. Nghĩ sao mà ko lẽ mấy e làm nguyên ngày tối về còn mong mấy bé phải nhớ nt tình hình về cho các a c sao? Cứ ngồi mà chờ sung rụng đi, tới 15 mấy bé về update thông tin MHX cho nhá!!! hehe.
    Chẳng phải "có một việc để làm - có một điều để hi vọng - có một người để chờ đợi" đã là hạnh phúc rồi đó sao.

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    19/35 Xa Lộ Hà Nội, Tổ 7, Kp.1, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    221

Hừm! Sao lâu rồi mà vẫn chưa thấy các phóng viên đưa tin về Đội nhỉ! Cố gắng vào website của Đội nhiều mà vẫn ít quá, sang bên website của Đoàn trường, thấy nhiều tin tức của những Đội hình khác, mà vẫn chưa thấy thông tin cũng như hình ảnh của các đồng chí nhỉ?
    Ai biết xin gửi lên cho mọi người hay với. Xin Cảm ơn!

Họ tên
    Hoong Hyop
    Đang ở
    Tiền Giang
    Thanks
    2

hahahahahaha!

Họ tên
    Lin Qing Xia
    Đang ở
    Thanks
    103

Mau quá thế là chỉ còn chưa đầy 1 tuần nữa là kết thúc MHX rùi. Bi h chắc là các chiến sĩ nhà ta đang vắt chân lên cổ chạy nốt những công việc cuối cùng như cắm trại, tổ chức văn nghệ, tặng quà người dân... haizz, thấy ham quá chắc là vui lắm. Mấy ngày nay ko liên lạc với ai cả, hoàn toàn mù tịt thông tin ko biết các a c đi thăm đã về chưa nhỉ? Sao chẳng ai nói j hết vậy ta? ...

+ Trả lời Chủ đề