THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bh số 26

Họ tên
    Lin Qing Xia
    Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên...
    Thanks
    103

Mặc định Tờ bh số 26

ÁO TRẮNG ĐẾN TRƯỜNG
    Xuân Phương

Áo trắng em đến trường, cùng đàn chim ca rộn ràng. Từng làn gió vờn tóc em, kỉ niện buồn vui ngập tràn.
    Ánh nắng sân trường nhớ em, từng trang vở còn mực thơm. Từng ô cửa, từng ô cửa và bao mơ ước tuổi học trò.
    Áo trắng, áo trắng, áo trắng. Em phải giống như, chút mây chút nắng hững hờ, nhẹ bay bay. Cứ đi chầm chậm, cô học trò ơi! Tóc xanh thẹn thùng chiều nghiêng đợi chờ.
    Áo trắng, áo trắng, áo trắng. Em phải giống như chút mây chút nắng hững hờ, nhẹ bay bay. Sách luôn giữ chặt trong tay. Mắt ơi đừng liếc sợ ngày qua mau, qua mau.

ƯỚC MƠ CHIẾN SĨ
    Lưu Hà An

Nào cùng nhau ta hát lên. Chúng ta là chiến sĩ. Nào cùng nhau ta hát lên. Chúng ta yêu cuộc đời.
    Bạn hãy vui cùng những người lính trẻ. Rất yêu đời và luôn mơ ước. Ước mơ được giữ trong tim mình. Những tháng năm đồng đội bên nhau.
    Đời lính có khi thật nhớ nhà. Nhờ gió đem lời yêu thương. Gửi tới nơi quê nhà. Nơi có những vì sao đợi mong.
    Đời lính có cây đàn tâm tình. Hòa tiếng khi lòng buồn vui. Đàn theo ta đi khắp nơi. Theo bước chân hành quân, suốt cuộc đời.
    Nào cùng nhau ta hát lên. Chúng ta là chiến sĩ. Nào cùng nhau ta hát lên. Chúng ta yêu cuộc đời.

THANH NIÊN VÌ NGÀY MAI
    Phạm Đăng Khương

Dù lên rừng hay xuống biển, dù vượt suối qua đèo dốc cao. Thanh niên ta sẵn sang đi tới xây cuộc đời mới.
    Những thành phố mới sẽ mọc lên, những con đừơng thênh thang rộng mở. Nào Đoàn ta đi lên núi sông đang chờ.
    Đường về tương lai bao la. Thế giới cùng ta hát chung một bài ca. Con rồng Việt Nam đang lớn lên từ khắp muôn nhà. Và Đoàn ta đi lên, đi lên vì ngày mai.
    Bàn chân từng quen chiến trường. Đời đã nếm trải nhiều gió sương. Thanh niên ta tiến về trước, vui cùng nhịp bước.
    Hát cùng non nước những bài ca. Sáng lên niềm tin khắp mọi nhà. Rộn niềm vui, ta ca hát vang lên đường.
    Đường về tương lai bao la. Thế giới cùng ta hát chung một bài ca. Con rồng Việt Nam đang lớn lên từ khắp muôn nhà. Và Đoàn ta đi lên, đi lên vì ngày mai.

THANH NIÊN XUNG PHONG
    Phan Huỳnh Điểu

Là thanh niên xung phong, chúng ta hát vang bước lên đường. Cùng đi xây tương lai như muôn lớp sóng trào đại dương. Vì yêu quê hương mà đâu cần thanh niên có, đâu khó có thanh niên. Lời Bác còn âm vang giục ta đường xa mau tiến tới. Dù gặp đồi núi cao, dù vượt dòng nước sâu. Dù nhọc nhằn đến đâu là thanh niên xung phong ta hứa quyết tâm đi đầu.
    Từ nơi sâu hoang vu chúng ta tiến lên những cánh đồng. Mùa lúa chín bát ngát dòng kênh uốn quanh từ bờ sông.. Đường đi Tây Ninh, đường qua Đồng Nai, Sông Bé, ai ghé đến Tha La đều thấy mùa lên tươi xanh mà trong lòng vui như chấp cánh. Chiều chiều hòa tiếng ca, mừng một ngày đã qua. Một ngày mà chúng ta đổ mồ hôi góp sức tô thắm cho quê hương nhà.
    Một mùa xuân rộn ràng đang mong. Là thanh niên xung phong. Thanh niên xung phong.

CÒN THƯƠNG NHAU THÌ VỀ
    Nguyễn Cường

Gặp lại em mùa mưa con đường xưa đây rồi. ( Là là…) Gặp lại em nhịp chiêng, chén rượu nghiêng đến mời. ( Là là…).
    Ánh mắt ấy, tiếng nói ấy thương thương hoài.
    Gió thế đấy, nắng thế đấy, không vơi đầy.
    Lời chào như xưa, nụ cười như xưa, nhịp gùi đong đưa… Vẫn như ngày nào.
    Ta yêu nhau thì về Buôn Mê Thuột (ư à…). Còn thương nhau thì về Buôn Mê Thuột (ư à…).
    Em cao nguyên huyền thoại, em cao nguyên cỏ dại. Một cao nguyên ở trong tôi vừa thật gần, vừa xa xôi (a ha). Có cái nắng, có cái gió, có nỗi nhớ không mang tên. Không mang tên người ơi.

ĐÔI MẮT PLEI KU
    Nguyễn Cường

Em đẹp thế Pleiku ơi, trái tim tôi muốn vỡ tan rồi. Không dám nhìn vào đôi mắt ấy. Đôi mắt Pleiku biển hồ đầy. Có hàng thông xanh trong đôi mắt em. Có dòng SeZan trong đôi mắt em. Có hương rượu cần say men, say men.Có ngọn lửa nào đang nhen, đang nhen… chơi vơi.
    Xin được hát theo con tim. Giấc mơ đẹp nhất tôi đi tìm. Mơ đắm chìm vào đôi mắt ấy. Đôi mắt Pleiku Biển Hồ đầy. Những gì mê say đưa tôi tới đây. Gió ngàn cao nguyên sương buông tóc mây. Mắt em một chiều Pleiku xa xôi. Vẫy gọi mặt trời cao nguyên lên ngôi, lên ngôi…
    Em đẹp thế Pleiku ơi, trái tim tôi muốn vỡ tan rồi. Không dám nhìn vào đôi mắt ấy. Đôi mắt Pleiku biển hồ đầy.