THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Tờ bài hát số 21, ngày 30/08/2016

Họ tên
    Xuyến Nguyễn
    Thanks
    37

Mặc định Tờ bài hát số 21, ngày 30/08/2016

RƯỚC ĐÈN THÁNG TÁM

Đức Quỳnh

Tết Trung Thu rước đèn đi chơi, Em rước đèn đi khắp phố phường. Lòng vui sướng với đèn trong tay, em múa ca trong ánh trăng rằm. Đèn ông sao với đèn cá chép. Đèn thiên nga với đèn bướm bướm. Em rước đèn này đến cung trăng. Đèn xanh lơ với đèn tím tím. Đèn xanh lam với đèn trắng trắng. Trong ánh đèn rực rỡ muôn màu.
    Tít trên cao dáng tròn xinh xinh, soi xuống trần ánh sáng dịu dàng. Rằm tháng tám bóng Hằng trong sáng, em múa ca vui đón chị Hằng. Tùng dinh dinh cắc tùng dinh dinh. Tùng dinh dinh cắc tùng dinh dinh. Em rước đèn này đến cung trăng. Tùng dinh dinh cắc tùng dinh dinh. Tùng dinh dinh cắc tùng dinh dinh. Em rước đèn mừng đón chị Hằng.
    Tết Trung Thu bánh quà đầy mâm, em bé nhà ưa đứng quây quần. Đòi hạt sen bánh dẻo đầy nhân, em muốn ăn bốn, năm ba phần. Ngọt thơm như bánh dẻo bánh nướng. Ngọt cay như mứt gừng mứt bí. Ăn mát lòng lại thấy vui thêm. Hạt dưa nghe cắn nổ lốp đốp. Người vui hoan nói cười hấp tấp. Bao tấm lòng mừng đón trăng rằm.

HOA CỦA MẸ

Trương Quang Lục

Mẹ cùng em đi chợ hoa, muôn sắc màu hương nồng bay xa. Mẹ chẳng mua bông hoa nào, mẹ nói rằng có em là hoa.
    Hoa biết cười, biết ca, biết múa, hoa sẽ chẳng bao giờ tàn úa. Em là hoa bốn mùa thắm tươi, em là hoa của mẹ suốt đời.
    Mẹ bảo em em là hoa, hoa bốn mùa trên miền quê ta. Dù bao năm không phai nhòa, màu thắm đẹp ngát hương trời xa.
    Trong những ngày gió sương mưa nắng, hoa có mẹ vun trồng che chắn. Hoa càng thêm tươi đẹp sắc hương, trong niềm yêu của mẹ mến thương.

ƠI! ÁNH TRĂNG VÀNG

Phúc Khánh Tường

Đêm thanh trăng sáng lung linh, nghiêng soi trăng nước hữu tình. Em xinh soi bóng thêm xinh, lòng thầm mơ ước chị Hằng Nga ơi!
    Trăng ơi trăng xuống đây chơi, cho em vui với chị Hằng. Trên cao trăng có nghe không? Lung linh ơi ánh trăng vàng!
    Đêm trăng sáng soi quê hương này trăng hỡi trên trời cao. Bao la sáng trong muôn nơi từ ngàn đời trăng mệt không? Cho hỏi trăng một câu, trăng đã bao ngàn năm mà trăng vẫn sáng lung linh? Trăng mang đến bao yêu thương từ gốc lúa đến bờ tre. Trăng ơi có không chị Hằng và cây đa ông Cuội già! Thương quá trăng vàng ơi trăng đã bao ngàn năm mà trăng vẫn sáng lung linh. Ở trên trời cao. 

ĐÊM TRUNG THU

Phùng Như Thạch

Thùng thình thùng thình trống rộn ràng ngoài đình. Có con sư tử vui múa quanh vòng quanh. Trung thu liên hoan trăng sáng ngập đường làng. Dưới ánh trăng vàng đàn em cất tiếng hát vang.

CHÚ ẾCH CON

Phan Nhân

Kìa chú là chú ếch con, có hai là hai mắt tròn. Chú ngồi học bài một mình bên hố bom kề vườn xoan. Bao cô cá trê non cùng bao chú cá rô ron, tung tang chiếc vây son nhịp theo tiếng ếch vang giòn.
    Kìa chú là chú ếch con, bé ngoan là ngoan nhất nhà. Chú học thuộc bài xong rồi, chú hát thi cùng họa mi. Bao nhiêu chú chim ri cùng bao cô cá rô phi, nghe tiếng hát mê ly cùng vui thích chí cười khì.

ĐÀN GÀ TRONG SÂN

Nguyễn Văn Hiên

Gà chưa biết gáy là con gà con. Gà mà gáy sáng là con gà cha. Đi lang thang trong sân, có con gà, có con gà. Đi lang thang trong sân, có con gà, có con gà.
    Gà mà cục tác là mẹ gà con. Gà mà cục tác là vợ gà cha. Đi lang thang trong sân, có con gà, có con gà. Đi lang thang trong sân, có con gà, có con gà.

CON CÀO CÀO

Khánh Vinh

Con cào cào có cái cánh xanh xanh, nó bay rất nhanh từ lùm cây sang bụi cỏ. Con cào cào rất thích thể thao, nên mới bay nhanh mới nhảy rất cao.
    Muốn khỏe mạnh thì hãy tập thể thao, ai muốn khoẻ đẹp thì xin tập thể thao. Muốn khỏe mạnh thì hãy tập thể thao, ai muốn khoẻ đẹp thì xin tập thể thao.

MƯA BÓNG MÂY

Tô Đông Hải

Có cơn mưa nào lạ thế, thoáng mưa rồi tạnh ngay. Em về nhà hỏi me, mẹ bảo: mưa bóng mây.
    Mẹ ơi! Cơn mưa rơi nho nhỏ, không làm ướt tóc ai. Tay em che trang vở, mưa đừng ướt chữ em.
    Mưa ơi! Mưa rơi trên sân nhỏ, như em đang đùa vui. Mưa cũng làm nũng mẹ, vừa khóc xong đã cười.

Playlist tờ bài hát số 21, ngày 30/08/2016: