THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Cười lên nhé yêu thương

Họ tên
    thuong thuong
    Thanks
    98

Mặc định Cười lên nhé yêu thương

Hãy cười lên nhé những người thân yêu của tôi!

Chị thích nụ cười như "nắng mai" của em lắm pé à...

Em cũng thích điệu cười "híp mắt" của chị...

Và cả nụ cười đầy nham hiểm của m.hì...

Cười để xua tan nỗi đau...cười để vực ta dậy sau một cú vấp ngã.... nụ cười mang đến cho con người những sức mạnh vô hình....

Cười lên nhé để bỏ lại tất cả...

Cười lên để tìm cho mình một niềm tin và sức sống
    Cười lên để thấy tâm hồn mình vẫn còn dang tay đón nhận tất cả....

Cười lên nào, tìm cho ta một khoảng bình yên trong chính tâm hồn mình...
    Cười lên cho mọi thứ mãi ngủ yên trong lòng...cho những nỗi đau không còn thức giấc...

Vì nếu đc lựa chọn, hãy chọn nụ cười và không lùi bước...

Nếu muốn khóc, hãy để những giọt nước mắt đc dựa vào vai nụ cười...

Cười lên bạn nhé...cho chính bản thân mình...cho yêu thương... cho kỉ niệm....cho những xúc cảm...

Cười lên với những ước mơ và hy vọng...những hoài bão và cống hiến...

Cười lên để nghe sức trẻ vẫn tràn ngập trong trái tim... Cười lên cho những giọt nước mắt không còn rơi nữa...

Nụ cười của em bé thì trong sáng như tấm lòng em....nụ cười của những tân sinh viên thì hạnh phúc khi đã đi qua một chặng đường đầy cam go.....nụ cười của những con người nghèo khó thì luôn kèm theo những ước mơ....

..Mỗi nét cười trên khóe môi luôn mang thật nhiều ý nghĩa..

Và đôi khi ta nên giữ cho mình một phút yên lặng để suy ngẫm....nhâm nhi một bản nhạc mới và tặng cho bản thân một nụ cười....

Mong rằng bạn sẽ cười thật tươi khi đọc những dòng này....nụ cười dành cho gia đình....bạn bè và cả những người chưa quen biết...

Hãy cười lên khi trong lòng vang lên những tiếng nấc xót xa....khi cố nén những giọt lệ trên khóe mi để thêm vững tin đến một tương lai tươi sáng hơn....

Cười lên nhé !!! Vì rằng ta còn yêu, còn 1 chặng đường dài ở phía trước^^!
    TÔI YÊU NHÀ TÔI LẮM

View more latest threads same category:

"Đừng khóc khi mặt trời đi mất
    bởi nước mắt sẽ ngăn bạn chiêm ngưỡng những vì sao"

2. The Following 19 Users Say Thank You to rityeu For This Useful Post:

banmaixanh_278 (30-09-2011), dathuytinh (01-10-2011), Fuchsia (30-09-2011), greengrass17 (30-09-2011), hoacomay (30-09-2011), hongvank36 (30-09-2011), luna (02-10-2011), má lủng (03-10-2011), nhok_hama (05-10-2011), Paru (30-09-2011), pem00n (29-09-2011), Quỳnh Trang (30-09-2011), Ruồi Giấm (29-09-2011), Sâu róm (30-09-2011), Tha Baby (05-10-2011), thuhien_nd77 (30-09-2011), TiVi (30-09-2011), truelove_219 (03-10-2011), ve_kon1012 (30-09-2011)

Họ tên
    Ch3rrY^^~<3
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    630

Nụ cười Đi tìm lại nụ cười thôi! hìhì hàhà hòhò hèhè>~<
    [I] LOVE Things That Makes [YOU]
    Mèo Ròm
    Rita.cherry08@gmail.com

4. The Following User Says Thank You to pe_meo_rom0892 For This Useful Post:

hongvank36 (30-09-2011)

Họ tên
    nguyễn tri phương
    Thanks
    55

Cười lên, cười lên.... CTXH ơi! Haha, hehe, hihi, hoho....

6. The Following User Says Thank You to phuongk35.ueh For This Useful Post:

hongvank36 (30-09-2011)

Họ tên
    tuongvanphan118
    Thanks
    135

hãy cười lên nhé yêu thương!!!....
    Ai tin sẽ được - Ai đi sẽ đến - Ai tìm sẽ thấy...yeah.Cố lên!!! Chiaki

8. The Following User Says Thank You to TiVi For This Useful Post:

hongvank36 (30-09-2011)

Họ tên
    Thu Thúy
    Đang ở
    Bình Tân, HCM
    Thanks
    515

khi chị cười , em thấy chị không có dữ như bình thường.Vậy luôn cười nha chị iu

10. The Following 4 Users Say Thank You to ve_kon1012 For This Useful Post:

hongvank36 (30-09-2011), Sâu róm (03-10-2011), Suma (30-09-2011), vangtrangcodon (30-09-2011)

Họ tên
    hồng vân
    Thanks
    592

Thiệt là khó để cười những lúc trong lòng thấy buồn. Gắng gượng mỉm cười đôi khi lại thấy mình thật tội nghiệp. Hì.
    Đôi khi ngồi một mình gặm nhấm nỗi buồn lại là cách dễ chịu nhất để xua tan đi nỗi buồn.

Nhiều khi thèm được buồn vì một ai đó, vì một điều gì đó bởi cuộc sống đôi lúc cứ bình yên đến lạ thường. Nhưng đến lúc thật sự đau buồn thì cảm giác thật tệ, cảm giác như mình không còn là chính mình vậy, muốn trở lại vui vẻ, vô tư như ngày nào mà lại không được.

Dù vậy vẫn cứ phải cố gắng thôi. Cát bụi thời gian vô tình cuốn đi nhiều thứ, và nỗi buồn dường như không ngoại lệ. Tự nhiên một buổi sáng thức dậy, ta thấy cuộc sống còn biết bao điều tốt đẹp và ý nghĩa đang chờ đón mình phía trước.

Làm người lớn thiệt là khó quá đi!
    Last edited by hongvank36; 30-09-2011 at 08:34 PM.

12. The Following 5 Users Say Thank You to hongvank36 For This Useful Post:

dangvan1308 (03-10-2011), Ruồi Giấm (30-09-2011), Sâu róm (30-09-2011), Suma (30-09-2011), vangtrangcodon (30-09-2011)

Họ tên
    thuong thuong
    Thanks
    98

Trích dẫn Gửi bởi ve_kon1012 Xem bài viết
    khi chị cười , em thấy chị không có dữ như bình thường.Vậy luôn cười nha chị iu
    hứ sao e khen j mà giống chê thế? hixhix.
    cười cho mọi người biết mình dễ thương. hí hí

Họ tên
    thuong thuong
    Thanks
    98

Trích dẫn Gửi bởi hongvank36 Xem bài viết
    Thiệt là khó để cười những lúc trong lòng thấy buồn. Gắng gượng mỉm cười đôi khi lại thấy mình thật tội nghiệp. Hì.
    Đôi khi ngồi một mình gặm nhấm nỗi buồn lại là cách dễ chịu nhất để xua tan đi nỗi buồn.

Nhiều khi thèm được buồn vì một ai đó, vì một điều gì đó bởi cuộc sống đôi lúc cứ bình yên đến lạ thường. Nhưng đến lúc thật sự đau buồn thì cảm giác thật tệ, cảm giác như mình không còn là chính mình vậy, muốn trở lại vui vẻ, vô tư như ngày nào mà lại không được.

Dù vậy vẫn cứ phải cố gắng thôi. Cát bụi thời gian vô tình cuốn đi nhiều thứ, và nỗi buồn dường như không ngoại lệ. Tự nhiên một buổi sáng thức dậy, ta thấy cuộc sống còn biết bao điều tốt đẹp và ý nghĩa đang chờ đón mình phía trước.

Làm người lớn thiệt là khó quá đi!
    "Hãy cười lên khi trong lòng vang lên những tiếng nấc xót xa....khi cố nén những giọt lệ trên khóe mi để thêm vững tin đến một tương lai tươi sáng hơn.... "
    Đôi khi vẫn chỉ là đôi khi và dường như người ta luôn cố tìm kiếm 1 điều j đó mãi mãi.
    Làm chị thật khó nhưng mà thật vui. Ai yêu em pé sẽ làm đc thôi.

15. The Following 2 Users Say Thank You to rityeu For This Useful Post:

hongvank36 (30-09-2011), pe_meo_rom0892 (01-10-2011)

Họ tên
    Nguyễn Hoài Bích Trâm
    Đang ở
    Cơ sở A Đh Kinh tế, 59C Nguyễn Đình Chiểu
    Thanks
    1,123

cười là 1 cách để chúng ta hiểu nhau hơn! Cười và mở rộng tâm hồn mình trao đi và đón nhận lại bao yêu thương!
    Mang trái tim tình nguyện, ra đi lòng bao lưu luyến
    Mang trái tim tình nguyện, tuổi xuân sống cho mọi người

Nguyễn Hoài Bích Trâm
    Mail: nghoaibichtram@gmail.com

Họ tên
    Cháu Ngoan Bác Hồ
    Đang ở
    South Side, Vietnam
    Thanks
    148

Tác giả của "Cười lên nhé yêu thương" hay đấy....! táo bạo thật...! "kiểu gì cũng cười được", "bất kể thế nào cũng cười".
    Đề nghị hôm nào đó tại công viên Tao Đàn, "Quản trò chơi" cho mọi người thi "CƯỜI" mới được, chọn ra người có kiểu cười to nhất, người có kiểu cười ròn rã nhất, kiểu cười nham nhở nhất, kiểu cười độc ác nhất, v.v... Trước tiên hãy mời "TÁC GIẢ" của chúng ta "DIỄN ĐỌC" tác phẩm này, sau đó mời cô ấy "CƯỜI MẪU" vài kiểu cho mọi người tham khảo nhé.
    He he he ...
    Hi hi hi!
    Ha ha ha!
    Hô hô hô!
    Hê hê hê!
    Ở Hà Nội có mấy lớp YOGA cười hay lắm! cười đúng cách người ta gọi là "TIẾU ĐẠO", đội viên chúng ta dành chút ít thời gian sinh hoạt ngày thứ Năm tập qua TIẾU ĐẠO một chút cho vui.
    Me, myself & I

+ Trả lời Chủ đề