THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Em tìm Nhóm để tham gia :))

Hybrid View

Họ tên
    Trần Minh Mạnh
    Đang ở
    Pleiku - Gia Lai
    Thanks
    296

Mặc định Em tìm Nhóm để tham gia :))

Last edited by Mạnh Trần; 06-10-2011 at 11:46 PM.

Họ tên
    aqing chen
    Thanks
    142

ua nếu c nhớ hông lầm thì bữa đi mái ấm tui em được mấy nhóm marketing wa trời rùi mà, vẫn chưa chọn được nhóm ah, nếu dậy thì em có thể sinh hoạt mỗi nhóm 1 bữa thử coi nhóm nào hợp với mình cũng được....Rất vui được gặp em ở nhóm hát...hihi

3. The Following User Says Thank You to aqing For This Useful Post:

kem cafe (16-10-2009)

Họ tên
    Xuân Cường ^^ nh0k p0lym3 ~~"
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

em ơi, con trai thì phải vô tập Lân chứ.. vậy mới chứng tỏ bản lĩnh của mình được...

Họ tên
    thiên thần ác mộng
    Thanks
    0

em muốn tham gia nhóm kịch nhưng không biết nhóm kịch hoạt động như thế nào và có hoan ngênh nhóc girl K35 ko?

Họ tên
    dinhminhtrid@yahoo.com
    Thanks
    5

Tất cả các bạn đều đc các nhóm chào đón cả, những bạn nào cảm thấy mình có khả năng nào phù hợp và yêu thích nó thì hãy tham gia thử đi, mọi việc sẽ bắt đầu nếu chúng ta làm....chứ nếu không làm thì sẽ không biết ra sao ; Kinh nghiệm của mình và vài chút gợi ý cho các bạn khi tham gia vào các nhóm Văn Nghệ :

1. Nhóm Lân: rèn luyện sức khỏe và sự dẽo dai sung sức của mình,bên cạnh thể hiện sự đoàn kết của các thành viên với nhau.... " Đoàn kết " dĩ nhiên là trong Đội và trong bất kì các nhóm nào khác hay giữa chính các bạn với nhau thì nó vẫn là Khái niệm đi đầu và là " Vũ khí tiên phong" cho bất cứ hoạt động và tổ chức nào....không riêng Đội Công Tác Xã Hội.Thử một lần nhé...

2.Nhóm Rối : Đc tập các chú Rối và biến các chú Rối từ vô tri vô giác trở thành có hồn và cảm xúc của nó,bạn cũng có thể đc xem là một nghễ sĩ rùi ấy,những cống hiến thầm lặng sau bức phông RỐi, chỉ chính các bạn mới cảm nhận đc nó như thế nào thật đầy đủ và thật cảm xúc. CÒn chờ gì nữa nào......vào tham gia với tụi mình đi

3. Nhóm Hát: Dĩ nhiên là luyện thanh và luyện giọng cho chúng ta, và sức mạnh của tiếng hát là vũ khi cổ vũ nồng nhiệt của Đội ta để quên đi những mệt nhọc ....do công việc. Phương chăm : " Hát hay không bằng hay hát" .Nhanh chân lên nào các bạn.....đừng ngại đừng ngùng để lại nó phía sau...

4. Nhóm Múa: Chính cái tên đã nói lên phần nào công việc của Nhóm...phải không các bạn,vào nhóm múa bạn có thể rèn luyện sự dẽo dai và mềm mại của cơ thể của mình cũng như có những bước nhảy năng động trẻ trung...và có thể cảm nhận âm nhạc và gắn kết nó với những động tác tuyệt đẹp.Những con người biểu hiện cho sự năng động trẻ trung và cả một chóc nhan sắc nữa chứ.....đến với chúng tôi nhé

5. Nhóm Kịch: Không có nói to nói nhỏ gì đâu hihihi, Các bạn có thể luyện giọng ,hóa thân vào những nhân vật ,đc vui buồn giận giữ hờn ghét hay yêu đương .....và nó sẽ giúp ít các bạn một phần nào tự tin trước đám đông, hơn nữa các bạn có thể làm cho 1 ai đó vui cười hay câm ghét cái Ác,và một phần nào giáo dục,cũng như khuyên răng các e nhỏ,thậm chí cả người lớn. Hỡi các nghệ sĩ tài ba,hỡi những con người giàu tính hài hước cũng như ít tính rụt rè....hãy tập luyện cùng chúng tôi....bạn sẽ thấy chẳng có gì là Vô bổ cả....Đến một lần để đc tận hưởng và trải nghiệm cảm xúc thôi nào những con người khát khao chiến thắng...

Theo hiểu biết sơ bộ của mình là như thế. Rất mong các bạn tham gia thật nhiều, thật tốt, thật nhiệt tình, thật hăng say ....dẫu biết con đường nào cũng có chông gai, cũng có vấp ngã. Nhưng nếu không vượt qua chúng thì chúng ta cũng chỉ dậm chân tại chỗ...trong khi đó "thời gian" vẫn cứ trôi....CỐ lên nào các bạn. CÔng Tác Xã Hội; Nhóm kịch đẹp...yeah...yeah....yeah hihihi riêng tư một chóc í mà
    Đừng ngại đường xa
    Đi là tới , chơi là chiến

Every One is Number 1

Rùa con thông minh!

7. The Following User Says Thank You to tuctungIdol For This Useful Post:

Mạnh Trần (06-10-2011)

Họ tên
    Nguyen Phuong Lam
    Thanks
    222

Mấy bé mới có thể tham khảo = cách trực tiếp tham gia mỗi nhóm mỗi buổi (buổi sinh hoạt t3 hay các buổi tập khác). Nếu các bé tham khảo = cách hỏi thành viên của nhóm đó thì chắc chắn sẽ được mar rất hay về nhóm đó. Chúc e may mắn nhanh chóng tìm ra nhóm phù hợp với mình! Hehe.
    P/s: Nhóm lân cũng là một lựa chọn hay đấy!

Họ tên
    con nhim con
    Thanks
    4

Tình hình đang rất ư là tình hình.
    Trong tình trạng các nhóm cạnh tranh nhau rứa ni thì sao ko lam phiếu bình chọn xem nhóm nào quảng bá nhóm mình nhìu nhất nhỉ (để xem các thành viên của nhóm mình tích cực vận động thế nào). Sẽ có deadline. Mọi người thấy sao ta?
    Nhóm hát muôn năm!

Họ tên
    hiền
    Thanks
    5

chả có năng khiếu về cái gì thì bít tham gia cái gì đây trời
    dị chừng sh thì các nhóm sh chung hả mấy a c

Họ tên
    Motsach
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi Nấm Xem bài viết
    chả có năng khiếu về cái gì thì bít tham gia cái gì đây trời
    dị chừng sh thì các nhóm sh chung hả mấy a c
    Thật ra thì khi tham gia Đội CTXH thì các bạn sẽ biết là các nhóm văn nghệ chỉ là một phần của Đội thôi. Trong Đội còn các các nhóm khác như nhóm kĩ năng, nhóm ban biên tập, nhóm mái ấm nhà mở nữa. Họat động của các nhóm này cũng rất hay, không kém gì những nhóm văn nghệ đâu!

Hơn nữa, khi các bạn tham gia vào Đội, điểm mấu chốt là bạn sẽ tham gia làm Công tác xã hội và tinh thần làm việc của bạn thôi. Bạn đừng lo mình không có năng khiếu lắm về văn nghệ vì văn nghệ cũng chỉ là một cách để mình làm công tác xã hội thôi, nên nhóm văn nghệ không đòi hỏi các bạn phải hát hay mới được vào nhóm hát hay người phải to, khỏe mạnh mới được vào nhóm lân.... Các bạn mới không biết thì các anh chị đi trước sẽ chỉ lại thôi. Đâu có ai mới sinh ra mà biết hết đúng không

Hẹn gặp lại các bạn vào các buổi sinh họat của Đội nhé!

12. The Following 3 Users Say Thank You to motsach For This Useful Post:

contam (16-10-2009), kem cafe (16-10-2009), xuancuong_kt08 (17-10-2009)

Họ tên
    Trần Vũ Bình
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi motsach Xem bài viết
    Thật ra thì khi tham gia Đội CTXH thì các bạn sẽ biết là các nhóm văn nghệ chỉ là một phần của Đội thôi. Trong Đội còn các các nhóm khác như nhóm kĩ năng, nhóm ban biên tập, nhóm mái ấm nhà mở nữa. Họat động của các nhóm này cũng rất hay, không kém gì những nhóm văn nghệ đâu!

Hơn nữa, khi các bạn tham gia vào Đội, điểm mấu chốt là bạn sẽ tham gia làm Công tác xã hội và tinh thần làm việc của bạn thôi. Bạn đừng lo mình không có năng khiếu lắm về văn nghệ vì văn nghệ cũng chỉ là một cách để mình làm công tác xã hội thôi, nên nhóm văn nghệ không đòi hỏi các bạn phải hát hay mới được vào nhóm hát hay người phải to, khỏe mạnh mới được vào nhóm lân.... Các bạn mới không biết thì các anh chị đi trước sẽ chỉ lại thôi. Đâu có ai mới sinh ra mà biết hết đúng không

Hẹn gặp lại các bạn vào các buổi sinh họat của Đội nhé!

Cho anh hỏi cái nha, anh nghĩ các bạn K35 mới vào cũng thắc mắc điều này: Làm công tác xã hội là làm gì??

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối