THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [CTrT6.2019][Phóng sự chương trình]

Họ tên
    Nguyễn Hữu Lợi
    Thanks
    0

Mặc định [CTrT6.2019][Phóng sự chương trình]

Sau hơn ba tuần chuẩn bị, vào ngày 01/06, Đội Công tác xã hội (CTXH) trường Đại học Kinh tế TP. Hồ Chí Minh đã tổ chức chương trình tháng 6 “SÂN CHƠI TUỔI THƠ”, về với bà con và các em thiếu nhi xã Phước An, huyện Hớn Quản, tỉnh Bình Phước.

Vào 4h30 sáng ngày 01/06, tất cả mọi người đã tập trung đông đủ tại cơ sở D để di chuyển đồ đạc. Công tác chuyển đồ lên xe được diễn ra một cách nhanh chóng. Sau khi hoàn tất chuyển đồ, chiếc xe buýt chở hơn 60 bạn Đội viên chính thức khởi hành vào lúc 6h30 và có mặt tại trường THCS Phước An, huyện Hớn Quản, tỉnh Bình Phước vào lúc 9h00.

Vừa đến nơi, mọi người nhanh chóng tập trung chuyển đồ, phân công công việc và bắt tay vào chuẩn bị cho các khu vực. Từ 9h00 đến 11h30, các mảng kỹ năng như Lều bạt, Sân khấu – Background, Điện – Âm thanh; các khu vực gian hàng “Tấm áo yêu thương”, “Cắt tóc miễn phí”, Gian hàng chụp hình, Gian hàng trò chơi cũng như khu vực sinh hoạt thiếu nhi – trò chơi vận động đã nhanh chóng hoàn tất giai đoạn chuẩn bị để chào đón các em thiếu nhi vào chiều hôm đó.

Khoảng 12h30, các bé thiếu nhi đến trường ngày một đông, các vòng tròn dần xuất hiện và ngày càng được mở rộng. Các em rất hào hứng với những trò chơi sinh hoạt vòng tròn, chơi một cách nhiệt tình, hăng say và không khí vui vẻ của các em làm cho trường THCS Phước An rộn rã hẳn lên.

Sau khi được khởi động thông qua các trò chơi vòng tròn. Sau những trò chơi sinh hoạt vòng tròn vô cùng hấp dẫn, khoảng 13h15p, các gian hàng trò chơi đầy thú vị như họa sĩ tí hon, mảnh ghép diệu kỳ, vũ điệu hoang dã, chiếc bụng đói… chính thức được diễn ra. Ngoài ra còn có gian hàng chụp hình, gian hàng “Tấm áo yêu thương” và “Cắt tóc miễn phí” cho hơn 100 em thiếu nhi cũng được mở song song.

Sau những giây phút vui chơi thật thoải mái, các em thiếu nhi được tập trung trở lại sân khấu. Tại đây, các em thiếu nhi đã được học thêm được các kỹ năng sống bổ ích qua những tiết mục kịch thật vui nhộn đến từ các anh chị Đội CTXH.

Tiếp sau đó, chương trình văn nghệ “Sân chơi tuổi thơ” chính thức được bắt đầu. Các tiết mục văn nghệ đến từ các bạn Đội viên Đội CTXH đã góp phần tạo nên một chương trình văn nghệ thật ấn tượng, mang lại nhiều tiếng cười cho bà con và các em thiếu nhi.

Vào 16h00, sau khi chương trình văn nghệ chính thức khép lại, Đội đã tiến hành trao khoảng 150 phần quà cho các em, trong đó mỗi phần bao gồm: cháo sườn VIFON, nước ngọt, bánh, tập. Sau đó các em thiếu nhi còn được phát những tấm ảnh vô cùng xinh xắn mà mình đã được chụp tại Gian hàng chụp hình. Những mệt nhọc trong cả một ngày dài của các bạn Đội viên dường như tan biến khi được nhìn những nụ cười tươi rạng rỡ trên khuôn mặt của các em nhỏ và bà con nơi đây.

Kết thúc chương trình, mọi người nhanh chóng dọn dẹp, thu xếp, chuyển đồ lên xe và trả lại khuôn viên sạch sẽ như lúc ban đầu cho trường THCS Phước An. Đúng 18h30, chuyến xe của Đội CTXH bắt đầu lăn bánh trở về thành phố.

Chương trình “Sân chơi tuổi thơ” đã khép lại mùa 01/06 năm nay. Hình ảnh các em nhỏ vui cười rạng rỡ có lẽ sẽ đọng lại mãi trong lòng chúng ta, trở thành động lực to lớn tiếp thêm sức mạnh cho mỗi người. Tuy còn vài thiếu sót trong chương trình lần này nhưng ắt hẳn các bạn Đội viên đều đã rút ra cho riêng mình những bài học và kinh nghiệm đáng quý. Dù thế nào đi nữa thì chương trình tháng 6 năm nay cũng kết thúc thành công, mọi người hãy nghỉ ngơi lấy lại sức để tiếp tục cho chặng đường sắp tới và gần nhất là Chiến dịch tình nguyện sinh viên Kinh tế 2019 nhé!

Qua chương trình này, Đội Công tác xã hội Trường ĐH Kinh tế TP. Hồ Chí Minh xin chân thành cảm ơn:
    - Công Ty CP Kỹ Nghệ Thực Phẩm Việt Nam (VIFON).
    - Công ty TNHH Suntory Pepsico Việt Nam.
    - Công ty TNHH SX-TM-DV Tân Thuận Tiến.
    - Đoàn cắt tóc Trường Trung cấp Nghề Nhân đạo - Quận 3.

Và các cá nhân, tổ chức đã ủng hộ cho chương trình.
    Đặc biệt là sự giúp đỡ của các bạn Đoàn viên thanh niên xã Phước An, huyện Hớn Quản, tỉnh Bình Phước, cùng với hơn 60 Anh Chị cựu Đội viên và các bạn Đội viên đã cùng chung tay góp sức cho sự thành công của Chương trình tháng 6 lần này.