THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: mảnh tim

Họ tên
    Thanh MMR
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    252

Mặc định mảnh tim

hôm nay,bước lững thững trên con đường trở về,dường như trong lòng nó chẳng nghĩ được gì nhiều,bối rồi và trống trải.Trên con đường những chiếc xe vần đua nhau lăn bánh,tấp nập hối hả đến chóng mặt như cuộc sống mà nó đang sống vậy.Mơn man,mơ hồ nó lục tìm lại trong kí ức những kĩ niệm về tuổi thơ...những kỉ niệm tuổi thơ lại ùa về choán ngập lấy tâm hồn nó,nó bây giờ đã không còn là nó ngày xưa,nó biết suy nghĩ nhiều,từng trải,biết sẻ chia và mủi lòng trước cuộc sống không mấy công bằng này
    nó nhớ về một cậu bé ngày xưa...,luôn tự cho mình là tất cả,không chịu để ý đến mọi người xung quanh,làm mọi việc theo ý muốn.Nó rất hãnh diện về trái tim của nó,căng đầy nhựa sống và chẳng có một chút tì vết nào,bóng bẩy và đầy kiêu hãnh,nó chạy khắp và tự hào về trái tim của mình.Nó nhìn xung quanh,chao ôi chẳng ai có trái tim đẹp và nguyên vẹn như nó...nó sung sướng về điều đó.
    rồi một ngày đang trên đường tung tăng nó gặp một cụ già,chao ôi sao tim cụ đầy những vết sẹo(thẹo) thế kia.lại còn không phẳng nữa,nhăn nheo trông chẳng đẹp chút nào.Cụ cười và nói,này chàng trai kia,cháu lầm rồi,chính trái tim ta mới đẹp hơn trái tim cậu đó!!quá đỗi bàng hoàng nó nói lại ngay,tại sao tim cụ đẹp hơn tim cháu đựơc?từ tốn cụ già nói,trái tim ta đầy những vệt sẹo này là do ta đã cho đi những mảnh tim của mình,và ta cũng đã nhận lại được mảnh tim từ họ,mảmh tim mà cha mẹ ta dành cho ta lớn hơn ta dành cho họ nên trái tim ta có những chỗ lồi,những mảnh tim mà ta dành cho con ta lớn hơn mà họ dành lại cho ta nên tim ta có những chỗ lõm,những mảnh tim mà ta dành cho mọi người xung quanh đôi khi bằng nhau nhưng nó cũng không thế nào vừa khít được,ta luôn cho đi nhưng đôi khi ta không nhận lại được nên tim ta chẳng thể bóng bẩy như tim cậu mà nó nhăn nheo
    quá xấu hổ nó nhìn lại mình với một ánh mắt đầy hối hận,không chần chừ,nó lấy một mảnh tim trai cho cụ già và cụ cũng lấy một mảnh tim trao lại cho nó,trái tim nó bây giờ không còn nguyên vẹn như xưa nhưng nó vui và hãnh diện lắm nó hứa rằng sau này nó sẽ cho đi thật nhiều những mảnh tim dù nó có thể không đựơc nhận lại....và từ đó nó biết chia sẻ,biết yêu thương và cảm thông với cuộc sống
    một tiếng động làm nó giật mình,trở về với thực tại,nó mỉm cười chào đón những điều tôt đẹp từ cuộc sống