THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [Phóng sự ] Chuyến vui chơi với trẻ em OVC do chùa Kỳ Quang II tổ chức

Họ tên
    la lala
    Thanks
    206

Mặc định [Phóng sự ] Chuyến vui chơi với trẻ em OVC do chùa Kỳ Quang II tổ chức

Trải nghiệm đầu tiên

Chủ Nhật này – một ngày Chủ Nhật không giống bất kì chủ nhật nào khác, ngày mà nó, các bạn và các bé rất mong chờ háo hức được vui chơi với các bé OVC tại công viên Hoàng Văn Thụ do chùa Kì Quang II tổ chức. Ngoài các thành viên trong Đội, còn có sự tham gia của các bạn, và các anh chị bên Generation Echo cũng với sự hỗ trợ cho chương trình với số tiền là 1.000.000 VNĐ. Đó là sự hỗ trợ mà đã giúp các bạn và nó có thể chuẩn bị chương trình một cách tốt và chu đáo hơn với những sự khởi đầu và bắt đầu cho một trải nghiệm đầu tiên…

Ngày nó đã mong chờ từ rất lâu rồi. Với những sự lạ lẫm và bỡ ngỡ ngay những giây phút ban đầu tụi nó chỉ có thể nhìn nhau và nhìn các bé, không biết bắt đầu như thế nào. Nó nhìn bạn, bạn nhìn nó, bé hỏi Nó : “Chị ơi, bây giờ làm gì đây chị?”. Dường như trong nó có một cảm xúc gì đó không nói nên lời. Nó nhìn em, nhìn bạn… chân tay lúng túng. Nó cảm thấy lạ lẫm, các em ở đây không giống như những bé mà Nó từng gặp, các bé tỏ ra e ngại với chính tụi nó. Nhìn đôi bàn tay níu chặt ba mẹ không muốn rời, hướng ánh mắt dè dặt về phía nơi mà mọi người đang tụ tập. Dường như có một khoảng trống vô hình giữa các bé và Nó… Lạ quá!..

Tiếng vỗ tay quen thuộc, vòng tròn được mở ra, những bài hát nhịp nhịp đều bước, những gương mặt thân quen, hình như trong Nó và trong bạn, trong bé dường như đã lấy lại được sự tự tin. Có chút gì đó như thay đổi. Các bé tiến gần lại phía vòng tròn của tụi Nó, không ai bảo ai nhưng hình như có một chút gì đó sáng bừng lên cái không khí ngay lúc ấy. Những lời hỏi thăm thân tình, những câu chào rụt rè, những tiếng cười ngượng ngịu cuối cùng cũng vang dần lên.

Khoảng cách dường như được xóa nhòa bởi thời gian. Không gian nơi đây cũng dường như trở nên mát dịu hơn nhiều, nhất là trong cái nắng hè oi bức. Nó hòa mình vào cái không khí tươi vui đó. Những mong chờ trong nó như vỡ òa khi được ca hát, được đùa vui với các em, những cái nắm tay tận tình... “Chị ơi! Anh kia vui quá!” Niềm vui của Nó như hòa vào niềm vui của bé. Nụ cười của bé làm nó thấy ấm người, có gì đó, một cảm giác nhẹ nhàng len lỏi vào bên trong nó. Đó là cảm giác của niềm hân hoan, hạnh phúc!

“… Bé yêu biển lắm, biển có biết không nào!.....Lá lá lá la lala là la lá…….” Tiếp đó những giai điệu vui tươi làm âm vang không khí nơi đây. Những sự vui thích, hứng thú xuất hiện trên khuôn mặt của các bé. Tiếng hát dường như là sự kết nối đồng điệu từ những gì nó và các bé có thể cảm nhận được mà khó có thể diễn tả thành lời, có chút gì đó bắt đầu cảm nhận được sự thương yêu, thân thuộc.

Chương trình cứ thế tiếp diễn với sự hân hoan ngày một tăng của các bé khi nhìn thấy những cây cọ với đầy màu sắc. Những con thú ngộ nghĩnh dễ thương được tô sáng dần lên bởi bàn tay của chính các bé, với những màu sắc thật tươi vui ngộ nghĩ, nào là chú mèo tam thể với màu sắc ngộ nghĩnh, chú ếch cầu vồng tinh nghịch, cá sấu xanh da trời dễ thương…

Giờ phút cuối đã đến, Nó cảm nhận rõ được sự tiếc nuối trên khuôn mặt của các bé, của bạn và ngay chính bản thân Nó cũng đang cảm nhận điều ấy. Nhất là giấy phút tặng quà, trên khuôn mặt tươi cười sáng rỡ ấy, ẩn giấu đâu đó chút tiếc nuối cho một chương trình sắp kết thúc.

Tiễng cười vang hân hoan. Những cái nắm tay thật chặt để nó cảm nhận rõ hơn về những người bạn những người dồng đội của nó và đặc biệt đó là những người bạn mới từ web GenerationECho… Cám ơn thật nhiều đến các bạn và chúc cho mọi người cùng khởi động một mùa hè xanh với lòng nhiệt huyết thật cao nhé !