THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bh số 21

Họ tên
    Lin Qing Xia
    Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên...
    Thanks
    103

Mặc định Tờ bh số 21

MÙA HÈ XANH LẠI VỀ
    Phạm Đăng Khương
    Mùa hè xanh lại về rồi, bạn ơi bạn có thấy bồi hồi, khi nơi nơi ngân vang lên khúc nhạc mùa hè xanh. Mùa hè xanh lại về rồi mà sao cứ đến mùa hè là con tim ta nao nao làm đôi chân ai xôn xao, bao lớp thanh niên ra đi về khắp mọi miền.
    Mùa hè xanh lại về rồi, này bạn cùng tôi khoác áo xanh về miền quê mới, đắp con đường xây ngôi trường dạy em thơ, viết từng nét chữ thân thương.
    Mùa hè xanh lại về rồi, ta đi muôn phương lòng rộn lên bao niềm mơ ước, bắc cây cầu xây ngôi nhà nụ cười luôn theo ta mỗi mùa hè xanh.

DẤU CHÂN TÌNH NGUYỆN
    Vũ Hoàng
    Những trái tim như ngọn lửa hồng, lòng khát khao tình yêu cuộc sống. Như cánh chim trời tung bay góp sức tô đẹp tương lai nối đất trời vòng tay thân ái.
    Vách núi cao vang lời gọi mời. Về biển khơi tài nguyên lên tiếng. Thôi thúc sức trẻ hôm nay, đất nước mong chờ đôi tay. Những công trình vươn mình đẹp thay.
    Lên rừng xuống biển, dưới cờ Đoàn quang vinh ta tiến vào kỷ nguyên mới. Không ngại gian khổ, những dấu chân tình nguyện chinh phục những đỉnh cao, những dấu chân tình nguyện đẹp những ước mơ xa.

SỨC SỐNG TUỔI TRẺ
    Chu Hoàng Thông
    Tuổi trẻ có trong tôi và trong bạn. Là nguồn sống thanh cao và vô hạn. Là tin yêu là cho nhau bừng lên với muôn sắc màu. Tuổi trẻ biết nghĩ suy và yêu đời. Là cảm xúc thiêng liêng và cao vời, biết gắn bó cho tình yêu, biết hy sinh cho cuộc sống vì quê hương đất nước mãi luôn đẹp giàu.
    Tuổi trẻ ơi, tuổi trẻ ơi. Là câu hát biết bao con người, cùng vươn đến và chia sẻ từng gian khó hiểm nguy trong đời. Lòng mong muốn vì đất nước cùng vươn tới giấc mơ sức trẻ. Rồi năm tháng dần trôi mau một tình yêu mãi không phai nhòa.

MÙA HÈ QUÊ HƯƠNG
    Nhóm KTX
    Mặt trời rực sáng trên đồng. Một ngày mới với bao niềm vui. Một ngày áo xanh ngang trời. Mùa hè ơi quê hương gọi mời. Chung tay về đây bên những xóm làng. Cho ngày mai tươi sáng. Ta mang trong tim nhiệt huyết thanh niên. Mong quê hương đẹp giàu.
    Dịu dàng hương lúa trên đồng. Tình yêu nào lớn như tình quê. Lững lờ sông nước đôi dòng. Mùa hè xanh quê hương chờ mong. Như phù sa vun đắp đôi bờ. Cho đồng quê nhịp sống mới. Đây màu xanh thân thiết với bao nghĩa tình.
    Nhanh lên nào bạn ơi. Nhịp chân bước trên những miền xa. Mai sau còn trong ta. Niềm khát khao tuổi xuân đẹp tươi. Mong quê mình đẹp hơn. Cùng chung sức bàn tay dựng xây. Nào cùng hát bài ca. Về thanh niên tình nguyện chúng ta.

BẢY SẮC CẦU VỒNG
    Nguyễn Hồng Thuận
    Ngày thơ bé em lớn lên bên câu chuyện cổ tích của mẹ, có cầu vồng lấp lánh, câu chuyện lớn theo em từng ngày, và em hồn nhiên hát ca la...la la. Cầu vồng ơi ! Một ngày kia hãy bừng sáng lên. Khi em cười, khi em vui, màu đỏ thắm rơi trên bầu trời. Em ngước nhìn và em mơ ngày mai rất đẹp.
    Tình yêu đến em ước mơ như câu chuyện cổ tích của mẹ có cầu vồng lấp lánh, có hoàng tử khôi ngô bên đời và em hồn nhiên hát ca la... la la. Cầu vồng ơi ! Và tình yêu hãy bừng sáng lên. Sao em buồn cho mưa rơi, màu lam tím rơi trên bầu trời, em ngước nhìn và em mơ ngày mai nắng hồng, cho em cười, cho em vui, màu hồng mãi ghi lên cuộc đời, những sắc màu cầu vồng kia sẽ luôn sáng lên bên em.
    Và năm tháng vẫn cứ trôi những vui buồn rồi qua trong đời, em mĩm cười nhận ra sắc màu đã tô lên cuộc đời và em hồn nhiên hát ca la... la la... và bài ca là tình yêu của ta đến em. Cho em tình yêu xanh tươi, tình yêu ấy xanh hơn mây trời. Những nguyện cầu về tình yêu giờ như phép màu, cho em cười, cho em vui, màu hồng mãi ghi lên cuộc đời, những sắc màu cầu vồng kia sẽ luôn sáng lên bên em.

GIẤC MƠ MONG TÌM THẤY
    Vũ Quốc Việt
    Một chiều tôi đi tìm về nơi phố xưa. Lối nhỏ thân quen nay sao bộn bề. Lũ trẻ lang thang như đang ngậm ngùi. Chờ ngóng những giấc mơ. Rồi một đêm qua lạnh lùng giữa phố xa. Có đứa run run đôi tay nghẹn ngào. Có đứa lom khom đôi chân tật nguyền và than van. Dòng đời trôi mãi có lúc sương khuya nghe ướt lạnh. Chú bé co ro giữa phố chợ lạnh lùng gối chăn. Giật mình đêm mưa nhớ thấy cha đi về với mẹ. Quấn quít bên nhau con dỗi hờn. Mẹ lặng lẽ dỗ dành.
    Từ khi em sống kiếp lang thang đơn côi lạnh lung. Đời em chưa biết phút yên vui yêu thương ngọt lành. Tuổi thơ em chưa biết tung tăng vui chơi bạn bè. Tuổi thơ em chưa áo chưa cơm chưa vui học hành. Ôi đau xót. Đời phiêu du ca hát ta xin dâng lên lòng thành. Lời hôm nay ta hát cho em yêu thương mộng lành. Hỡi nhân gian thương xót em thơ tương lai mịt mờ. Bàn tay ơi cứu giúp em thơ tìm được những giấc mơ.
    Khi mùa đông sắp đến cũng là khi lòng nghe giá rét. Muốn chạy ngay về nơi tổ ấm ước ao mẹ kể chuyện. Ước ao được đánh đòn rồi được cha âu yếm.
    Từ khi em sống kiếp… tìm được những giấc mơ.
    ĐOÁN TÊN
    Xưa có anh chàng, méo đầu mà hai mắt to.
    Miệng hay nói hay cười, lắc lư thân hình khi đi.
    Hai tai to, hai chân nó lèo khèo.
    Đố ai đoán ra đúng tên anh chàng kia?