THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: [Phóng sự] Rước đèn trung thu với thiếu nhi Quận 8

Họ tên
    Nguyễn Thanh Lâm
    Thanks
    468

Mặc định [Phóng sự] Rước đèn trung thu với thiếu nhi Quận 8

Nằm trong khung chương trình Vui hội trăng rằm, Đội đã tổ chức rước đèn, phát quà và vui trung thu với các em thiếu nhi tại Khu phố 6, Phường 7, Quận 8 vào ngày 21/09/2013 với khoảng 30 bạn Đội viên.
    Mặc dù không nằm trong khoảng thời gian chuẩn bị phá cỗ đêm hội trăng rằm 15/8. Nhưng không khí háo hức của buổi rước đèn vẫn không hề bị giảm đi phần nào. Từ lúc tập trung cho tới lúc kết thúc chương trình và ra về.

Tập trung điểm danh và xuất phát.

Tập trung ổn định và sinh hoạt thiếu nhi ở trong. Mặc dù ở ngoài trời thì đang mưa.

Khu lồng đèn - Đẹp thật đấy!!!

Cầm lồng đèn và lên đường nè!

"Tôi là 1 K-39er mới bước chân vào cánh cửa UEH rộng lớn…nhưng qua hoạt động này tôi đã hiểu được 1 phần nào về Nó như bài học về tình yêu thương, lòng bao dung, sự sẻ chia với người khác và cả tinh thần đoàn kết. Nó đã đọng lại trong tâm trí tôi nhiều niềm xúc cảm sâu lắng: vui có, mệt có nhưng đổi lại là nụ cười và niềm hạnh phúc của tất cả mọi người nơi đây. Đó chính là tất cả mà tôi chờ đợi trong chuyến đi này. Tôi hi vọng khi còn là 1 Đội viên, tôi sẽ tiếp tục được tham gia nhiều hơn nữa những hoạt động như thế." - bạn Tân K39 chia sẻ.

Trung thu, cái Tết của tình thân. Nhưng đâu đó vẫn còn thiếu thốn đôi chút về tinh thần và vật chất. Một món quà dù nhỏ, nhưng đủ làm ấm lòng ai đó.
    Để ngọn lửa vẫn sưởi ấm những tâm hồn bé nhỏ, đáng yêug. Cho những nụ cười trên môi những khuôn mặt ngây thơ, trong sáng…
    Bạn ơi!
    Anh chị nó ơi!
    Thắp mãi ngọn lửa đó nhé!