THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bài hát số 25, ngày 13/10/2015

Họ tên
    .
    Thanks
    260

Mặc định Tờ bài hát số 25, ngày 13/10/2015

MÙA HÈ QUÊ HƯƠNG

Nhóm KTX

Mặt trời rực sáng trên đồng một ngày mới với bao niềm vui. Một màu áo xanh ngang trời mùa hè ơi quê hương gọi mời. Chung tay về đây bên những xóm làng cho ngày mai tươi sáng. Ta mang trong tim nhiệt huyết thanh niên mong quê hương đẹp giàu.
    Dịu dàng hương lúa trên đồng tình yêu nào lớn như tình quê. Lững lờ sông nước đôi dòng mùa hè xanh quê hương chờ mong. Như phù sa vun đắp đôi bờ cho đồng quê nhịp sống mới. Đây màu xanh thân thiết với bao nghĩa tình.

Nhanh lên nào bạn ơi nhịp chân bước trên những miền xa. Mai sau còn trong ta niềm khát khao tuổi xuân đẹp tươi. Mong quê mình đẹp hơn cùng chung sức bàn tay dựng xây. Nào cùng hát bài ca về thanh niên tình nguyện chúng ta.

NGỌC TRONG ĐÁ

Nhạc: Phú Quang
    Lời: Nguyễn Đông Thức & Phú Quang

Có những con đường mịt mù sương giăng. Rừng lá trập trùng vời xa. Có những lối mòn phủ đầy rêu xanh và đã quên bàn chân qua.
    Có những tháng ngày ào ạt mưa tuôn. Và những nhọc nhằn trên vai. Có những tháng ngày mặt trời bỏng cháy. Nhưng trên môi ta vẫn nở những nụ cười.
    Hạnh phúc như ngọc trong đá. Không đến với ai đi qua hững hờ. Hạnh phúc như mật trong hoa, không đến với ai không nhọc nhằn tìm kiếm.

Hạnh phúc tuyệt vời mà tôi đã thấy, Tựa những hạt ngọc trong đá. Mà những đồng đội bạn bè của tôi. Tìm thấy trong ngàn gian lao.
    Hạnh phúc tuyệt vời mà tôi đã thấy. Tựa những mật ngọt trong hoa. Bằng trái tim nồng nàn yêu thương, bạn bè tôi đã dâng cuộc đời. Bằng trái tim nồng nàn yêu thương. Bạn bè tôi đã dâng cuộc đời...

SẮC MÀU

Trần Tiến

Một màu xanh xanh, chấm thêm vàng vàng. Một màu xanh chấm thêm vàng cánh đồng hoang vu. Một màu nâu nâu, một màu tím tím. Màu nâu tím mắt em tôi ôi đẹp dịu dàng.
    Một màu xanh lam, chấm thêm màu chàm. Thời chinh chiến đã qua rồi sắc màu tôi. Một màu đen đen, một màu trắng trắng. Chiều hoang vắng chiếc xe tang đi thật vội vàng.

Một đường cong cong, nối bao đường vòng. Họa người dưng nhớ khuôn mặt bắt hình dong. Rồi một đêm chơi vơi, làm sao vẽ bóng tối. Làm sao vẽ cánh hoa đêm không màu.
    Một đêm nhớ nhớ, nhớ ra mình một mình. Một đêm nhớ nhớ ra mình đã ở đâu đây. Một đêm trong đêm thâu, một vầng sáng chói lóa. Một đêm nhớ nhớ ra ta vô hình.

ÁO XANH TÌNH NGUYỆN

Hoài An

Hát lên nào khúc ca từ trái tim cùng vì ngày mai. Những tiếng cười em thơ vang trong ta niềm vui mới. Những công trình đã xây từ cánh tay tình nguyện hôm nay sáng mãi tâm hồn niềm tin.

