THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bài hát số 24, ngày 6/10/2015

Họ tên
    .
    Thanks
    260

Mặc định Tờ bài hát số 24, ngày 6/10/2015

MẶT TRỜI BÉ CON

Trần Tiến

Là la la… Ngoài kia có cô bé nhìn qua khe nghe tiếng đàn của tôi. Ngoài kia có chú bé trèo cành me mắt xoe tròn lắng nghe. Đàn tôi hát câu gì mà sao cô bé cười ngộ ghê. Đàn tôi hát câu gì mà sao chú bé ngồi mơ màng. Hạnh phúc quá đơn sơ, đời tôi đâu có ngờ. Từng đêm cô bé chờ như chờ từng giấc mơ. Là la la…

Ngày xưa cũng như bé tuổi còn thơ tôi vẫn thường trộm nghe. Nhà bên có anh lính rời xa quê hay chơi đàn rất khuya. Đàn anh đã cho tôi trời xanh như ước mơ tuổi thơ. Đàn anh đã cho tôi dòng sông mang cánh buồm khát vọng. Tuổi thơ đã đi qua, giờ đây hát bên em. Từng đêm đứng quanh tôi những mặt trời bé thơ.

Là la la… Ngoài kia có cô bé nhìn qua khe nghe tiếng đàn của tôi. Ngoài kia có chú bé trèo cành me mắt xoe tròn lắng nghe. Trời mưa quá em ơi, bài ca ướt mất rồi còn đâu. Trời mưa đến bao lâu, mà sao em vẫn còn đứng đợi. Hạnh phúc quá đơn sơ, đời tôi đâu có ngờ. Từng đêm em vẫn chờ, vẫn chờ đợi dưới mưa. Hạnh phúc vốn đơn sơ, đừng quên các em thơ. Từng đêm vẫn đứng chờ, những mặt trời bé thơ. Là la la…

HÀNH KHÚC THANH NIÊN TÌNH NGUYỆN

Thế Hiển

Chúng ta hát bài ca thanh niên tình nguyện, chúng ta đến vùng sâu nơi xa mọi miền. Tuổi trẻ có thanh niên, đầy nhiệt huyết trong tim. Bạn cùng tôi hòa mình vào mùa hè xanh.
    Với khối óc bàn tay hăng say nhiệt tình, góp công sức dựng xây quê hương của mình. Từ nhịp sống hôm nay là hạnh phúc mai sau. Mùa hè xanh giục giã bước nhanh lên đường.

Về đồng bằng phương nam ta đắp đê ngăn cơn lũ tràn. Dạy đàn em học hành dựng căn nhà cho người neo đơn. Ta đi lên Trường Sơn mở con đường lịch sử hào hùng. Ta đi lên vùng cao giúp đồng bào trồng cây gây rừng. Áo xanh thắm đoàn ta thanh niên tình nguyện. Những năm tháng nào phai trong ta kỷ niệm. Đời cần có thanh niên đầy nhịp sống trong tim. Mùa hè xanh hát vang bài ca lên đường.

SỨC SỐNG TUỔI TRẺ

Chu Hoàng Thông

Tuổi trẻ có trong tôi và trong bạn. Là nguồn sống thanh cao và vô hạn. Là tin yêu là cho nhau bừng lên với muôn sắc màu. Tuổi trẻ biết nghĩ suy và yêu đời. Là cảm xúc thiêng liêng và cao vời, biết gắn bó cho tình yêu, biết hi sinh cho cuộc sống vì quê hương đất nước mãi luôn đẹp giàu.

Tuổi trẻ ơi, tuổi trẻ ơi. Là câu hát biết bao con người, cùng vươn đến và chia sẻ từng gian khó hiểm nguy trong đời. Lòng mong muốn vì đất nước cùng vươn tới giấc mơ sức trẻ. Rồi năm tháng dần trôi mau một tình yêu mãi không phai nhòa.

HÀNH TRÌNH TUỔI HAI MƯƠI

Nguyễn Văn Hiên

Hành trình tuổi hai mươi chúng ta vẫn còn nhớ, một đoạn đường chông gai hiến dâng cho ngày mai. Hành trình tuổi hai mươi qua núi cao sông dài, từ mọi miền quê hương về đây chung bài ca.
    ĐK: Băng qua Trường Sơn, cát trắng biển xanh. Băng qua Phước Long còn in dấu chân hùng anh. Về Tây Nguyên xanh lòng vui như mở hội. Tuổi hai mươi đẹp sao ước mơ xanh. Đi trong tình yêu, đất nước đẹp tươi. Đi trong tiếng ca, tuổi xuân góp tay dựng xây. Về Tây Nguyên xanh lòng vui như mở hội. Tuổi hai mươi đẹp sao ước mơ xanh.
    Hành trình tuổi hai mươi tiếng quê hương vọng mãi, Sài Gòn ngày ba mươi, Bắc Nam chung bài ca. Hành trình tuổi hai mươi theo bước chân anh hùng, từ mọi miền quê xa xôi về đây chung bài ca. (Quay lại ĐK)

ĐÊM TRƯỜNG SƠN NHỚ BÁC

Trần Chung

“Tiếng suối trong như tiếng hát xa
    Trăng lồng cổ thụ bóng lồng hoa
    Cảnh khuya như vẽ người chưa ngủ
    Chưa ngủ vì lo nỗi nước nhà”

Đêm Trường Sơn. Chúng cháu nhìn trăng nhìn cây. Cảnh về khuya như vẽ. Bâng khuâng chúng cháu nghĩ Bác như đã đến nơi này. Ơi! Đêm Trường Sơn. Nghe tiếng suối trong như tiếng hát xa. Mà ngỡ như từ Pác Bó suối về đây ngân nga. Âm vang Trường Sơn. Âm vang Trường Sơn. Đường Trường Sơn mang bóng hình của Bác. Đường Trường Sơn chúng cháu dồn chân bước con đường của Bác mới đi qua.

Đêm Trường Sơn. Vẫn thấy mùa trăng ngày xưa. Tỏa ngàn hương thương nhớ. Bâng khuâng chúng cháu thấy Bác như đang đứng nơi này. Ơi! Đêm Trường Sơn. Nghe tiếng suối trong như tiếng hát xa. Mà ngỡ như từ Pác Bó suối về đây ngân nga. Âm vang Trường Sơn. Âm vang Trường Sơn. Đường Trường Sơn mang bóng hình của Bác. Đường Trường Sơn chúng cháu dồn chân bước con đường của Bác mới đi qua.

MONG ƯỚC KỶ NIỆM XƯA

Nguyễn Xuân Phương

Thời gian trôi qua mau, chỉ còn lại những kỷ niệm. Kỷ niệm thân yêu ơi, sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô. Bạn bè mến thương ơi, sẽ còn nhớ những lúc giận hờn. Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha. Nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa.
    Đặt bàn tay lên môi, giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào. Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi. Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi. Bạn bè ơi vang đâu đây còn giọng nói tiếng cười. Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai.

ĐK: Nếu có ước muốn trong cuộc đời này, hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại. Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng, sẽ còn mãi trong tim bạn bè, để tình yêu, ước mơ mãi không phai.
    Nếu có ước muốn trong cuộc đời này. Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại. Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm. Để nụ cười còn mãi, lắng trên hàng mi, trên bờ môi và trong những kỷ niệm xưa.

Playlist tờ bài hát số 24, ngày 6/10/2015: