THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Chủ đề: Những lời tâm huyết. Gửi nhóm Lân.

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    19/35 Xa Lộ Hà Nội, Tổ 7, Kp.1, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai
    Thanks
    217

Mặc định Những lời tâm huyết. Gửi nhóm Lân.

Thưa các vị anh hùng, hiệp sĩ, các vị quân tử nhóm Lân.
    Con đường đi lên của chúng ta cần ở các bạn thể lực rất nhiều.
    Thế mà các bạn đã quên mất điều này!
    Thấy nhóm Lân mỗi ngày một nhược tiểu, những người có lương tâm như các vị anh hùng nhóm Lân liệu không thấy hổ thẹn ư?
    Riêng tôi, ngày nào tôi cũng luôn mong muốn, cầu trời khấn phật cho nhóm Lân của chúng ta có vị trí, có danh dự.
    Điều tôi làm được tôi đã làm hết sức, tôi dành hầu hết thời gian của mình cho Đội, tôi luôn có một ước ao, ước ao đến cháy bỏng là các bạn nhóm Lân sẽ không thua kém gì bất cứ một bạn nào ở bất cứ một câu lạc bộ đội nhóm nào của trường, mà đặc biệt là câu lạc bộ võ thuật. Nhưng nay, thành tựu của tôi cũng chẳng có gì ngoài bộ khung k34 đã quá cũ kĩ và một bộ khung mới k35, non nớt về mọi mặt. Có chăng cũng là hoài bão lớn mà tài năng không đủ, thôi đành chịu thôi.
    Ngày trước các anh, nhất là anh Quốc đã tin tưởng giao phó lại trách nhiệm quản lý nhóm Lân cho tôi, và tôi và các bạn hứa sẽ đưa nhóm lân đi lên. Ngày hôm nay ngoái đầu nhìn lại, đã chẳng có trò trống gì...Thật xấu hổ biết bao!
    Người đàn ông đã hứa mà làm không tốt, không biết có còn chút danh dự nào nữa không. Tôi tự nhủ không biết mình có còn có thể đứng trong đội ngũ những người làm công tác xã hội không nữa.
    Tôi cho rằng, vì quê hương vì đất nước, ta không tiếc máu, nay các bạn làm công tác xã hội, cũng là vì quê hương cả, vậy tôi hỏi các bạn, đổ chút mồ hôi, mất ít công sức, chịu khó, chịu khốn chút có đáng gì??? Tôi khuyên các bạn về nhà tập thêm, cố gắng ăn uống, giữ gìn sức khỏe, học tập cho tốt, vậy mà các bạn thiêu đốt thời gian của mình vào việc tám dóc, tám quên thời giờ, tám xuyên lục địa, các bạn không biết bản thân các bạn mang trách nhiệm nặng nề - việc của bản thân các bạn là học cho tốt để làm vui lòng cha mẹ, ông bà các bạn, chưa nói đến có những con người vẫn phải lăn lộn kiếm sống tự trang trải mọi thứ.... Việc này các bạn làm được chưa???? Việc thứ hai các bạn đã thực sự đang làm công tác xã hội...hay các bạn đang làm những người lính đánh thuê???? BẠn làm đã tốt chưa???vv.vv. Rất nhiều rất nhiều trọng trách cao cả.....trách nhiệm cao xa nữa là các bạn đã làm gì để Tổ quốc của bạn hùng mạnh lên được???

Tôi nói ra đây, do sự bộc phát nhất thời, chắc sẽ có caí gì thất thố, điều không tránh khỏi....nhưng mà tôi nghĩ sao nói vậy, đã nói là làm, đã làm phải được, không được thì chịu....chịu không được thì mang tội...tội có thể giảm, lỗi có thể bỏ qua, nhưng bản án vẫn mang trên mình thôi....

Đây là những lời cuối cùng của tôi với nhóm....
    Thể lực phải đặt lên hàng đầu....Nội công làm nền tảng...Chiêu thức hay nói đúng ra là kĩ thuật có thể tập sau....tập thế nào là tùy ở mỗi người....
    dẫu sao tôi cũng nhận lãnh mọi trách nhiệm vĩ đã chẳng làm nổi trò trống gì.....
    Hổ thẹn thay?? Đáng tiếc thay.....

Còn công tác cuối cùng thôi....
    Còn chưa đầy 2 tuần, trong khi đó, những anh em của tôi phải học, đi vận động, đi tập văn nghệ, trăm công nghìn việc, áp lực này nọ..... Nếu mà không đủ sức khỏe, lòng can đảm, niềm tin cháy bỏng, tin vào bản thân mình, tin vào nhóm, tin vào đội....làm sao mà vượt qua.....Các bạn nói sức chịu đựng con người có giới hạn...còn tôi tối thấy như sắp nổ tung lên rồi.........

View more latest threads same category:

Me, myself & I.

Họ tên
    Thanh MMR
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    252

những suy nghĩ của huynh đài thật làm tiểu đệ kính phục vạn phần. Tiểu đệ vạn vạn lần không dám chỉ trích hay phê phán anh hùng hảo hán nào, nhưng huynh đài nhìn xem những việc mà nhóm Lân làm cho Đội ta đâu phải là nhỏ, mong huynh đài đừng quá lo lắng cho tầng lớp kế vị mà ảnh hưởng tới tâm can! con trai Đội ta ai cũng là anh hùng háo hán cả, là xuất chúng trong thiên hạ, là hơn người rồi!
    Hà Tĩnh mình thương!!!

Họ tên
    Trần Minh Mạnh
    Đang ở
    Pleiku - Gia Lai
    Thanks
    296

Đại ca bĩnh tĩnh... Thiên hạ rộng lớn tìm ra một người tâm huyết quả là khó. Tuy nhiên, xét thấy " Không đứng ở vị trí người khác thì không hiểu được người ấy như thế nào!" nên việc này cũng là điều dễ hiểu. Đại ca cố gắng bồi bổ cơ thể đi, thời gian sắp tới cần rất nhiều sức đấy. Việc nhóm lân thì có thể họp lại sau mà... Nóng quá mất không....

Họ tên
    Nguyễn Tri Phương
    Thanks
    0

E rất hiểu và đồng tình với anh, e cung cảm thấy nhóm lân ngày càng đi xuống.
    Nhưng em tin chắc rằng trong thời gian sắp tới nhóm lân mình sẽ đi lên, với lòng nhiệt huyết của a cũng như sự jup đỡ của A Tuấn thì nhóm lân mình sẽ tiến bộ dần dần.
    Thời gian sẽ chứng minh tất cả!
    CỐ LÊN HỠI CÁC VỊ HIỆP SĨ NHÓM LÂN!!!

Họ tên
    No Inf
    Thanks
    2

Các bạn chỉ còn 2 tuần để chuẩn bị cho công tác. Vấn đề các bạn dành thời gian như thế nào cho bài lân sắp tới??? Các bạn còn được mấy buổi tập chủ nhật và mấy buổi tập thứ 3? Tập giữa giờ trưa những ngày khác liệu các bạn sẽ tập được bao nhiêu buổi? Mỗi buổi được bao nhiêu người? Bắt đầu tập được từ lúc mấy giờ và sau đó bao nhiêu phút lại chuẩn bị để đi học? Có khi các bạn lại còn có những việc khác chuẩn bị. Haiz...
    Đôi điều chất vấn, cũng chỉ mong các bạn nghĩ lại và hành động sao cho buổi tập nhóm lân có chất lượng trở lại. Chứ tình hình tập cho là nhiều mà biến chuyển chẳng bao nhiêu e là hao tổn thời gian và sức lực.
    Nói ra ở đây tôi không nhằm nói với chỉ riêng anh nhóm trưởng, nhưng tôi muốn nhắn đến hết các bạn nhóm lân. Dĩ nhiên các bạn sẽ còn nhiều việc khác nữa. Việc gì người ta tâm huyết và cho là quan trọng thì người ta sẻ đầu tư và nghiêm túc.

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    Thanks
    217

I dont wanna talk 2 u anymore, cuz I be so fuckin' tired right now. Ive tried to tha best effort....
    Duy Tiep Baby a.k.a Việt Sử Gia Xuất Sắc Nhất Mọi Thời Đại.
    Last edited by Lil Dream; 04-09-2010 at 06:27 PM.
    Me, myself & I.

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

múa lân đòi hỏi người múa phải có một nền thể lực tốt. đó là nguyên nhân vì sao máy buổi tập gần đây anh Tiệp luôn cho chúng ta tập thể lực. có thể có nhiều người nói gần công tác rồi sao không lo tập bài mà diễn? thật sự để có một bài diễn không hề khó đã có rất nhiều bài diễn thời gian tập trước khi diễn là 1 buổi. quan trọng là chúng ta cần rèn luyện cho vững cái nền trước và thể lực là một phần của cái nền đó. buổi tập của chúng ta có nhiều người xem là không hiệu quả, vậy chúng ta phải xem thế nào là hiệu quả. lúc mọi người tập thì các bạn đứng ngoài nhìn hoặc tập đại cho qua động tác, tập mà không có sự nhiệt tình trong đó thì không nên tập vì chỉ làm cho các bạn mệt mỏi hơn, dễ gây chứng thương và làm không khí buổi tập không tốt. thật sự mình không muốn trách ai chỉ mong các bạn làm thì hãy đặt một ít sự tập trung củng như là sự nhiệt tình của mình vào đó. hy vọng vào các buổi tập tới kết quả sẽ khá hơn
    để yêu một ai đó trước hết phải yêu chính bản thân mình vì chúng ta chỉ có thể cho những gì chúng ta có

Họ tên
    Trần Minh Mạnh
    Đang ở
    Pleiku - Gia Lai
    Thanks
    296

Tập lân giống như nhảy...Cũng có nhịp điệu, cũng có cảm thụ, cũng có động tác và đặc biệt là thể lực. Để đạt được trình độ cao, người nhảy cần sử dụng đến trí óc và con tim của mình, cùng hòa vào giai điệu đề từ đó có thể ra được những động tác tuyệt đẹp. Làm bất cứ cái gì cũng hết mình thì chắc chắn kết quả đạt được hoàn toàn như ý muốn và có thể hơn thế nữa.

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    Thanks
    217

Em yêu lân em mến lân vì lân làm em thấy vui lên
    Lân ơi lân hãy múa đi, vì mình biết lân khoẻ vô địch mà....
    Lân là giống linh vật trong truyền thuyết, linh thiêng, biểu hiện cho sức mạnh, múa lân mà không khoẻ thì có ra được con lân không nhỉ??? Ra cái con gì??? Con sư tử??? Cũng không???? Con rối mang hình dáng con lân....Mình phải dũng cảm nhìn nhận khuyết điểm của mình thì mới tiến bộ...
    Lil Dream a.k.a Thang cùi bắp đáng khinh....
    Xin nhận hết trách nhiệm....Kính xin ban điều hành cách chức....Tôi xin từ chức trước cho đỡ phải xấu hổ....Báo chí phanh phui....Nhục tấm thân.....
    Khổ não....Buồn Rầu....Hy vọng và thất vọng....Tin vui......Tin vui....Nhóm Lân vô địch....NHóm nào đẹp nhất....Nhóm Lan! nhóm nào khoẻ mạnh nhất....nhóm Lân....nhóm nào đoàn kết nhất....nhóm Lân....nhóm lân nhóm lân...nhóm lân......
    I love liondance group very much........(nhưng mà mày chả làm được gì cả thằng nhóc tiep ạ-mày ngu lắm)
    Me, myself & I.

Họ tên
    Little Dream Baby
    Đang ở
    Thanks
    217

Bọn tao khinh mày Tiệp ạ, mày nghèo kiết xác, học lại dốt, anh văn vi tính không, ô dù chẳng có..mày sẽ thât nghiệp chắc......Tao...giám đốc công ty không cứu nổi mày đâu.....Cút...tao không nhận thằng như mày..... cút....Mày làm được gì hả nhóc??? Cái nhóm Lân bé nhỏ rơi vào tay mày thì oặt èo, tiến bộ không nổi.....Cái việc nhỏ như thế mày làm không ra hồn. Vậy tao nhận mày vào công ty để mày phá hoại à???
    Tôi quá bé nhỏ......xấu hổ....Bất hiếu....Bất tài........vô năng.....dốt nát....tự thấy mình không còn mặt mũi đứng trong hàng ngũ những người làm công tác xã hội nữa rồi.....
    Tôi chẳng đền đáp được cho cha mẹ gì cả....phá hoại nhiều.....Và tôi đã có lúc tuyệt vọng nghĩ đến chuyện đi ch*t......nhưng mà cũng không có cái dũng khí để ch*t nữa.....Đúng là hạng người hèn mọn.....
    21 tuổi đầu một mảnh tình vắt vai cũng không có..... Nhục hơn con ch*....Ba mẹ mày khóc hết nước mắt cho mày rồi còn gì????
    Xin từ chức!!!!
    Bây giờ mọi việc xin giao lại cho ngũ hổ tướng Phương Lâm tự Voi Rừng, Hoàng Long tự A Lủng Lỉn, Quốc Thịnh tự Thanh Trang, Xuân Cường tự Tường Vân, Thiên Ân tự Da Ngăm Đen Nhưng Đại Tài....Các vị hãy vì nhóm mà phấn đấu.... Đưa nhóm Lân phát triển.... Trước giờ Anh luôn tin tưởng tuyệt đối vào các em.
    "Em yêu đội em với bao đội viên và anh leader
    Như yêu quê hương cắp dép tới đội trong muôn vàn yêu thương
    Nào dao nào kéo nào dây nào dợ cộng với kỹ năng dựng lều dựng bạt kỹ năng quản trò
    Cùng với văn nghệ tâm điểm công tác....Yêu sao yêu thế...Đội của chúng em" Yeah!!!!! (Mức độ tự kỷ của siêu nhiên Baby quá pro!!!!).....
    Lil Dream a.k.a Mr. Lonely loving social work team very much????
    Last edited by Lil Dream; 05-09-2010 at 03:20 PM.
    Me, myself & I.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối