THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 56

Chủ đề: “hôm nay mình là anh chị”

Họ tên
    Xuân Cường ^^ nh0k p0lym3 ~~"
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

Smile “hôm nay mình là anh chị”

12/09/09
    Đã có những k35 đầu tiên lên với Đội… tụi nó giờ là anh chị cả rồi, sao thấy oai thế nhỉ??? Hehehe
    Nhớ ngày nào vào Đội, nó phải làm quen với các truyền thống, hay chỉ là “luật bất thành văn” của Đội… hôm nay, đi ăn chung với mấy bé, nhìn tụi nó mời từng anh chị để nhớ tên mà nó thấy tội nghiệp cho bé quá… năm ngoái nó cũng vậy, nhớ lần đi uống dừa tăc chung, nó không mời ai cả mà uống trước, thế là “được” nhắc… ôi, sao mà nhớ thế không biết!!!
    Rồi tụi k35 cũng sẽ quen với việc được gọi là “bé” nữa… năm ngoái, hồi mới vô Đội, nó không thích bị gọi như vậy đâu, nhưng dần dần dường như thấy thích, thấy hay hay, tại nó làm cho nó thấy mình bé bỏng và được anh chị chiều chuộng…
    Năm nay tụi nó được là anh chị, thế nhưng nhiều đứa vẫn buồn, buồn vì già thêm 1 tuổi, buồn vì sẽ không được cưng chiều như trước nữa…(nhưng mà chỉ 1 chút thôi). Hay là tụi nó đang ganh tị với mấy bé k35 nhỉ??? Hehe, tự nhiên sao thấy mình lại tham lam thế không biết, vừa muốn làm anh chị, vừa lại muốn được cưng chiều…haizz, xấu hổ quá đi mất… 
    “Hôm nay mình là anh chị!!!”, nghe cũng khoái chứ nhỉ???  nhưng cái quan trọng là giờ đây, tụi nó phải có trách nhiệm hơn với Đội, phải có trách nhiệm với các em… từ hôm nay, tụi nó sẽ thay các anh chị, sẽ là những người trực tiếp hướng dẫn, dìu dắt các em k35 vào Đội… tụi nó sẽ cùng với các anh chị thắp lên ngọn lửa nhiệt huyết trong trái tim của các bé, sẽ mang tình yêu thương của mình giữ các bé ở lại với Đội…
    Cố lên nhé k34!!! “hôm nay mình là anh chị” rồi đó, hãy sống có trách nhiệm hơn, hãy làm cho ngôi nhà CTXH luôn là nơi mà mấy bé sẽ thấy yêu mến và muốn gắn bó…tất cả mọi người sẽ cùng nhau giữ cho ngọn lửa CTXH luôn mãi cháy, nó tin là như vậy, bạn nó cũng tin là như vậy, cố lên nhé tụi mày!!!

Nhok Polyme ^^

View more latest threads same category:

2. The Following 5 Users Say Thank You to xuancuong_kt08 For This Useful Post:

aqing (19-11-2009), HatomiRika (14-11-2009), kem cafe (23-11-2009), Ruồi Giấm (07-05-2010), than_trom157 (01-12-2009)

Họ tên
    Hoong Hyop
    Đang ở
    Tiền Giang
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi tieuthien1010 Xem bài viết
    anh mày vẫn còn phơi phới tuổi xuân chứ già đâu mà già.Nói nhỏ nghe nè,vừa rồi đại hội có 1 bé k35 nói nó không tin anh là k33,nó nói anh trẻ quá,tưởng k35 chứ.keke
    Chứ ko phải toàn đi chơi chung với người già hoài sao ku?
    Điều 1: Tôi luôn luôn đúng.
    Điều 2: Nếu tôi sai xin xem lại điều 1.
    M.O.T 1011
    Melodies Of Time 2010-2011

Họ tên
    tockhongroi
    Đang ở
    đây
    Thanks
    67

"Cuc cu..cuc cu..CHIM.._______....chim tung bay hot vang trog binh minh..."(hat..). Oi nho wa. luc moi vao Doi, nghe, cuoi. vai thang sau, hat thiet sung, cuoi thiet to.hjhj...vai thang sau..nho!!! Sao lau roi bon a c moi len chuc tui minh k HAT nhu vay nua nhi? haha..lam a c roi..^^

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

HHHHHHHUUUUUUU''''''''''!!!!!!!!! De nghi cac a c phai yeu thuong chieu chuong k35.
    K35 luon de thuong nhat
    K35 luon xinh dep nhat
    K35 luon gioi nhat
    K35! Yeah! Yeah! Yeah!
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

Trích dẫn Gửi bởi xanhthaonguyen23 Xem bài viết
    gạch lót đường có sao đâu anh! phải chứng tỏ mình là người "nhớn" biết thương em út chứ!
    Oi troi oi! Sao lai noi dai the
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

Họ tên
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi meoxu Xem bài viết
    HHHHHHHUUUUUUU''''''''''!!!!!!!!! De nghi cac a c phai yeu thuong chieu chuong k35.
    K35 luon de thuong nhat
    K35 luon xinh dep nhat
    K35 luon gioi nhat
    K35! Yeah! Yeah! Yeah!
    em ơi thiếu rồi, K35 nhiều máu D nhất nữa..

Họ tên
    aqing chen
    Thanks
    142

Trích dẫn Gửi bởi meoxu Xem bài viết
    K35 luon de thuong nhat
    K35 luon xinh dep nhat
    K35 luon gioi nhat
    K35! Yeah! Yeah! Yeah!
    ok đồng ý với bé My, k35 mà mấy anh chị phải "yêu thương" chứ, chỉ có 1 năm thui tụi em ráng cảm nhận " tình yêu thương" cuả mấy ac nha, năm sau hông thương k35 nữa để dành thương k36.....

Họ tên
    hột mít
    Thanks
    9

em ơi thiếu rồi, K35 nhiều máu D nhất nữa..
    anh ơi! D vẫn còn ít mà! K D, sinh năm D. nhưng ko ai D, hjhj. 35 năm sau còn có người gấp đôi mình hehe. DDDDDDDDD!!!!!!!!!!!!!

Họ tên
    Nguyễn Ngọc Uyên
    Thanks
    5

hì^__^ K35 thật sự cảm thấy thât lè happi^^ dc cưng chìu và iu thương nhiu` như thia'^^
    " pé nà, em qua đội kịch nhá..."
    "hok qua nhóm rối đi..."
    "em hok xinh nhưng tự tin mà ... đôi kịch..."
    ngày đầu tiên...choáng thật...các anh chị làm các pé rôi'... đuối... nhưng mà iu lém cơ...
    cám ơn tất cả các anh và các chị( những người đc xem là già^^)
    các anh chị hok còn dc cưng chìu như ngày xưa...nhưng thay vào đó là sự ngưỡng mộ mà^^ vui lên nào.... một ngày nào đó hok xa pé cũng sẻ đc gọi bằng chi ^^ hì...
    Iu lắm mọi người^^

Họ tên
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi kat Xem bài viết
    hì^__^ K35 thật sự cảm thấy thât lè happi^^ dc cưng chìu và iu thương nhiu` như thia'^^
    " pé nà, em qua đội kịch nhá..."
    "hok qua nhóm rối đi..."
    "em hok xinh nhưng tự tin mà ... đôi kịch..."
    ngày đầu tiên...choáng thật...các anh chị làm các pé rôi'... đuối... nhưng mà iu lém cơ...
    cám ơn tất cả các anh và các chị( những người đc xem là già^^)
    các anh chị hok còn dc cưng chìu như ngày xưa...nhưng thay vào đó là sự ngưỡng mộ mà^^ vui lên nào.... một ngày nào đó hok xa pé cũng sẻ đc gọi bằng chi ^^ hì...
    Iu lắm mọi người^^
    em ơi thiếu rồi nè: "bé ơi, con gái vô nhóm Lân mới đựơc các anh cưng chiều.. hehe, hiếm mới quý mà em.. welcome em nhé... hehe"

Họ tên
    Thanh MMR
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    252

Trích dẫn Gửi bởi xuancuong_kt08 Xem bài viết
    em ơi thiếu rồi nè: "bé ơi, con gái vô nhóm Lân mới đựơc các anh cưng chiều.. hehe, hiếm mới quý mà em.. welcome em nhé... hehe"
    em ơi trai nhóm Lân nhiều lắm à!thôi vô nhóm Hát đi em,nơi đó có nhiều con gái mà Trai nhóm hát cũng đâu thua trai nhóm lâm đâu,hehe mà số lượng không nhiều lắm nên em dễ lựa chọn.Ở nhóm lân chưa chắc "hiếm" là "quý"đâu em.xl nhóm lân nha.hehe
    Hà Tĩnh mình thương!!!

+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối