THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [Lời trái tim][Gửi cậu - Tình yêu]

Họ tên
    Trần Thị Hiền Vy
    Đang ở
    Quảng Ngãi
    Thanks
    0

Mặc định [Lời trái tim][Gửi cậu - Tình yêu]

Gửi cậu – Tình yêu
    "Viết cho những ngày tháng đã qua và chờ mong những điều tốt đẹp sắp tới….
    Gửi đến cậu – người đồng đội chân thành và đáng yêu của tớ.
    Đến hẹn lại lên, một mùa công tác lớn nhất trong năm lại sắp đến, có cái gì đó lại đi vào guồng xoay và cậu lại tất bật với cái dòng xoáy của công việc. Tớ vui khi lại được cùng cậu sau một quãng thời gian thật dài. Không biết thời gian đó cậu có nhớ đến tớ không nữa? Hay là cậu mải mê bên những người bạn thân với cậu hơn một chút mà quên mất tớ rồi?
    Không biết từ khi nào, tớ ở bên cậu như một cái duyên. Từng ngày, tớ vẫn âm thầm vẽ lại cho cậu những nụ cười hóm hỉnh, những ánh mắt nhìn đăm chiêu và cả những tiếng nô đùa ầm ĩ nơi hành lang ấy… Ngày đó, dù cậu hay than thở vì muốn tìm cái gì đó mà không thấy, và rồi cố gắng xới tung mọi thứ lên để tìm tìm, kiếm kiếm nhưng tớ vẫn luôn cảm nhận được tình cảm cậu dành cho tớ ngay cả trong suy nghĩ của cậu. Cậu vẫn thường tỉ tê chuyện buồn, chuyện vui với tớ, về những chiếc áo xanh trên con đường ấy hay những tiếng cười thanh thanh ở những vùng quê nghèo khó ấy…
    Nhưng giờ, tớ cảm thấy tủi thân lắm, cậu đã quên mất tớ lâu rồi. Cậu chẳng thể nhớ nổi có cái gì ở đâu. Sẽ chẳng cần phải treo nhiều thứ lủng lẳng như thế, nếu cậu quan tâm đến tớ nhiều hơn. Nếu như cậu xếp mọi thứ ngay ngắn, gọn gàng thì việc kiếm hay vận chuyển đi đâu đó sẽ dễ dàng hơn mà?
    Cậu lo xa quá nhiều thứ mà quên mất những thứ mình cần rồi. Cậu dường như quên mất con đường ngang qua cái hành lang nhỏ nhỏ, tối tối đó. Cậu đang dần cất đi những kỉ niệm, những nụ cười và ánh mắt ấy cho riêng mình rồi. Cậu vẫn vui vẻ với cuộc sống của cậu. Còn tớ, tớ vẫn ở đó, chẳng có gì thay đổi. Không còn cảm nhận được sự quan tâm, chăm chút, tớ giờ chỉ là nơi lui lại của cậu khi nào thật sự cần lắm thôi. Chẳng còn ai quan tâm tớ đang ra sao, hay có gì đang xảy ra với tớ không? Đôi lúc tớ vẫn tự hỏi: Có phải tớ nhỏ bé, vô dụng lắm đúng không?
    Cậu vẫn ở lại, còn tớ sắp phải rời xa cậu rồi, có thể là một tháng, hai tháng… một năm, hai năm… hay có thể là mãi mãi, khi đó cậu sẽ thế nào? Và nếu một ngày nào đó tớ trở lại, liệu mọi thứ có còn như xưa nữa không? Đồng đội của tớ!
    Ngày công tác cũng không còn xa nữa, cậu sẽ cùng đồng đội đến với mảnh đất Đồng Tháp thân yêu, mang theo tình yêu và nụ cười đến với những con người nơi ấy. Còn tớ, vẫn ở đây, vẫn là một hậu phương vững chắc của cậu. Tớ sẽ chờ cậu mang về cho tớ mùi hương của những đầm sen thơm ngát và của tình người, chứ đừng mang hết hành trang cậu đã mang đi để trả lại cho tớ nhé. Luôn giữ mãi nụ cười trong tim, yêu thương trong cậu và bình yên trong tớ, nhé!"
    -Cái Kho-