Xanh xanh màu quê hương màu áo xanh trên mọi tuyến đường. Nhanh nhanh từng bước chân bao khát khao tuổi xuân ước mơ. Đến với những con đường thật xa dẫu biết trước khó khăn chờ ta. Hát lên nào bạn ơi!

Hát lên nào khúc ca từ trái tim cùng vì ngày mai. Những tiếng cười em thơ vang trong ta niềm vui mới. Những công trình đã xây từ cánh tay tình nguyện hôm nay sáng mãi tâm hồn niềm

DẤU CHÂN TÌNH NGUYỆN

Vũ Hoàng

Những trái tim như ngọn lửa hồng, lòng khát khao tình yêu cuộc sống. Như cánh chim trời tung bay góp sức tô đẹp tương lai nối đất trời vòng tay thân ái.
    Vách núi cao vang lời gọi mời, về biển khơi tài nguyên lên tiếng. Thôi thúc sức trẻ hôm nay, đất nước mong chờ đôi tay. Những công trình vươn mình đẹp thay.

ĐK: Lên rừng xuống biển, dưới cờ Đoàn quang vinh ta tiến vào kỷ nguyên mới. Không ngại gian khổ, những dấu chân tình nguyện chinh phục những đỉnh cao, những dấu chân tình nguyện đẹp như ước mơ xa.

CHUYỆN TÌNH THẢO NGUYÊN

Trần Tiến

Trời chiều người em gái vẫn đi trên thảo nguyên xanh, chíu chíu chíu ô lêu lêu, ồ lêu ồ lêu. Gùi từng bầu nước mát tới ơ chàng trai yêu chíu chíu chíu ô lêu lêu, ồ lêu ồ lêu. Em vui như chim hót, trên cao nguyên bao la, em như con suối xanh trong, ồ lêu ồ lêu. Rồi từ ngày em đến đám chăn bò vui sao, chíu chíu chíu ô lêu lêu, ồ lêu ồ lêu. Chàng nào lòng cũng nhớ... ớ ơ ờ thương em, chíu chíu chíu ồ lêu lêu, ồ lêu ồ lêu ồ. Ai cũng chăm lên nương rẫy, chăm săn hươu săn nai. Tiếng sáo ai cũng tha thiết, em biết chọn tình yêu ai, ồ lêu ồ lêu. Em biết yêu thương ai nhất. Ai chơi đàn thật hay đây, ồ lêu ồ lêu.

Rồi một chiều xa vắng có anh chàng thương binh, chíu chíu chíu ô lêu lêu, ồ lêu ồ lêu. Trở về làng quê cũ với cây đàn T'rông xưa, chíu chíu chíu ô lêu lêu, ồ lêu ồ lêu. Đôi chân anh thôi leo núi, đôi tay anh thôi chơi đàn. đôi mắt anh buồn xa xăm, nhìn em, nhìn em. Để rồi người em gái trót đem lòng yêu anh, chíu chíu chíu ô lêu lêu, ồ lêu ồ lêu. Rừng về chiều in bóng dáng hai người bên nhau, chíu chíu chíu ô lêu lêu, ồ lêu ồ lêu. Em đưa anh qua núi, đêm đêm anh nghe em đàn. Năm tháng đi qua êm ấm trong căn nhà nhỏ chênh vênh ồ lêu ồ lêu. Đôi khi tình yêu vẫn thế, yêu nhau chỉ vì yêu… nhau.

Ơ hớ … ờ hờ núi … hờ núi …vời vợi… hờ hớ. Núi cao chi lắm núi ơi. Núi che mặt trời. Che khuất người tôi yêu. Thương em, thương em anh hát. Ơ hớ… Một mình đợi em một mình. Chờ em. Em biết yêu thương ai nhất. Ai chơi đàn thật hay đây. Đôi khi tình yêu vẫn thế. Yêu nhau chỉ vì yêu nhau. Yêu nhau chỉ vì yêu nhau.

Playlist tờ bài hát số 25, ngày 13/10/2015: