THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

Xem kết quả Bình chọn: Các bài hát trong tờ bài hát hiện nay

Người bình chọn
4. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Quá khó và không hát được

1 25.00%
  • Khó nhưng vẫn hát được

3 75.00%
  • Dễ quá, gây nhàm chán

0 0%
  • Không khó quá nhưng dài nên khó thuộc

0 0%
+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 16 của 16

Chủ đề: Góp ý !!!!

Họ tên
    Lin Qing Xia
    Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên...
    Thanks
    103

Exclamation Góp ý !!!!

Thấy lúc này, khi hát vòng tròn ngày thứ 3 không sung lắm. Không biết vì bài hát khó quá hay vì người bắt nhịp không tạo được hứng thú cho các bạn... Hãy góp ý để sinh hoạt ngày thứ ba của chúng ta sẽ sôi động hơn và sung hơn nha các bạn!!!

View more latest threads same category:

"Cứ cho đi mà chẳng cần nhất thiết được nhận lại.
    Cứ hy vọng đi mặc dù có thể sẽ phải thất vọng."
    Chẳng phải "có một việc để làm - có một điều để hi vọng - có một người để chờ đợi" đã là hạnh phúc rồi đó sao.
    [SỐNG LÀ CHO ĐÂU CHỈ NHẬN RIÊNG MÌNH]

2. The Following 2 Users Say Thank You to HatomiRika For This Useful Post:

archiles (06-08-2009), Lil' Din (06-07-2009)

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

hehe em sinh trả lời vài ý trong câu hỏi đầu của anh VR.shvn có sai thì anh và mọi người củng đừng la nha keke
    hát sinh hoạt tập thể để làm gì?
    hát sinh hoạt đó là một hình thức lấy không khí cho một tập thể, mỗi khi tiếng hát được cất lên ở đâu thì không khí ở đó sẽ hưng phấn hơn rất nhiều. và nếu các bạn để ý lúc các anh đang là mệt thì lúc đó sẽ có các chi ra hát để cổ vủ và như tiếng hát đó sua tan đi cơn mệt rất nhanh. và đối với các clb đội nhóm thì tiếng hát nó thể hiện tinh thấn, sức mạnh của clb đội nhóm đó. đối với đội mình thì tiếng hát lại cành quan trọng, nó không chỉ là hát mà nó cón mang cái khi thế cái nhiệt huyết của nhũng con người là công tác xã hội và tiếng hát của đội nó còn mang trong mình cái truyền thống xưa nay mà các anh chi đã xây dựng. và để trang bị vôn bài hát cho các thành viên thì đội chúng ta đã đưa tờ bài hát vào đầu buổi sinh hoạt ngày thứ 3, với mong muốn sẽ giúp các bạn mời mau mau thuột một số bài hát để cùng sinh hoạt tập thể, cũng như là giúp các bạn củ ôn lại những gì mình đã biết. thới gian 30p ngày thứ 3 đó chi với mong muốn là giới thiệu cho tất cả các thành viên trong đội biết tới những bài hát mà đội hay dùng tới. và với 30p đó thì chắc chắng các bạn mời không thể nào thuộc hết và hy vọng các bạn về tự tập thêm. còn đối với nhóm hát là hình thức nâng cao hơn kha năng hát của một số bạn. để những bạn đó sẽ là người dẫn đấu trong phong trào ca hát và biểu diễn văn nghệ, tiếp đó các bạn phải là người chỉ lại cho các bạn khác ở trong đội cũng như là phát động bài hát trong mỗi lần sinh hoạt.

Họ tên
    dinhminhtrid@yahoo.com
    Thanks
    5

Thumbs up Đóng góp ý kiến ý cò

Trích dẫn Gửi bởi VR.shvn Xem bài viết
    Không biết góp ý gì, vì VR tui chả có hát sinh hoạt cùng Đội từ lâu lắm rồi. Nên chỉ đặt cho bạn Rika "pro" 3 câu hỏi thôi:
    1. Hát sinh hoạt tập thể để làm gì?
    2. Hát sinh hoạt tập thể 30p đầu khác sinh hoạt nhóm hát như thế nào?
    3. Có nhất thiết phải hát bài hát mới toàn bộ mỗi ngày sinh hoạt T3 liên tục không?
    Hi vọng 3 câu hỏi này giúp được vài điều nho nhỏ cho nhóm hát khi bạn suy nghĩ trả lời nó.
    Xin mạng phép cụ VR e có y kiến trả lời mặc dù câu hỏi không đc đặt ra cho e & e cũng không fải thành viên chính thức của nhóm hát,chỉ tại yêu thích hát và người nhóm hát thôi :
    1.Hát sinh hoạt tập thể thứ nhất rèn luyện kỹ năng hát cho chính các bạn nhóm hát và nâng dây cót tinh thần của Đội trong những lúc cùng làm việc chung với nhau,cùng đi công tác.Quả thật Âm nhạc là cả một tuyệt tác để kết nối trái tim đến trái tim và là vũ khí chiến lược của Đội ta .
    2.Hát sinh hoạt tập thể 30p đầu khác với nhóm hát ở chỗ chúng ta chỉ có 30p,và đầy đủ các bạn Đội viên không thuộc chính thức nhóm hát =}==>> các bài hát phải ở level trung bình cân bằng cho tất cả các bạn,cũng như các a chị .
    3.Đúng là không nhất thiết phải hát toàn bộ bài hát mới vào ngày sinh hoạt thứ 3 và không nên hát quá nhiều bài (6bài),vì chúng ta fải đánh mạnh vào chất chứ không phụ thuộc quá vào lượng.Theo tinh thần thì học bài đã ớn chữ nay còn gặp bài hát nữa thì thế nào cũng ngán ngẩm.
    Ghi chú
    Nên có những cách thức mới trong sinh hoạt ngày thứ 3 (đương nhiên không phải tuần nào cũng mới ,VD:3bài tiếng Việt thì nên xen kẻ 1bài hát tiếng Anh vừa giúp nhóm ES luôn) và nên có những dịp chúng ta ôn luyện (Quan trọng việc hát đúng thanh điệu,để khi có công tác không tốn nhiều thời gian ôn thanh luyện hơi,Đỡ cho MKPro nữa hihih) lại những bài hát đã đc gặp gỡ tuần trước hoặc trước nữa.Nhồi nhét nhiều sẽ vỡ mạch máu não i' bé Heo mọi ơi .
    Điều cuối cùng,đây chỉ là những ý kiến mang tính chất chủ quan,hãy suy nghĩ kỹ,You vẫn là người đưa ra quyết định cuối cùng để nâng cao hiệu năng của nhóm Hát.

Mong rằng nói ít hiểu nhiều .Viết 500 chữ cũng fải hiểu hết 499 chữ nhé! ('}{']
    Last edited by tuctungIdol; 29-07-2009 at 02:08 AM.
    Đừng ngại đường xa
    Đi là tới , chơi là chiến

Every One is Number 1

Rùa con thông minh!

Họ tên
    dinhminhtrid@yahoo.com
    Thanks
    5

Talking Tuyên dương Gấu Hâm

[QUOTE=gautruc;552]hehe em sinh trả lời vài ý trong câu hỏi đầu của anh VR.shvn có sai thì anh và mọi người củng đừng la nha keke

Đúng là có đóng góp hay í,nhưng nhớ đừng giông dài,Chú trọng chất lượng chút đi,thấy a không?, e viết có 100 chữ a đã viết 1000 chữ rùi kakakka.Nhưng cũng nên tuyên dương tinh thần đóng góp của Gấu Hâm chứ nhỉ
    Đừng ngại đường xa
    Đi là tới , chơi là chiến

Every One is Number 1

Rùa con thông minh!

Họ tên
    Phạm Cát Bình
    Thanks
    0

Hic chắc bữa này anh ra xử lý cái vụ này quá, nói suông cũng không được đâu? nhưng cái gì là truyền thống thì mình phải giữ lại lúc nào cũng phải có, có truyền thống rồi mới có cái mới chứ đúng không? hát hay không bằng hay hát miễn sao bửa đó tập thể vui vẻ thì chắc chắn sẽ hát sung thôi. ah còn nữa đọc suy nghĩ 3 câu hỏi của anh Lâm cho kỹ không nhất thiết phải bắt anh Lâm trả lời câu hỏi mình mới biết kết quả đâu? Không ai dám nói mình đúng cả, mỗi người có 1 ý kiến riêng của mình và đúng trong từng mọi hoàn cảnh. Đã hát tập thể là phải tất cả cùng hát, ai dám chắc là có người thich hát tiếng anh bửa đó. Ý kiến anh vẫn chọn là truyền thống hơn.
    Last edited by pham_cat_binhk22; 30-07-2009 at 05:08 PM.

Họ tên
    Nguyễn Bá Cường
    Thanks
    53

Tôi yêu hát tập thể và ghét hát solo vì hát dỡ. Hát tập thể tôi trở nên mạnh dạn hơn và hòa nhập với mọi người dễ dàng hơn. Hát tập thể giúp tôi trở nên mạnh mẽ và ý chí tăng cao hơn khi làm việc vất vả, tưởng chừng như đuối, đặc biệt là khi hành quân tặng quà, không hát là đuối ngay. Hát tập thể tạo khí thế ban đầu, giống như một bài khởi động nhỏ cho tinh thần trước khi vào công việc chính của Đội. Hát tập thể để nâng cao tinh thần đồng đội cũng như được sống lại các kỷ niệm vui vẻ và hạnh phúc.
    Hát tập thể để tập thể hát.

8. The Following User Says Thank You to contam For This Useful Post:

hobaotran (23-08-2009)

Họ tên
    nguyễn thị hòa bình
    Thanks
    0

Topic này quả thực rất "tuyệt vời" !!!
    Vẫn đang trông chờ để được đọc tiếp ^-^

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2