THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [Phóng sự] Chương trình "Dấu ấn tình nguyện" tại Thạnh Phước, Thạnh Hóa, Long An

Họ tên
    Lê Trần Duy Sang
    Đang ở
    Tân Bình, TPHCM
    Thanks
    588

Mặc định [Phóng sự] Chương trình "Dấu ấn tình nguyện" tại Thạnh Phước, Thạnh Hóa, Long An

Trong 2 ngày 23 và 24/11/2013 vừa qua, Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế TP.HCM đã tổ chức chuyến công tác “Hát cùng đồng bào tôi” đến với bà con và các em thiếu nhi xã Thạnh Phước, huyện Thạnh Hóa, tỉnh Long An.

Tiếp nối thành công của các công tác trước, đến với bà con Long An lần này, Đội tiếp tục thực hiện gian hàng chụp ảnh miễn phí “Dấu ấn tình nguyện” - chụp và in gần 400 tấm ảnh nhằm mang đến cho bà con và đặc biệt là các em thiếu nhi nơi đây cơ hội có được những bức ảnh kỉ niệm đẹp – thứ mà đối với hầu hết các em là một món quà xa xỉ.

Mặc dù thời gian chuẩn bị cho công tác lần này khá gấp rút, nhưng các khâu chuẩn bị của gian hàng chụp hình từ mượn dụng cụ, làm khung ảnh, cắt phiếu đến mua giấy in,… cũng đã hoàn thành kịp tiến độ và sẵn sàng để phục vụ bà con cùng các em thiếu nhi.

9h sáng ngày 23/11/2013, mọi người đã đến địa điểm công tác – Trường THCS Thạnh Phước, điểm trường đạt chuẩn quốc gia nên cũng khá thuận lợi trong công tác tổ chức. Ngay khi đến địa điểm, các anh chị và các bạn Đội viên cũng đã nhanh chóng bước vào khâu chuẩn bị cho công tác nói chung và chương trình Dấu ấn tình nguyện nói riêng.

Căng phông màn cho phòng chụp.

13h30 chiều ngày 23/11/2013, khi thiếu khi đang sinh hoạt khắp sân trường thì cũng là lúc phòng chụp hình đón những em đầu tiên đến gian hàng. Do địa bàn thuộc khu vực sông nước nên phương án trong lần này là ưu tiên các bé ở 2 trường xa – Thạnh Phước A và Thạnh Phước B. Cách phân công nhân sự, bố trí khu vực cũng có sự thay đổi nhờ rút kinh nghiệm từ những lần trước, do đó, quá trình chạy gian hàng diễn ra rất suông sẻ.

Các bé được ghi lại thông tin tên, lớp, trường để thuận tiện trong việc gửi hình.

Các em thiếu nhi được mang các đạo cụ "làm đẹp", được chỉ dẫn tạo dáng bởi các stylist phụ trách tạo dáng và “chọc cười” các bé. Nhờ đó mà mặc dù cả người và máy đều luôn tập trung làm việc hết công suất nhưng gian hàng vẫn luôn rộn rã tiếng cười.

Tuy số lượng thiếu nhi chưa thực sự đạt đến con số mong muốn, chỉ dừng lại ở mức 350 - 400 em, nhưng với áp lực về chất lượng sản phẩm cũng khiến các anh chị em tham gia phải "chạy bở hơi tai". Ngoài ra do các bạn mới chưa quen với công việc nên còn nhiều tình huống lóng ngóng chưa giải quyết tốt. Sự nhầm lẫn trong việc giao ảnh hầu như đã không còn.

Kỹ thuật viên tập trung cao độ chỉnh sửa ảnh cho kịp tiến độ.

Với những tín hiệu vui, những bước tiến mới luôn thôi thúc mọi người tiếp tục nâng cao chất lượng chương trình này.

BTC chân thành cảm ơn Đơn vị hỗ trợ và sự đóng góp của các anh chị cựu đã tạo điều kiện để chương trình được diễn ra thuận lợi, thành công!

Đơn vị hỗ trợ:

- Công ty TNHH Linh Châu - Kinh doanh thiết bị in ấn.

Anh Chị cựu:

- Anh Trịnh Quốc Lâm
    - Anh Trịnh Quốc Cường
    - Anh Trần Minh Khánh
    - Anh Nguyễn Phương Lâm
    - Anh Trần Quốc Thịnh

Mong rằng với những gì chương trình đã làm được, các anh chị sẽ thấy hài lòng và sẽ tiếp tục ủng hộ chương trình trong thời gian gần nhất bằng cách này hay cách khác.

Sau cùng cảm ơn các bạn Đội viên đã nhiệt tình tham gia chuẩn bị và thực hiện ở các bộ phận, dù bạn có đi công tác hay không thì thành quả hay tinh thần của bạn vẫn truyền đến các em thiếu nhi tại xã Thạnh Phước khi tham gia chương trình.

Mong rằng những món quà nhỏ mà ý nghĩa này sẽ mang đến niềm vui, ký ức không chỉ cho bà con và các em thiếu nhi mà còn đến các bạn đã tham gia và hết mình trong gian hàng.

Thời gian sẽ trôi đi nhưng những bức ảnh chân dung kỷ niệm tại Thạnh Phước sẽ còn ghi dấu mãi theo năm tháng…

Nhất Hạ