THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: [Phóng sự] Chương trình Thư viện xanh ngày 02/10/2011

Họ tên
    Hồ Anh Dũng
    Thanks
    15

Mặc định [Phóng sự] Chương trình Thư viện xanh ngày 02/10/2011

Sáng chủ nhật vừa qua - ngày 02/10/2011, các bạn đội viên Đội CTXH đã lại đến Bệnh viên Nhi đồng II tham gia chương trình "Thư viện xanh". Đặc biệt chuyến đi lần này có sự tham gia của các bé k37 - những ngọn lửa mới trong đại gia đình CTXH.
    Sau đây là một số bức ảnh về hoạt động ngày hôm đó.

09h các bạn đội viên tranh thủ chơi với các bé thiếu nhi

Sau đó các bạn nhanh chóng trải bạt, dọn bàn và sắp xếp truyện cùng màu vẽ ra để bắt đầu chương trình.

Cũng như những lần trước, chương trình nhận được sự ủng hộ nhiệt tình từ các bậc phụ huynh và sự tham gia của khá đông các bé thiếu nhi. Các bạn đội viên lại được thỏa sức đọc truyện và cùng các bé tô màu.

11h, chương trình kết thúc. Sau khi nhanh chóng dọn dẹp "hiện trường" các bạn đội viên nán lại chụp chung với nhau một tấm hình kỉ niệm. Đặc biệt là để ghi dấu những gương mặt mới tham gia chương trình lần đầu tiên.

Các bạn đội viên lại có một buổi sáng thật vui và đầy ý nghĩa với các em thiếu nhi tại bệnh viên Nhi đồng II. Chúc cho chương trình "Thư viện xanh" ngày càng phát triển để mang lại thật nhiều niềm vui và tiếng cười cho các bé thiếu nhi. Và cũng mong rằng ngày hôm đó cũng sẽ để lại trong lòng các bé k37 một chút dấu ấn, khơi dậy cái tâm CTXH đang nhen nhóm trong trái tim mỗi người để rồi từ đây sẽ lớn dần lớn dần và cùng nhau lan tỏa ngọn lửa CTXH đi đến muôn nơi.
    Đúng là một ngày thật vui có phải vậy không các bạn? Các bé k37 đã tham gia chương trình có thể chia sẻ một vài dòng tâm sự đến với các anh chị, các bạn và các bé ở đây được không?

View more latest threads same category:

Last edited by bibichutchut; 04-10-2011 at 03:39 PM.

2. The Following 15 Users Say Thank You to bibichutchut For This Useful Post:

dangvan1308 (16-10-2011), geminee (05-10-2011), hongvank36 (04-10-2011), meoxu (04-10-2011), nhiheo_roik35 (05-10-2011), nhok_hama (05-10-2011), npnguyenk36 (04-10-2011), pem00n (04-10-2011), pe_meo_rom0892 (05-10-2011), Quỳnh Trang (05-10-2011), Ruồi Giấm (04-10-2011), salem (06-10-2011), Sâu róm (06-10-2011), Suma (04-10-2011), vothiminhnhat (06-10-2011)

Họ tên
    kitty_minhnhat
    Thanks
    115

thật sự em rất vui khi tham gia vào hoạt động này, bữa đó em không biết là mặc đò thể dục làm ngại ghê luôn, cũng may là có chị Suma trấn an. Mọi ngày em không thích thiếu nhi cho lắm nhưng hôm đó em rất vui, đặc biệt là 1 em nhỏ đòi em bế nó nữa chứ, e vui lắm, có vài phụ huynh hỏi "tụi con học trường nào vậy? có hay làm như thế này không?". Lúc đó em tự hào lắm, trả lời liền"tụi con đến từ đội công tác xã hội trường đh Kinh Tế, mấy anh chị thường đi lắm còn con thì hôm nay mới đi" . Chỉ hơi tiếc 1 xíu là chỉ làm được 1 buổi, thấy mấy em nhỏ hỏi tranh để tô màu rồi hỏi chiều có còn không chị? e thấy hơi tiếc. hjhj. À, em còn nhớ 1 bé đó là bé Ngọc, nó chẳng chịu nghe mẹ kể chuyện, năn nỉ em kể, mà em đâu có tự tin đâu, em sợ em nói tiếng Quảng Ngãi rồi bé không nghe được chữ gì nữa. Cuối cùng là cảm nhận về mấy anh chị và mấy bạn, ai cũng nhiệt tình, vui vẻ hết, nhưng dù sao em cũng chỉ biết anh Dũng và chị Sương Mai thôi.

4. The Following 11 Users Say Thank You to vothiminhnhat For This Useful Post:

be meo (04-10-2011), dangvan1308 (16-10-2011), geminee (05-10-2011), meoxu (04-10-2011), nhok_hama (05-10-2011), pe_meo_rom0892 (05-10-2011), Quỳnh Trang (05-10-2011), Ruồi Giấm (04-10-2011), salem (06-10-2011), Sâu róm (06-10-2011), Suma (04-10-2011)

Họ tên
    Thu Thúy
    Đang ở
    Bình Tân, HCM
    Thanks
    515

K36 đi thi nên không có ai đi hết .

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

Trích dẫn Gửi bởi vothiminhnhat Xem bài viết
    thật sự em rất vui khi tham gia vào hoạt động này, bữa đó em không biết là mặc đò thể dục làm ngại ghê luôn, cũng may là có chị Suma trấn an. Mọi ngày em không thích thiếu nhi cho lắm nhưng hôm đó em rất vui, đặc biệt là 1 em nhỏ đòi em bế nó nữa chứ, e vui lắm, có vài phụ huynh hỏi "tụi con học trường nào vậy? có hay làm như thế này không?". Lúc đó em tự hào lắm, trả lời liền"tụi con đến từ đội công tác xã hội trường đh Kinh Tế, mấy anh chị thường đi lắm còn con thì hôm nay mới đi" . Chỉ hơi tiếc 1 xíu là chỉ làm được 1 buổi, thấy mấy em nhỏ hỏi tranh để tô màu rồi hỏi chiều có còn không chị? e thấy hơi tiếc. hjhj. À, em còn nhớ 1 bé đó là bé Ngọc, nó chẳng chịu nghe mẹ kể chuyện, năn nỉ em kể, mà em đâu có tự tin đâu, em sợ em nói tiếng Quảng Ngãi rồi bé không nghe được chữ gì nữa. Cuối cùng là cảm nhận về mấy anh chị và mấy bạn, ai cũng nhiệt tình, vui vẻ hết, nhưng dù sao em cũng chỉ biết anh Dũng và chị Sương Mai thôi.
    Hôm sau rút kinh nghiệm nha em. Những hoạt động đi mái ấm hay đi công tác của đội mình thì các bạn chưa là đội viên chính thức đều mặc áo thể dục hoặc áo mùa hè xanh.
    Vui là được rồi. Hi vọng bé sẽ còn tham gia thường xuyên, đi đến nhiều mái ấm để cảm nhân được nhiều hơn nữa
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

7. The Following 3 Users Say Thank You to meoxu For This Useful Post:

black_dragon12 (05-10-2011), hongvank36 (04-10-2011), nhok_hama (05-10-2011)

Họ tên
    kitty_minhnhat
    Thanks
    115

dạ, em biết rồi chị meoxu
    K37- Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười!
    Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười!

Họ tên
    Hoàng Nam
    Đang ở
    Q.10 Tp.Hồ Chí Minh
    Thanks
    18

mình đc post ảnh đầu , hý hý

10. The Following User Says Thank You to black_dragon12 For This Useful Post:

nhok_hama (05-10-2011)

Họ tên
    bobo
    Thanks
    477

Ngày hôm đó, cảm ơn bạn và các pé nhiều lắm ^^
    k37 ..lần đầu tiên đến với " thư viện xanh" cũng là chương trình mái ấm đầu tiên pé tham gia cùng Đội, c cứ lo mấy pé sẽ lạ lẫm...nhưng có vẻ như các pé đã bắt mạch thật nhanh, hòa mình cùng các pé bệnh nhi ở đó nhỉ
    Mong rằng có nhiều pé yêu thích chương trình thư viện xanh hơn nữa nha. Pé nào chưa có dịp tham gia lần này hẹn các pé vào những lần sau nhen

12. The Following 4 Users Say Thank You to geminee For This Useful Post:

nhiheo_roik35 (05-10-2011), nhok_hama (05-10-2011), Sâu róm (06-10-2011), Suma (06-10-2011)

+ Trả lời Chủ đề