THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Tờ bài hát số 5, ngày 7/1/2014

Họ tên
    Lê Minh Trường
    Đang ở
    Vĩnh long
    Thanks
    207

Post Tờ bài hát số 5, ngày 7/1/2014

ĐÓN XUÂN
    Phạm Đình Chương
    Xuân đã đến rồi, reo rắc ngàn hồn hoa xuống đời. Vui trong bình minh, muôn loài chim hót vang mọi nơi. Đẹp trong tiếng cười, cho kiếp người tình thương đắm đuối. Nắng Xuân đem vui với đời. Kìa trong vạt nắng. Mạch Xuân tràn dâng. Khóm hoa nhẹ rung, môi cười thẹn thùng cùng bao nguồn sáng. Bướm say duyên lành. Thắm tô trời xanh. Bầy chim tung cánh. Hát vui đón mừng mùa nắng tươi lan.
    Ta nghe gió về đang thiết tha như muôn tiếng đàn. Xuân đem niềm vui, cho ngày xanh không hoen lời than. Sầu thương xóa mờ. Tình yêu đời càng thêm chan chứa. Khát khao Xuân tươi thái hòa. Cùng đón chúa Xuân, đang giáng xuống trần. Thế gian lắng nghe tình Xuân nồng. Kiếp hoa hết phai đời hương phấn. Nào ai hững hờ. Xuân vẫn ngóng chờ. Tới đây nắm tay cùng ca múa. Hát lên đón Xuân của tuổi thơ...

TUỔI MÙA XUÂN

Em thích mùa xuân được ngủ ở bên gốc mai. Trong nắng mùa xuân mình được một giấc mơ đẹp. Bầu trời trong lành được nghe chim ca ngoài ngõ. Nghe pháo giao thừa nổ giòn trong đêm đón xuân. Em thích được ba mẹ gọi là con chó con. Không thích người ta gọi là cô gái xuân thì. Vì thời gian làm nhạt phai bao hoa hồng thắm. Em muốn em được giữ hoài năm tháng tuổi thơ.
    Xuân năm nay, em thấy xuân thật đẹp. Xuân năm nay, áo mới bay nhiều quá. Xuân năm nay, vui xuân bằng xe đạp. Em đi dạo phố phường, ngày xuân đơn giản lắm.
    Em thích mùa xuân được ngồi kề bên bếp vui. Nghe những chuyện xưa mẹ kể đêm đón xuân về. Nguyện cầu xuân này mùa xuân luôn tươi đẹp mãi. Chinh chiến không còn trần gian mãi mãi mừng xuân.

HẠT MƯA LONG LANH

Nguyễn Đức Trung
    Chiều qua đi và chiều qua đi. Cho từng cơn mưa trên bước đường về. Hạt mưa bay đùa hạt mưa bay. Cho tóc ai bay lấp lánh chiều nay. Hạt mưa long lanh yêu dòng kênh trong xanh. Ơi cuộc sống ấm áp tiếng hát. Yêu sao nông trường. Nhìn mưa rơi rơi để lòng nghe chơi vơi. Bao ngày tháng nhớ mãi nhớ mãi kỷ niệm đã qua ... Lá..lá lá la la la la la là la…là lá la la là lá la lá la la…
    Hạt mưa long lanh màu xanh. Từng hạt mưa trên vai màu xanh dấu chân nông trường dài năm tháng qua. Hạt mưa trên kênh lượn quanh. Từng hàng cây vươn lên thật nhanh. Là bài ca trên công trình xanh há ha. Hạt mưa long lanh chiều qua. Từng hạt mưa tươi như nụ hoa hát trong tâm hồn tuổi xuân ước mơ. Hạt mưa qua bao miền xa. Huyền thoại mưa âm vang lời ca để hạt mưa vươn trong lòng ta thiết thạ.
    Thời gian ơi nhìn chiều rơi rơi. Nghe mùa mưa qua như nói bao điều. Tình yêu em là hạt mưa xanh rơi vào tim anh đất hứa chờ mong. Hạt mưa trên tay mang thời gian thôi xoay. Khung trời lâng tiếng hát bát ngát mưa bay trong chiều. Hạt mưa thương ai nông trường nơi xa xôi. Bao ngày tháng tiếp nối tiếp nối bàn chân đã qua… Lá..lá lá la la la la la là la…là lá la la là lá la lá la la…

MỘT TRÁI TIM MỘT QUÊ HƯƠNG

Phạm Trọng Cầu
    Một trái tim hồng tươi. Một quê hương tuyệt vời. Dòng máu cha vừa cho. Tổ quốc vua Hùng cho. Một trái tim tự do. Lời quê hương ta đó. Lời nói cha mẹ cho. Lời trái tim tự do.
    Lúc em ra chào đời. Mẹ cho một trái tim để yêu. Líu lo ca lời đầu. Quê hương trong lòng đó em. Có nghe tim rộn ràng. Tình yêu đầu tiên vừa đến. Tiếng quê hương nồng nàn. Cho em khung trời ước mơ.
    Tiếng ru đưa vào đời. Mùa xuân vừa đến trên vành nôi. Chiếc nôi to từng ngày. Cho em vươn rộng cánh bay. Sống yêu thương mọi người. Cuộc đời cùng em ca hát. Lúc tim em ngừng đập. Quê hương nhớ hoài đó em.

LÁ XANH

Hoàng Việt
    Lá còn xanh như anh đang còn trẻ. Lá trên cành như anh trong toàn dân. Gió rung cây cành lá tưng bừng đùa vui. Anh trai làng có đi chiến dịch mùa xuân. Anh là lá trên cành ngại chi gió mưa. Anh là trai phải ra chiến trận phen này.
    Đi đầu quân ! Đi trong mùa động viên. Đi đầu quân ! Đi trong mùa xuân mới gió lá reo gió lá reo. Kìa bảng treo cùng trong làng. Đi đầu quân. Đi đầu quân. Tất cả cho tiền tuyến mau lên đi. Hỡi các anh trai làng.
    Lá còn xanh như bao anh còn trẻ. Sức oai hùng đang căng trong toàn thân. Ngó lên cây màu lá tươi đầy trời xanh. Anh trai làng vấn vương gia đình làm chi. Ra tiền tuyến thi tài cùng nhau giết Tây. Em chờ anh với bao chiến công lẫy lừng.

NỤ CƯỜI

Cho trời sáng lên cùng với bao nụ cười. Cầu vồng thêm lung linh bao sắc ánh lên ở khắp trời. Nụ cười tươi, chúng ta cùng chung niềm vui. Cho cuộc sống đầm ấm yên vui ta cùng cất tiếng cười
    Để làn mây không bay đi xa. Những giọt mưa bay bay bên ta. Để dòng nước từ con suối xinh thành dòng sông sóng xô. Tiếng cười vui luôn luôn bên ta. Tiếng cười sẽ luôn luôn ngân xa. Tiếng cười là bạn đường tháng năm của tuổi niên thiếu ta. Tiếng cười vui luôn luôn bên ta. Tiếng cười sẽ luôn luôn ngân xa. Tiếng cười là bạn đường tháng năm không thể nào xoá nhoà. (Tiếng cười là bạn đường tháng năm vẫn tràn ngập lòng ta).
    Cho trời sáng lên và áng mây tươi hồng. Đẩy lùi xa bao nhiêu u ám gió mưa và bão bùng. Rừng âm u, đã thức dậy đón ngày mới. Trong làn nắng lộng gió ban mai vang bài ca yêu đời.

SUM HỌP

Anh em ta về cùng nhau ta quây quần này, 12345. Anh em ta về cùng nhau ta sum họp này, 54321. Một đều chân bước nhé. Hai quay nhìn nhau đi. Ba cầm tay chắc nhé, không muốn ai chia lìa. Bốn nhớ rằng chúng ta bốn bể anh em một nhà. Năm nhớ mãi tình này trong câu ca.

Playlist tờ bài hát số 5, ngày 7/1/2014: