THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Chủ đề: Truyền thống - những gì nên giữ cho tốt

Họ tên
    con nhim con
    Thanks
    4

Mặc định Truyền thống - những gì nên giữ cho tốt

Chiều nay rảnh rỗi tranh thủ ghé diễn đàn chút, đọc được cái new topic về K35 họp! Họp k35, thấy tinh thần các bé như thế là ổn, chủ động và quan tâm đến nhau khá ok, ráng phát huy nhé mấy nhóc!

Nhưng ngẫm lại, thấy cái cách mấy nhóc xưng hô, nói với những anh chị lớn hơn hình như không ổn, nào là "coi chừng bị hội đồng", “sao mấy người già ham hố vậy nhỉ,…”, “mấy người già tham gia được thì ở ngoài giữ xe nhá”,… các em vô tình đến thế sao? Các bé mới cần phải biết Đội mình xưa nay tự hào là một gia đình, xem nhau như anh chị em và biết có trên có dưới, không phải là gì nặng nề nhưng ít nhất cũng thể hiện sự tôn trọng lẫn nhau, xưng hô có anh có chị có em, cùng xây dựng gia đình tốt hơn.

Các bé cũ có lẽ cũng phải xem lại mình, thoải mái, thân thiện nhưng không có nghĩa là dễ dãi. Những gì các em đã được trải qua, được các anh chị lớn truyền đạt thì bây giờ mấy bé phải truyền lại cho các em của mình chứ, mình đã đủ lớn để phân biệt được cái gì tốt, cái gì không tốt rồi chứ. Cũng từng đề xuất hình như Đội mình sao cứ dần mất đi truyền thống thì phải, nhưng chẳng phải mấy bé đang làm thế đó sao?

Buồn một chút! Đi học thôi…haizz!!!

View more latest threads same category:

2. The Following 9 Users Say Thank You to datrangxecat For This Useful Post:

aqing (27-01-2010), archiles (31-01-2010), Fuchsia (30-01-2010), makemoney$ (27-01-2010), salem (27-01-2010), tantrongvu (28-01-2010), than_trom157 (30-01-2010), tinhmaik (29-01-2010), VR.shvn (27-01-2010)

Họ tên
    T4 ($_$)
    Thanks
    33

cảm ơn a/c đã góp ý cho bọn e, k35 bọn e sẽ khắc phục
    có khi nào trên đường đời tấp nập,ta vô tình ....vấp phải tập đô la

Họ tên
    Trần Chi Sa
    Thanks
    272

Cám ơn c đã nhac nho! Tụi e sẽ để ý hơn!
    Last edited by salem; 28-01-2010 at 03:02 PM.

Họ tên
    adbhgfd
    Thanks
    50

tụi em sẽ cố gắng......

Họ tên
    Mẫn Mẫn
    Thanks
    3

toàn là cố gắng với để ý.....rồi cũng đâu vào đấy...Đội CTXH bây giờ còn thua đội CTV của trường nữa.....mất mặt quá......

Họ tên
    Trần Vũ Bình
    Thanks
    14

anh góp ý tí xíu nha, chủ đề các bạn K35 lập ra anh vào đọc 1 lần là hết dám đọc lần 2. Còn vì sao thì, ...
    Gia đình CTXH dạo này hiện đại quá, mỗi khóa 1 phòng, chả bao giờ thấy chơi chung với nhau.
    Không nhớ hồi đó anh có giống mấy đứa không nữa nhưng anh nghi cũng không tệ đến mức đó.

Họ tên
    GnurtiV27
    Thanks
    34

Thế giới có "cách mạng cam", "cách mạng hoa hồng"... Đội chúng ta có cuộc "cách mạng màu da trâu": các em nữ thì tập làm trâu bò... còn các em nam thì hai đứa trai khỏe mạnh, lực lưỡng khiêng một cái bàn 1m2... Chuyện thật mà cứ như đùa... Vui thật...
    Vẫn xanh màu áo
    VR.shvn________________

El Che: "Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi"

Họ tên
    Trần Minh Mạnh
    Đang ở
    Pleiku - Gia Lai
    Thanks
    296

Em chả hiểu sao.. cái đó có phải k35 hay có cả k trước nữa.
    tình hình là nếu có ai bị đụng chạm thì em cũng chịu.
    Còn chuyện anh VR.shvn nói về các bạn nam thế cũng khiến em hơi bị tự ái. THì đúng là cũng có lúc chúng em ham chơi nên có làm 1 số việc trông không hay cho lắm. Có lẽ Anh?chị thấy đc lần nào đó mà khắng định như vậy.
    Xin lỗi nếu có làm gì sai trái....
    Last edited by Mạnh Trần; 28-01-2010 at 10:50 PM.

Họ tên
    GnurtiV27
    Thanks
    34

Ừ, biết tự ái là tốt, đừng để lập lại những chuyện không hay như vậy nữa và hãy chứng tỏ cho các anh chị thấy các em làm được những gì. Anh tin bọn em sẽ làm được nếu cố gắng.

Em cũng phải đọc kỹ phần trên, mọi người đang nói về tập thể Đội, không phải K này hay K kia.

Còn em tò mò muốn biết "trai" nào như thế thì em hỏi mấy đứa con trai khiêng bàn làm sân khấu trong chuyến công tác xa vừa rồi ấy. Không phải ít nên cũng không khó cho em hỏi đâu.
    Vẫn xanh màu áo
    VR.shvn________________

El Che: "Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi"

Họ tên
    Trần Chi Sa
    Thanks
    272

A VR.shvn ko co y phu nhan cog suc chug ta bo ra. Thi trong doi ai cung nhu ai nen ban nu thay minh co the lam j dc thi lam chu dau co de y trau bo j. Y a cug chi nhac cho cac ban nam nhin lai minh thui (dau phai ban nao cung vay phai hok ne!).
    Con chuyen cai ban la chuyen cu the de cac ban thay chu ko phai la a de y chuyen do (ma that su e cug ko nho nua a VR.shvn, hi!)
    E noi co dung ko vay a?!
    Minh ko go dau dc nen moi nguoi thong cam nha! hi

Viết Tiếng Việt có dấu nha em!
    Last edited by admin; 29-01-2010 at 12:40 AM. Lý do: Viết ko dấu

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối