THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: [CDTN2016_Mặt trận TP_ Điểm tin hoạt động kỳ 1

Họ tên
    NTKY
    Thanks
    327

Mặc định [CDTN2016_Mặt trận TP_ Điểm tin hoạt động kỳ 1

Mặt trận TP_ Điểm tin hoạt động kỳ 1

Song song với các hoạt động sôi nổi tại mặt trận xã Bù Gia Mập, huyện Bù Gia Mập, tỉnh Bình Phước thì các chiến sĩ mặt trận thành phố của chúng ta cũng vô cùng tất bật với các chương trình dày đặc. Năm nay đội hình thành phố hoạt động ở khá nhiều các địa điểm như: Viện dưỡng lão Thiên Ân; trung tâm Nhân đạo quận 3; viện dưỡng lão Vinh Sơn; phường 6, quận 3 và phường 7, quận 8.

Để hiểu rõ hơn các hoạt động của các chiến sĩ mặt trận đối ứng TP, chúng ta hãy cùng nhau điểm lại các hoạt động tiêu biểu của hơn nửa đầu chiến dịch vừa qua nhé.

Vào chiều ngày 28/6, tại Dinh Ngũ Hành, phường 7, quận 8 đã diễn ra chương trình văn nghệ giao lưu, làm quen với thiếu nhi và thanh niên trong địa bàn phường. Chương trình đã thu hút khoảng 70 các em thiếu nhi và hơn 10 thanh niên cùng tham gia. Với các tiết mục văn nghệ như: trống cơm, nhảy hiện đại đến từ CLB Giai điệu trẻ và tiết mục võ thuật đến từ CLB Võ thuật.

Mở đầu chuỗi hoạt động dạy học, ôn tập hè cho các em thiếu nhi ở trung tâm Nhân đạo quận 3, vào ngày 29/6, các chiến sĩ đã bắt đầu sinh hoạt và khai giảng. Theo sau đó là các buổi dạy cố đinh vào sáng thứ 2, thứ 4, thứ 6 hàng tuần.

Tại địa bàn phường 6, quận 3, các bạn chiến sĩ vẫn thường xuyên đến sinh hoạt vào các chiều thứ 4 và thứ 6 hàng tuần.

Ngay sau lễ ra quân cấp thành vào sáng ngày 10/7 tại công viên 23/9, các hoạt động cải thiện cảnh quan Sài Gòn được các chiến sĩ nhanh chóng triển khai ngay vào buổi chiều cùng ngày như: nạo vét kênh, vệ sinh tuyến hẻm Trương Quyền.

Vì đặc thù thiếu nhi ở phường 7, quận 8 có phần hơi nghịch ngợm và quậy phá nên để thu hút được sự tham gia của các em, bên cạnh các hoạt động dạy học và sinh hoạt thì các chiến sĩ của chúng ta luôn có những thay đổi với nhiều chương trình đặc sắc khác nhau như: ngày hội thả diều; an toàn giao thông; hướng dẫn sử dụng điện an toàn dành cho thiếu nhi và kỹ năng điện gia dụng dành cho các bạn thanh niên; các buổi tập nhảy dân vũ vô cùng sôi động; các màn giao lưu bóng đá nảy lửa; ngày hội vệ sinh thân thể; trang bị cho các em nhiều kiến thức về điện, lửa và sét đánh để các em có tự bảo vệ chính mình.

Bên cạnh các hoạt động, các chương trình dành cho thiếu nhi thì các chiến sĩ của chúng ta cũng có những hoạt động hướng tới các cụ già như: đến thăm, chăm sóc, vệ sinh và cho các các cụ ăn ở viện dưỡng lão Vinh Sơn vào các sáng thứ 7. Hay vào các sáng thứ 5 hàng tuần, tại viện dưỡng lão Thiên Ân, các chiến sĩ cũng đến thăm hỏi, trò chuyện và phụ giúp các cụ làm tăm bông.

Vậy là nửa đầu chiến dịch đã trôi qua, chúc cho các chiến sĩ của chúng ta thật nhiều sức khỏe và sẽ cháy hết mình với những hoạt động còn lại của chiến dịch trong tuần cuối này nhé!