THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Bạn tôi ơi

Họ tên
    Nhạt Nhạt
    Đang ở
    Bình Định
    Thanks
    97

Mặc định Bạn tôi ơi

Là cái vòng tròn đó, một năm trước, đã từng run lên khi anh đưa cho Nó thư mời đi công tác, và… một năm sau, vẫn cái vòng tròn đó, vẫn là Nó bước lên, nhưng những cảm nhận đã khác trước nhiều. Không còn hồi hộp, tim lặng đi mỗi lần có cái tên ai đó được xướng lên, không thắt chặt trong bàn tay của anh, của chị, chân không còn run khi bước đi nhận thư mời, và… không òa khóc nữa. Nó đón nhận mọi thứ nhẹ hơn bởi những cảm giác ấy đã từng trải qua cả rồi ^^. Nhưng ước muốn thì chưa một lần vụt tắt! Bạn Nó khóc, chỉ cho bạn được cái ôm, một câu đùa cho bạn cười, bé buồn… nhiều lắm, bé cũng vỡ òa trong mớ cảm xúc nhiều màu ấy, những cảm nhận thực sự của bé khi bé đã trải lòng mình với nhiệt huyết trong bé. Bạn Nó ơi, bé ơi, ai cũng muốn tận mắt thấy thành quả của mình với chuyến công tác thực tế nhỉ? Tận tay dắt tay các bé thiếu nhi vào vòng tròn, hướng dẫn trò chơi cho các bé, trao tay bé những món quà rồi diễn cho các bé xem những tiết mục văn nghệ đã chuẩn bị rất lâu… hay tất bật cùng mọi người trong công trình thanh niên, để thấy được những nụ cười tươi vui đó. Cùng cảm nhận ngọn lửa lan tỏa với đồng đội khi làm việc, khi nghỉ ngơi, khi cùng nhau chia sẻ, quan tâm để cảm nhận yêu thương của một đại gia đình. Bạn không được đi, không hẳn nhiệt huyết trong bạn chưa lớn, nó lớn, lớn nhiều nhiều lắm, những gì bạn cho đi vì mục đích cao đẹp ấy, ai cũng nhận ra hết. Vậy nên, giữ mãi lý tưởng suy nghĩ ban đầu bạn nhé! Là hậu phương vững chắc cho mọi người nè. Bạn cũng sẽ rất vui khi nghĩ đến những nụ cười dễ thương mà bạn hằng mong nhìn thấy đúng không? Được hay không đi công tác cũng là một cái duyên, bạn ạ! Bạn sẽ có những cảm nhận cho riêng mình vì những cố gắng trước giờ phải không nè! Cười tươi bạn nhé!

Làn hơi nhẹ, buổi sớm mai
    Đường quen ngõ vắng ngày ngày bước đi
    Nghe cơn gió khẽ thầm thì
    Mùa đông thay áo xuân thì tới nơi
    Đổi thay khắp bốn phương trời
    Mang màu nắng ấm thay lời chào xuân
    Miên man nghĩ đến cuối tuần
    Xuôi về nơi ấy đã từng bước qua
    Hòa vào câu hát ngân xa
    Nụ cười thân mến quê nhà Long An

Đếm từng khoảnh khắc trôi đi, đón chào một chuyến công tác quen thuộc với Đội nhưng lại có những cảm nhận thật nhiều cho từng vai trò khi đã ở những vị trí khác. Hy vọng rằng chuyến công tác “Xuân tình nguyện” sẽ diễn ra thành công tốt đẹp hơn mong đợi. Cùng cảm nhận…

View more latest threads same category:

Last edited by bé hạt tiêu_MTT; 25-03-2012 at 09:54 AM.
    Có một con đường... mang tên... là tình yêu...
    Email: gaubongltn@gmail.com
    Yahoo: behattieu_ltn@yahoo.com

2. The Following 22 Users Say Thank You to bé hạt tiêu_MTT For This Useful Post:

blueclover (05-01-2012), Cua Đại Ca (14-12-2014), heo_93 (06-01-2012), hoacomay (09-01-2012), hoang trang (05-01-2012), hongvank36 (05-01-2012), LeSang (05-01-2012), ngocbich_3012 (09-01-2012), ngthanhlam (05-01-2012), nhiheo_roik35 (09-01-2012), Paru (05-01-2012), pem00n (06-01-2012), Quỳnh Trang (08-01-2012), Ruồi Giấm (05-01-2012), Ruồi Trâu (09-01-2012), sakichuki (05-01-2012), Suma (05-01-2012), than_trom157 (19-09-2012), tuyen_trinhlam (09-01-2012), ve_kon1012 (06-01-2012), vothiminhnhat (05-01-2012), Vũ Đình Thao (05-01-2012)

Họ tên
    Trần Tuấn Khoa
    Thanks
    78

Cảm giác lần đầu tiên nhận thư mời công tác thật khó tả...!

4. The Following User Says Thank You to Paru For This Useful Post:

meoxu (06-01-2012)

Họ tên
    hồng vân
    Thanks
    592

"Không còn hồi hộp, tim lặng đi mỗi lần có cái tên ai đó được xướng lên, không thắt chặt trong bàn tay của anh, của chị, chân không còn run khi bước đi nhận thư mời, và… không òa khóc nữa. Nó đón nhận mọi thứ nhẹ hơn bởi những cảm giác ấy đã từng trải qua cả rồi ^^. Nhưng ước muốn thì chưa một lần vụt tắt!". Có lẽ nó cũng đúng với V.
    Cảm ơn nhá Nhạt Nhạt!

6. The Following User Says Thank You to hongvank36 For This Useful Post:

than_trom157 (19-09-2012)

Họ tên
    Phan Thị Đài Trang
    Đang ở
    Hồ Chí Minh City
    Thanks
    1,303

Không còn là hồi hộp, là tim lặng, là nín thở, nhắm mắt và suy nghĩ không biết bản thân mình có được đi công tác không...
    Thay vào đó... nó đưa ánh mắt mình nhìn anh, nhìn chị, nhìn niềm vui của các bạn, các em ánh lên trong khoé mắt mỗi lần bước ra giữa vòng tròn nhận thư mời ... và nó cũng thấy vui lây!
    Thay vào đó... nó thấy tim mình như nín lặng khi cảm nhận một nỗi niềm trên gương mặt của các bạn, các em...

Cứ mỗi lần vòng tròn như thế, nó lại cảm thấy mình trưởng thành hơn 1 chút. Và chắc hẳn, bạn nó cũng vậy!
    Phan Thị Đài Trang K35
    Y!H: d3vil_thatsme@yahoo.com
    E-mail: daitrangpt@gmail.com
    Tel: 01212062409

Hoa cải đắng quên lòng mình đang đắng
    Nở hoa vàng dọc suối để ong bay...

8. The Following User Says Thank You to Ruồi Giấm For This Useful Post:

Cua Đại Ca (14-12-2014)

Họ tên
    Thu Hằng
    Đang ở
    Tp.HCM
    Thanks
    292

cảm giác khó tả khi nhận thư mời, ko có từ nào để nói.
    THU HẰNG ( Su Meo )
    ĐT: 01229191688
    Email: dongthithuhang@gmail.com
    bongbongxaphong_2209@yahoo.com

TRAO YÊU THƯƠNG

Họ tên
    TRẦN THỊ THÙY TRANG
    Thanks
    1

Thumbs up se chia

Với pé,một k37,thành ra cũng là một mem mới của đội mình, việc ko được đi công tác thì cũng là một điều bình thường...Nhưng thật lòng mà nói thì sao pé có thể ko bùn được chứ, mà đúng hơn pé thấy giận mình lắm cơ. Pé giận mình đã không thể tập văn nghệ tốt, không thể làm các anh chị hài lòng,buồn lắm cơ. Nhưng biết làm sao khi thật sự là pé không có năng khiếu....>_<
    Các anh chị của pé ơi,pé ju các a c rất rất nhiều, các a c đã giúp pé xoa đi bao nổi nhớ nhà, nhớ cái cảm giác được bố mẹ quan tâm,thăm hỏi...Vì thế pé sẽ cố gắng hơn nửa để có thể tập tốt hơn, để có cơ hội được cùng các a c đi công tác, được cùng sẻ chia,đem niềm vui cho các pé thơ...

Pé ju đại gia đình CTXH và ju các a c và các bạn nhìu.

11. The Following 5 Users Say Thank You to TTTTRANG_K37 For This Useful Post:

Cua Đại Ca (14-12-2014), dangvan1308 (06-01-2012), geminee (07-01-2012), Quỳnh Trang (08-01-2012), than_trom157 (19-09-2012)

Họ tên
    Nhạt Nhạt
    Đang ở
    Bình Định
    Thanks
    97

Mặc định Bạn tôi ơi...!!!

Trải qua bao tháng ngày cùng các hoạt động có ý nghĩa khi bước chân vào giảng đường Đại học. Thoáng một chút những kỷ niệm cứ như mới ngày hôm qua, thời gian, sao trôi qua vội quá, bạn nhỉ? Bên cạnh con đường chúng ta đang đi, dẫu những viên sỏi ven đường khiến gót chân ta đau, ngã rẽ đường dài đôi lúc làm đầu gối mỏi nhừ khiến chân ta khụy xuống và dừng lại, nhưng rồi… ngọn lửa đâu đó vẫn thắp lên, bàn tay vẫn cố nắm lấy một bàn tay, để cùng nhau bước tiếp. Một lời, cảm ơn đến bạn, bạn của tôi… Dẫu bực dọc nhau không ít, và hiểu lầm vẫn dài trong suy nghĩ, nhưng có lẽ, chẳng ai lại muốn mất đi một hình ảnh quen thuộc ở nơi đó, và dù có xa lạ không hiểu nhau đến mấy, khi đứng cùng một nơi nhìn nhau, ta mỉm cười vì lòng ta đang cùng một khúc nhạc chung, phải không bạn?

Ta dần trưởng thành hơn khi đoạn đường đi qua không còn ngắn. Và những hoạt động thật xa lạ khiến cho một nhóc tỳ năm nhất bỡ ngỡ, thì giờ đây, với những trải nghiệm được tích lũy không nhỏ, ta dần bắt nhịp với những hoạt động ý nghĩa ấy…Và vô tình, những bức ảnh ngày xưa như sống dậy mọi cảm xúc khi cùng bạn đi qua ngã rẽ tưởng chừng đã nằm lại đâu đó trong vết sẹo thời gian.

Nhớ… nhớ bạn nhiều, có phải đã bắt đầu già rồi nên thường hay nhớ về những cái gọi là “của ngày xưa” không nữa Nhưng kỷ niệm của những ngày đầu đẹp quá bạn tôi nhỉ? Những tờ giấy trắng cùng nhau được tô thêm những nét màu tươi sáng của lý tưởng mà đứa nào cũng xem như điều thật thiêng liêng và to lớn. Trải qua rồi mới thấy niềm vui được tạo nên từ những điều thật bình dị, chỉ cần vươn tay ra là có thể nắm bắt, chỉ là có phải đúng thời điểm hông thôi.

Bạn tôi ơi, ngày hôm nay, chúng ta đứng lại ở đây, vẫn bên cạnh những thứ thân thuộc ấy, chúng ta còn có thêm những bàn tay của “nhỏ em” nữa. Đoạn đường bước cùng nhau vãn còn thênh thang lắm, giữ chặt bên nhau những phút giây ấm áp khi kề bên để cùng vực dậy những trái tim dần nguội lạnh hay ngọn lửa đã dịu đi một chút rồi nhé! Bạn… có cần… tôi….có cần…. chúng ta có cần….

Một ngày mới nắng lên, đem về ấm áp, đem về sức nóng để lan tỏa, để khoảng thời gian bận rộn nhận thấy yêu thương sẽ trở về, sẽ lại tỏa nhiệt như ngày hôm qua. Một ngày mới nắng lên, tôi, và bạn, cùng chung nhịp bước. Bạn tôi ơi…!!!

- Nhỏ -

13. The Following 12 Users Say Thank You to bé hạt tiêu_MTT For This Useful Post:

co 3 la (21-03-2012), Cua Đại Ca (14-12-2014), dangvan1308 (20-03-2012), heo_93 (19-09-2012), hongvank36 (20-03-2012), nhiheo_roik35 (21-03-2012), nhok_hama (27-03-2012), nnd_0409 (19-09-2012), Quỳnh Trang (19-09-2012), Ruồi Trâu (25-03-2012), Sâu róm (20-03-2012), truelove_219 (20-03-2012)

Họ tên
    Nhạt Nhạt
    Đang ở
    Bình Định
    Thanks
    97

Lại một lần nữa... Cảm giác đã khác, là cái cảm giác của chị khi ấy đó! Giờ thì nó đã cảm nhận được rồi, nhẹ tênh nhưng cũng sâu ở đâu đó
    Em, cảm giác của em khi thực sự gia nhập và giành thật nhiều tình cảm cho "nơi này".
    Bạn, đã trưởng thành hơn rồi đúng hông nè... Bình tâm bạn nhé!
    Anh, nụ cười của anh lúc nào cũng bình yên như thế.
    Ừ, đã cho đi và cũng đón nhận rồi
    Ngày cuối tuần thực sự bận rộn nhưng ý nghĩa vô cùng. Hy vọng trời an lành cho lòng người hạnh phúc...
    Sóc Trăng, lần trở lại...hứa hẹn
    Giữ gìn sức khỏe để ngọn lửa cháy thật mạnh đồng đội nhé!

15. The Following 9 Users Say Thank You to bé hạt tiêu_MTT For This Useful Post:

Cua Đại Ca (14-12-2014), heo_93 (19-09-2012), hoang trang (18-09-2012), nnd_0409 (19-09-2012), pethuongk37 (19-09-2012), phạm trọng trâm quỳnh (18-09-2012), Quỳnh Trang (19-09-2012), than_trom157 (19-09-2012), Vũ Đình Thao (21-09-2012)

Họ tên
    Nguyen Phuong Lam
    Thanks
    222

Mặc định Hình như...

Trích dẫn Gửi bởi TTTTRANG_K37 Xem bài viết
    Với pé,một k37,thành ra cũng là một mem mới của đội mình, việc ko được đi công tác thì cũng là một điều bình thường...Nhưng thật lòng mà nói thì sao pé có thể ko bùn được chứ, mà đúng hơn pé thấy giận mình lắm cơ. Pé giận mình đã không thể tập văn nghệ tốt, không thể làm các anh chị hài lòng,buồn lắm cơ. Nhưng biết làm sao khi thật sự là pé không có năng khiếu....>_<
    Các anh chị của pé ơi,pé ju các a c rất rất nhiều, các a c đã giúp pé xoa đi bao nổi nhớ nhà, nhớ cái cảm giác được bố mẹ quan tâm,thăm hỏi...Vì thế pé sẽ cố gắng hơn nửa để có thể tập tốt hơn, để có cơ hội được cùng các a c đi công tác, được cùng sẻ chia,đem niềm vui cho các pé thơ...

Pé ju đại gia đình CTXH và ju các a c và các bạn nhìu.
    Em à, hình như anh nhớ không lầm thì một chuyến công tác cần nhiều nhiều hơn 1 tiết mục văn nghệ tuyệt vời, 1 diễn viên xuất sắc. Hy vọng em sớm tìm ra được những công việc đó để luôn là một phần của chuyến công tác. Gửi em và những bạn như em.
    Nguyễn Phương Lâm k34. Social Work Team.
    Email:nplam1007@gmail.com
    yahoo: bigboy_is_your_friend101
    Phone number: 0945718111

17. The Following 9 Users Say Thank You to nplam1007 For This Useful Post:

bich_k34 (19-09-2012), Cua Đại Ca (14-12-2014), dangvan1308 (19-09-2012), greengrass17 (19-09-2012), heo_93 (21-09-2012), LeSang (19-09-2012), nnd_0409 (19-09-2012), pethuongk37 (19-09-2012), tinhmaik (21-09-2012)

+ Trả lời Chủ đề