THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Khát Vọng

Họ tên
    Hoong Hyop
    Đang ở
    Tiền Giang
    Thanks
    2

Mặc định Khát Vọng

Kịch là diễn xuất. Diễn kịch để làm gì? Để mang đến niềm vui cho mọi người, khi mọi người vui và cười thì ta cũng cảm thấy vui. Diễn kịch ngoài năng khiếu vốn có của mỗi người còn có sự yêu thích, sự khao khát được diễn và trên tất cả là sự luyện tập không ngừng nghỉ. Mỗi vở kịch là mỗi lần ta cháy hết mình với vai diễn, phải khóc, gào thét và phiêu du theo chính tâm trạng của nhân vật và cảm nhận của người xem.
    Chúng ta không diễn để cho xong vai diễn, đó không phải là một vở kịch. Mỗi lần tập là mỗi lần thu nhặt thêm kinh nghiệm từ các góp ý của các bạn , anh chỉ và nhất là mình tiếp thu được và cảm nhận, luyện tập nhiều hay không.
    Có nhiều khi đang tắm mà đọc thoại, đứng trước gương mà biểu cảm, người ta tưởng mình khùng. Nhưng chính lúc đó mình lại cảm thấy vui vì mình đang hóa thân thành vai diễn, cảm nhận được vai diễn.
    Cố gắng luyện tập - Mọi lúc mọi nơi (hehe) -Tìm hiểu thêm qua sách báo về các kĩ năng, học hỏi các diễn xuất của các nghệ sỹ thông qua DVD các vở kịch đã diễn ra...
    Khi đứng trên sân khấu, khát vọng được cống hiến giúp ta sẽ diễn tốt hơn.

View more latest threads same category:

Điều 1: Tôi luôn luôn đúng.
    Điều 2: Nếu tôi sai xin xem lại điều 1.
    M.O.T 1011
    Melodies Of Time 2010-2011

2. The Following User Says Thank You to HTAHAH For This Useful Post:

plantkute^^ (13-01-2011)

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    19/35 Xa Lộ Hà Nội, Tổ 7, Kp.1, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    217

Tôi rất biết sự vất vả khi luyện tập kịch.
    Và lắm khi còn bị chê là khùng.
    Âu cũng chỉ tại những người chê ấy họ ganh ghét hoặc họ chẳng có chút kiến thức.
    Cũng như việc luyện tập beat box. Gian nan biết nhường nào!
    Thế mà người ta cũng chỉ biết là minh đang "phun nước miếng".
    Nhưng nếu biết cố gắng vượt qua ta cả những lời dèm pha, biết khổ luyện, thì nhất định một ngày nào đó ta cũng sẽ thành công.
    Lúc ấy nhìn lại mới thấy mình thật tuyệt.

4. The Following User Says Thank You to Lil Dream For This Useful Post:

levy (16-03-2010)

Họ tên
    levy
    Thanks
    31

Talking

Cám ơn sự đóng góp ý của Lil Dream! Có thể mọi ng ko hiểu nên mới có những lời dèm pha...còn đối với việc tập kịch thì ko giống như vậy, chẳng ai gọi những ng lao động nghệ thuật là " bị khùng " cả, Những ng nói như vậy mới thật sự là có vấn đề ^^ và càng ko đáng cho chúng ta để ý...hãy hết lòng vì nghệ thuật và vì Đội nhé !!!
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng
    Để làm gì......em ko biết

Họ tên
    Rajze - The King
    Thanks
    73

bravo, e xin cám ơn những tâm sự của các anh chị, hjhjhjhjhj. Lâu rồi chưa có cảm giác hăng say tập kịch, chắc là do mình chưa bắt kịp đà của mọi người. Cố gắng lên thôi, blah blah blah
    Code:
    /*           Rajze                                               */
    /*           Phone: 0988399395.                           */    
    /* Ko bắt máy số lạ, nhắn tin trước khi gọi, thanks */

Họ tên
    Hoong Hyop
    Đang ở
    Tiền Giang
    Thanks
    2

Tất cả cũng chỉ vì một mục tiêu chính cho CTXH mà thui!
    Điều 1: Tôi luôn luôn đúng.
    Điều 2: Nếu tôi sai xin xem lại điều 1.
    M.O.T 1011
    Melodies Of Time 2010-2011

Họ tên
    levy
    Thanks
    31

Đã bao lâu rùi chúng ta ko có những kịch bản gây sốc nhỉ??? quá chú tâm vào diễn xuất mà ko tạo ra dc những tác phẩn " để đời" thì cũng như ko...hăng say lên nào các bé...sống chết cùng những vai diễn "mất ngủ" í lộn " bất hủ" nào
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng
    Để làm gì......em ko biết

+ Trả lời Chủ đề