THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Học Được Gì Qua Trò Chơi Lớn

Họ tên
    Mẫn Mẫn
    Thanks
    3

Thumbs up Học Được Gì Qua Trò Chơi Lớn

Mỗi chuyến tập huấn đều có một ý nghĩa riêng của nó. Cả việc chơi trò chơi lớn tới sáng luôn...vậy các bạn đi tập huấn có biết ý nghĩa trò chơi lớn khi qua trạm Thổ không? và ý nghĩa của toàn bộ trò chơi lớn....??? Tại sao qua trạm phải thay đổi nến hay bị trạm trưởng thổi nến đi, sau khi qua trạm mới đốt lại???
    comment nào các bạn.....hihi......

View more latest threads same category:

2. The Following User Says Thank You to jack For This Useful Post:

xuancuong_kt08 (06-11-2009)

Họ tên
    Nguyen Phuong Lam
    Thanks
    222

Em chỉ xin nói ý kiến của mình về việc thay đổi nến hay bị trạm trưởng thổi nến đi, sau khi qua trạm mới đốt lại. Trước hết, ngọn nến tượng trưng cho ngọn lửa nhiệt huyết của tuổi trẻ về tinh thần Công tác xã hội. Những ngọn lửa thắp sáng niềm tin, hy vọng. Và ngọn lửa đó được thế hệ đi trước trao lại cho thế hệ đi sau và sẽ mãi như thế. Mỗi trạm thể hiện cho những khó khăn, vất vả mà khi chọn con đường này chúng ta chắc chắn sẽ gặp. Mỗi trạm là mỗi thử thách về tinh thần, sự đoàn kết... Những khó khăn, thử thách đó có thể sẽ khiến cho ngọn lửa của chúng ta càng ngày càng giảm đi và có thể tắt hẳn. Nhưng nếu mọi người cùng đoàn kết, giúp đỡ lẫn nhau vượt qua được những khó khăn thử thách đó thì chắc chắn ngọn lửa của chúng ta sẽ lại được thắp lên. Không chỉ vậy việc được trạm trưởng thắp lại ngọn lửa còn mang một thông điệp. Các anh chị tin tưởng vào các em - những người sẽ tiếp tục mang theo và trao lại ngọn lửa cho các thế hệ sau.

4. The Following User Says Thank You to nplam1007 For This Useful Post:

contam (08-11-2009)

Họ tên
    Xuân Cường ^^ nh0k p0lym3 ~~"
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

trạm Thổ là trạm MM phải không ta?? ^^! nếu đúng thì nó là trạm kĩ năng... uh, trong khoảng thời gian ngắn, nó không thể dạy kĩ năng, nhưng nó cho chúng ta biết được ý nghĩa của việc học kĩ năng, với Đội mình, việc có kĩ năng là điều vô cùng quan trọng trong bất cứ chương trình nào của Đội..

Họ tên
    aqing chen
    Thanks
    142

mấy bé trên nói cũng gần đầy đủ hết rùi anh, em xin bổ sung wa trạm Thổ e còn học thêm được 1 điều nữa là "bắt muỗi" ...hihi

Họ tên
    Mẫn Mẫn
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi aqing Xem bài viết
    mấy bé trên nói cũng gần đầy đủ hết rùi anh, em xin bổ sung wa trạm Thổ e còn học thêm được 1 điều nữa là "bắt muỗi" ...hihi
    con mắm aqing này thật là vô duyên quá đi ah......ai biểu đợi các đội lâu quá làm muỗi cắn a quá trời, nên a mới phạt vậy thôi......há há.....còn các em khác thì.......nói cũng có phần đúng nhưng chưa đầy đủ.......comment tiếp đi nhé!

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

Theo e thì
    Trò chơi lớn trước tiên là dịp để các đội viên chơi. Thông qua đó củng cố thêm tình cảm giữa mọi người, xích mọi người, các k lại gần nhau hơn. Rèn luyện tinh thần, ý chí, kĩ năng vượt qua khó khăn, thử thách để hoàn thành nhiệm vụ bằng lòng quyết tâm, tinh thần đồng đội, sự đoàn kết và kĩ năng của đội viên. Cũng là dịp để các đội viên hiểu thêm về 4 chữ "công tác xã hội", về tinh thần công tác xã hội, về Đội và tấm lòng của các a c đi trước dành cho Đội, cho các bé, cho công tác xã hội
    Lửa thì e tán thành với ý kiến của a Lâm đó chính xác cũng là những gì e định nói khi mới đọc bài này (công nhận hai ae mình hợp nhau KL nhỉ :X:X:X)
    Trạm thổ e chưa đc qua nên k có ý kiến gì hết, nhưng nghe mọi người kể thì cũng phần nào hiểu đc sự ác độc của MM
    Hoàn thành bài thu hoạch rồi nhá Chị Quỷ xẹp lép
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

Họ tên
    Nguyễn Hữu Đức
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    90

Cảm nhận về trò chơi lớn ưh...cũng có nghĩ...nhưng không có ý kiến...không phải không cảm nhận ah nha...!!!

Họ tên
    Mẫn Mẫn
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi manhood103 Xem bài viết
    Cảm nhận về trò chơi lớn ưh...cũng có nghĩ...nhưng không có ý kiến...không phải không cảm nhận ah nha...!!!
    có cảm nhận mà không dám nói hả? hay là do mắt bị đỏ nên k tham gia dc hả?

Họ tên
    Mẫn Mẫn
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi meoxu Xem bài viết
    Theo e thì
    Trò chơi lớn trước tiên là dịp để các đội viên chơi. Thông qua đó củng cố thêm tình cảm giữa mọi người, xích mọi người, các k lại gần nhau hơn. Rèn luyện tinh thần, ý chí, kĩ năng vượt qua khó khăn, thử thách để hoàn thành nhiệm vụ bằng lòng quyết tâm, tinh thần đồng đội, sự đoàn kết và kĩ năng của đội viên. Cũng là dịp để các đội viên hiểu thêm về 4 chữ "công tác xã hội", về tinh thần công tác xã hội, về Đội và tấm lòng của các a c đi trước dành cho Đội, cho các bé, cho công tác xã hội
    Lửa thì e tán thành với ý kiến của a Lâm đó chính xác cũng là những gì e định nói khi mới đọc bài này (công nhận hai ae mình hợp nhau KL nhỉ :X:X:X)
    Trạm thổ e chưa đc qua nên k có ý kiến gì hết, nhưng nghe mọi người kể thì cũng phần nào hiểu đc sự ác độc của MM
    Hoàn thành bài thu hoạch rồi nhá Chị Quỷ xẹp lép
    em mà qua trạm anh thì biết....cái đội nào lùn lùn thì chắc chắn chết với Trạm thổ......há há............

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

Trích dẫn Gửi bởi jack Xem bài viết
    em mà qua trạm anh thì biết....cái đội nào lùn lùn thì chắc chắn chết với Trạm thổ......há há............
    Vậy là e gặp may oài.Ăn mừng cái đã chứ. Trạm gì mà cứ thik giết người thế thì thôi, cho tiền e cũng k qua
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối