THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [Introducingday_2019][Phóng sự]

Họ tên
    Lâm Mạnh Trường
    Thanks
    0

Mặc định [Introducingday_2019][Phóng sự]

Vào tối ngày 17/10/2019, Đội Công tác xã hội đã tổ chức thành công ngày Hội INTRODUCING DAY 2019 mang chủ đề EXTRICATE YOURSELF dành cho tất cả các bạn sinh viên, đặc biệt là các bạn tân sinh viên K45 tại sảnh cơ sở A, Đại học Kinh tế TP. Hồ Chí Minh.

Đây là lần thứ ba ngày Hội chào đón Tân sinh viên của Đội Công tác xã hội được tổ chức, với mong muốn mang lại một sân chơi đầy năng lượng cho các bạn, cũng như để các bạn hiểu hơn về Đội và các hoạt động của Đội trong những năm qua.

Các bạn Đội viên đã có mặt tại sảnh A từ 15h00 để bắt đầu công việc setup các gian hàng đặc trưng của ngày Hội như gian hàng Check-in, Triển Lãm Ảnh, Trưng Bày, Quà Tặng, Handmade và các Gian Hàng Trò Chơi.

Khoảng 17h00, các bạn sinh viên đã có mặt tại sảnh A, và chỉ sau 15 phút, các bạn đã tập trung đông đúc và náo nhiệt, kín lối khu vực. Lúc này các gian hàng bắt đầu hoạt động và giới thiệu cho các bạn.

Các gian hàng được sự hưởng ứng rất nhiệt tình của các bạn sinh viên, nhất là gian hàng Handmade và các gian hàng trò chơi. Đồng thời, gian hàng trưng bày cũng được các bạn rất quan tâm, ở đây các bạn được xem mô hình một chuyến công tác xa của Đội, cũng như được giới thiệu các mô hình, sản phẩm kỹ năng “MADE IN CTXH” vô cùng đặc biệt!

Tại gian hàng Handmade, các bạn được thử sức của mình tự làm vòng đeo tay và dreamcatcher vô cùng “xịn sò” với sự hướng dẫn của các bạn Đội viên.

Đến 18h45, các gian hàng đóng lại, sinh viên tập trung trước sân khấu. Lúc này, các bạn được xem đoạn clip giới thiệu về các hoạt động, tổ chức và truyền thống của Đội Công tác xã hội.

Ngay sau đó là phần giới thiệu về nhóm Mái ấm, nơi giữ lửa và giữ truyền lửa Công tác xã hội đến mọi người. Các bạn còn được xem một bài múa thủ ngữ “Tự Nguyện” từ các anh chị nhóm Mái ấm, với nhiều thông điệp ý nghĩa muốn gửi đến các bạn sinh viên.

Sau phần giới thiệu của nhóm Mái ấm, các bạn sinh viên được thưởng thức các tiết mục văn nghệ vô cùng hấp dẫn đến từ năm nhóm Văn nghệ trực thuộc Đội. Đó là các tiết mục từ các nhóm Lân, Múa, Hát, Rối và Kịch.

Các nhóm văn nghệ sinh hoạt hàng tuần vào 17h30 thứ ba để luyện tập với mong muốn mang các tiết mục hấp dẫn và niềm vui đến cho bà con và các em thiếu nhi ở địa bàn công tác hay ở các Mái ấm trong thành phố.

Cuối chương trình, các bạn được ngồi cùng nhau và hát vòng tròn chia tay quen thuộc với các bạn Đội viên. Tuy còn nhiều bỡ ngỡ, nhưng trong ánh mắt của các bạn đều ánh lên sự thích thú đối với phong cách sinh hoạt của Đội.

Đội công tác xã hội sinh hoạt định kỳ vào 17h30 thứ ba và thứ năm hàng tuần tại sảnh cơ sở A. Các bạn sinh viên quan tâm về Đội và các hoạt động của Đội có thể cùng tham gia sinh hoạt với anh chị và các bạn để hiểu nhiều hơn về Đội nhé!