THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tia nắng số một

Họ tên
    Xuyến Nguyễn
    Thanks
    37

Mặc định Tia nắng số một

Niềm vui là gì? Hai từ tưởng chừng như đơn giản nhưng cũng thật khó nắm bắt. Đối với bạn, đó có thể là một bộ cánh đẹp, một con điểm tốt, một thước phim hay hoặc những giây phút ở bên gia đình. Riêng tôi, niềm vui đơn giản là khi được làm việc với những con người đó - những con người của Đội.

Tháng tám về với cái nắng gay gắt ở đất Sài thành. Còn Đội thì cũng đang chuyển mình với những chương trình mới. Tôi - một đứa con gái nhút nhát và ngại nói trước đám đông cũng liều mình đăng ký vào nhóm tuyên truyền cho chương trình " Tủ sách sẻ chia 2015". Có một điều mà tôi luôn ấn tượng về Đội đó là cách làm việc vô cùng chuyên nghiệp và nghiêm túc. Cùng là con người đó nhưng trong công việc, bạn sẽ có cảm giác như rằng mình đang trong một dự án với những đồng nghiệp và bạn phải làm việc cật lực để đạt thành công trong dự án đó, nhưng khi kết thúc công việc, họ lại hóa thành những người bạn, những người anh em trong một nơi được gọi là "Nhà".

Cũng chính nhờ chương trình lần này mà tôi đã dám đứng tuyên truyền ở một giảng đường lớn với thật đông sinh viên. Dù trong hơi thở vẫn còn sự run rẩy, giọng nói còn ấp úng, bài tuyên truyền có thể không đạt được hiệu quả như mong muốn nhưng từ trong sâu thẳm, tôi biết tôi đã thắng chính bản thân mình, đối với tôi đó là một thành công lớn, là một bước đệm để tôi phát triển hơn trong những kĩ năng sau này. Cuối buổi tuyên truyền đó - cái buổi tuyên truyền đầu tiên mà tôi là người nói chính, tôi đã bị chê rất nhiều, tôi biết để đạt được yêu cầu đối với một buổi tuyên truyền hiệu quả là còn cần nhiều hơn nữa. Nhưng tận sâu bên trong mình, tôi đã thấy được sự thay đổi. Nó giúp tôi làm việc có trách nhiệm hơn, không còn ì ì, không chịu ra khỏi nhà như mẹ thường phản ánh. Buổi tuyên truyền đối với những thành viên khác có lẽ đã quá quen thuộc và bình thường. Nhưng đối với tôi đó là một khởi đầu mới cho một con người mới cùng với cách làm việc chuyên nghiệp hơn, tự tin hơn.

Chúc cho chương trình sẽ được hoàn thành tốt nhất để đem những cuốn sách - những tình yêu thương, quan tâm của anh chị dành tặng cho các em K41. Mong rằng các em sẽ vững tin và thành công trên con đường mình đã chọn. Một UEH-er một hạt mầm kinh tế.

*Bơ Ú*