THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [8/3]_[ý nghĩa các loại lẳng hoa]

Họ tên
    NTKY
    Thanks
    327

Mặc định [8/3]_[ý nghĩa các loại lẳng hoa]

Ý NGHĨA CÁC LOẠI LẲNG HOA

Không khí của ngày 8/3 đang rất nhộn nhịp ở các nơi bán hoa của chúng mình rồi đấy, các bạn đã ghé sang để lựa chọn cho mình một món quà cho người phụ nữ mình yêu thương chưa? Hãy nhanh chóng đến “thăm” tụi mình để lựa chọn những lẳng hoa mà bạn yêu thích mà còn được tặng những món quà đính kèm vô cùng dễ thương nữa đấy!

Bạn đã có kế hoạch gì bất ngờ dành cho “nửa kia” trong ngày 8/3 chưa? Một buổi tối lãng mạn cùng nhau dạo phố, một bữa ăn ấm cúng bên ánh nến hay đơn giản là cùng nhau dạo chơi nơi công viên hóng mát? Dù như thế nào thì có lẽ hoa là một phần không thể thiếu phải không? Và một lẵng hoa với ý nghĩa đặc biệt trong một ngày đặc biệt có lẽ sẽ gắn kết tình cảm của các bạn hơn đấy. Để tụi mình gợi ý tí nhé:

Lẵng hoa Khung ảnh ngộ nghĩnh với chất liệu tre tuy đơn giản nhưng lại cực dễ thương khi bạn có thể chèn những tấm ảnh đáng yêu của 2 bạn để trang trí cho góc học tập.

Cung đàn tình yêu với những giai điệu trầm bổng tạo nên một bản hợp ca đầy lãng mạn dành cho những người yêu thương.

Tháp Eiffel với những chi tiết tinh tế và độc đáo được làm hoàn toàn bằng tre qua đôi bàn tay của những bạn sinh viên, chiếc lẵng "Tháp Eiffel" sẽ là một món quá thật tuyệt vời cho người thân yêu của bạn nhân dịp 8/3.

Lẵng Thủy chung sẽ thật tuyệt vời và đẹp mắt khi những hoa tiết hài hòa với độ mềm mại và sang trọng của cành lan, một lựa chọn nữa cho “người ấy” đấy

Lẵng Kỷ niệm xưa: Còn gì đáng yêu hơn khi góc học tập và làm việc của bạn ngập tràn sắc màu tươi thắm của những đóa hoa và cạnh đó là những hình ảnh xinh xắn của chính bạn. Đặc biệt hơn nữa, chíếc lẵng "Kỷ niệm xưa" còn có thể tận dụng để làm một chiếc ống đựng bút cực kỳ thân thiện với môi trường đấy. Vừa ngắm hoa, vừa nhâm nhi tách trà để nhớ về một “kỷ niệm xưa” ngây ngô, đáng yêu, còn gì tuyệt vời hơn thế!

Lẵng Công viên một thời: với một bó hoa trên nền công viên, ghế đá, xe đạp, ánh đèn đường tạo nên một bức tranh vô cũng lãng mạn của hai bạn, một chút “tình thơ” rất “thơ” đúng không?

Lẵng Cung đàn trái tim: một món quà rất ý nghĩa dành cho người phụ nữ mà bạn yêu thương đấy! Với hình trái tìm tròn đầy thể hiện một tình yêu vẹn nguyên kèm theo những dòng chữ chân thành và ý nghĩa..

Lẵng Tú cầu tình yêu: một lựa chọn không nên bỏ qua nữa nè các bạn, một quả tú cầu tròn đầy bao quanh những cánh hoa mềm mại , dịu dàng, với ý nghĩa sâu sắc: người phụ nữ đẹp nhất không phải chỉ là ở sắc đẹp bên ngoài mà còn là ở tấm lòng, ở tình cảm sâu thẳm bên trong và điều đó luôn tồn tại mãi mãi theo thời gian.

Ngoài ra vẫn còn rất nhiều những lẵng hoa dành cho “nửa kia” như Xích đu tình yêu, Khung ảnh truyền thống, Cúc dĩa, Ngôi nhà… hay đơn giản chỉ là một bó hoa nhưng qua bàn tay khéo léo, tỉ mỉ của các bạn Đội viên đã trở thành một món quà vô cùng ý nghĩa cho “người ấy” rồi đấy!

Còn đối với những người đang đi làm, những nhân viên muốn gởi tặng cho đối tác của mình thì sao? Những lẵng hoa Thuyền buồm hay Cối xoay gió với ý nghĩa phát đạt, thịnh vượng trong buôn bán đang là một trong những mẫu lẵng hoa được rất nhiều công nhân viên lựa chọn trong dịp lễ này. Ngoài ra Đội chúng tôi cũng nhận những đơn hàng cắm hoa theo yêu cầu của từng Công ty, Doanh nghiệp, đảm bảo sẽ mang đến sự hài lòng tuyệt đối cho khách hàng.
    Vậy còn những loại hoa nào thích hợp để tặng “nửa kia” nhỉ? Mách nhỏ luôn nè:

Hoa Diên vĩ: thể hiện niềm tin, sự hy vọng, khôn ngoan, can đảm và ngợi ca. Mang thông điệp ấy đến với cô ấy, bạn sẽ nhận được những tình cảm tốt đẹp

Trong tình yêu, Hoa Hướng dương là biểu tượng của một tình yêu thủy chung. Dù người yêu ở bất cứ đâu, đi bất cứ nơi nào trong bầu trời này thì tình yêu của bạn dành cho họ cũng không thay đổi, người yêu bạn giống như mặt trời tỏa sáng và sưởi ấm trái tim bạn. Hãy gửi thông điệp tình yêu của bạn đến nàng nhờ sự truyền tải của hoa hướng dương.

Hoa Cẩm chướng: Cẩm chướng là một bông hoa mỏng manh, quyến rũ, và thú vị. Ý nghĩa của hoa cẩm chướng bao gồm niềm đam mê, tính riêng biệt và tình yêu.
    Cẩm chướng rất đẹp và cũng rất dễ trồng. Đặt một số chậu cây bên ngoài cửa và cô ấy sẽ ngạc nhiên khi nó bắt đầu nở.

Hoa lan là một loại hoa lâu đời và thanh lịch, làm cho chúng trở thành những món quà hoàn hảo cho những sự kiện cần tới hoa. Sự xuất hiện duyên dáng của hoa lan thu hút sự chú ý ngay lập tức, và sự nổi tiếng của hoa lan như là một loại hoa kỳ lạ và khác thường gợi lên một cảm giác tinh tế và trong sáng. Hoa lan có thể truyền đạt nhiều thông điệp, nhưng lịch sử ý nghĩa của hoa phong lan bao gồm sự giàu có, tình yêu,và vẻ đẹp.

Hoa Lily: Ý nghĩa của loài hoa này là Sắc đẹp – Đức hạnh – Thanh cao – Quý phái – Kiêu hãnh

Hoa Tulip: hoa tulip biểu trưng của một tình yêu hoàn hảo, nồng cháy. Hoa tulip đẹp ở mọi màu sắc. Hãy

chọn một vài màu sắc khác nhau và buộc chúng với một dải ruy băng lớn, bạn sẽ khiến cô ấy vui và thích thú.

Hoa cúc: Ở Việt Nam, hoa cúc được xếp vào tứ quý (Mai, Lan, Cúc, Trúc). Người thời xưa yêu hoa cúc vì nó là loài hoa : “Diệp bất ly chi, hoa vô lạc địa”. Lá hoa cúc không bao giờ rụng khỏi cành, dù đã héo quắt. Hoa cúc cũng không chịu rụng, dù héo khô vẫn bám lấy cành như tình yêu của bạn dành cho nàng không bao giờ thay đổi.

Hoa hồng: tình yêu nồng nàn và mãnh liệt.

Hoa dành dành: có nguồn gốc từ Trung Quốc với hương thơm làm say đắm lòng người, nổi bật với sắc hoa vàng và trắng. Hoa tượng trưng cho niềm vui, sự tinh khiết và một tình yêu bí mật.

Hoa cẩm tú cầu: Thông điệp của cẩm tú cầu là cảm ơn vì đã hiểu anh. Có một lý do rất nhiều phụ nữ sử dụng hoa cẩm tú cầu ở đám cưới của họ. Hoa cẩm tú cầu vô cùng lãng mạn, tinh tế và mềm mại ! Một bó hoa cẩm tú cầu cũng khiến cô dâu trở nên ngọt ngào và rực rỡ.

Hoa lay-on: Lay-on mang ý nghĩa của sự hẹn hò. Là biểu tượng của niềm vui vẻ và hy vọng.

Hoa nhài: Ý nghĩa chính là tình yêu, sự khiêm tốn, cảm thụ và gắn kết. Nhài là một loài hoa đẹp, có mùi hương mềm mại, ngọt ngào và rất thiêng liêng, lại rất dễ thương nên là một món quà mà bất kỳ người phụ nữ nào cũng thích.

Chắc hẳn qua hai bài viết của tụi mình, các bạn đã hiểu hơn về các loại hoa cũng như lựa chọn cho mình những lẵng hoa phù hợp rồi phải không? Nhân dịp Quốc Tế phụ nữ 8/3 sắp tới, chúc mọi người có một ngày thật đặc biệt bên những người phụ nữ mà bạn yêu thương và đừng quên ghé ủng hộ tụi mình vì một món quà bạn trao đi cho người mà mình yêu thương cũng là góp phần nho nhỏ cho quỹ Công tác xã hội của Đội CTXH trường ĐH.Kinh tế TP.HCM của chúng mình vì “Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình”.

BBT