THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: nhin lai minh

Họ tên
    chi
    Thanks
    0

Mặc định nhin lai minh

ngày hôm nay nghe tin dữ từng một đội viên. cậu ấy bị té cây từ ctt4 và đến bây giờ tôi được nghe tin cậu ấy bị rễ cột sống.tôi bị sốc..... tình trạng của cậu ấy đang uống thuốc và được theo dõi. có nguy cơ trầm trọng hơn. một bdh mà ko biết đội viên mình bị như thế thì thật sự mà nói các ban qua kém về quản trị nhân sự. càng tệ hơn khi qua 2 chuyến công tác ko hay biết gì....thà như biết đê quan tâm đông viên em nó thì ok. như đằng này.....đây là một bài học ko thể nào tha thứ. tôi hy vọng những bạn k34 sau này đừng măc phải........

mô hình hoạt động của chúng ta đã quá yếu kém, nhất là mảng nhân sự. các bạn ko biết đội viên nghĩ gì và mún gì. chỉ lo theo đuổi nhưng cái lơn lao ma quên mất mình tồn đọng những thứ phải cần khắc phục

trong đội các bạn quản lí nhân sự theo kiểu gì từ nhóm trưởng>đội viên. nhưng thực sự các ban nhóm trưởng đã làm tốt điều đó chưa...là do cơ cấu và người đi đầu tàu là các bạn. đã bao giờ họp nhân sự giữa nhóm trưởng với BDH thường trực chưa để giải quyết một số vấn đề phát sinh từ đội viên. ngoài việc biết đội viên tham các nhóm các bạn còn biết gì nữa. các bạn có nhớ hết tên đội viên không.....biết đội viên có năng khiêu gì không....các bạn biết tại sao đội viên lúc đầu tham gia đông đảo sau đó giảm dần....do cách quản lí của các bạn cơ câu tổ chức của các bạn, các bạn bị động khi nào cần thì các bạn mới bắt đầu hỏi xem đội viên như thế nào nhưng đâu biết đội viên sống sao và gặp khó khăn gì.... còn gọi gì là văn hóa tốt đẹp.

nói ra ko phải là để chê trách gì, mà để các ban học hỏi nhìn nhân và đưa ra hướng giải quyết đưa đội phát triển. dám nhìn nhận thiếu sót của minh và sữa chữa đó là điều tốt....các bạn không lam thế hệ tương lai se như vậy

View more latest threads same category:

Last edited by go_up; 28-09-2010 at 01:47 AM.

2. The Following 4 Users Say Thank You to go_up For This Useful Post:

aqing (28-09-2010), Lil' Din (28-09-2010), nplam1007 (29-09-2010), trai_goc_sung (28-09-2010)

Họ tên
    Thanh MMR
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    252

Trích dẫn Gửi bởi go_up Xem bài viết
    ngày hôm nay nghe tin dữ từng một đội viên. cậu ấy bị té cây từ ctt4 và đến bây giờ tôi được nghe tin cậu ấy bị rễ cột sống.tôi bị sốc..... tình trạng của cậu ấy đang uống thuốc và được theo dõi. có nguy cơ trầm trọng hơn. một bdh mà ko biết đội viên mình bị như thế thì thật sự mà nói các ban qua kém về quản trị nhân sự. càng tệ hơn khi qua 2 chuyến công tác ko hay biết gì....thà như biết đê quan tâm đông viên em nó thì ok. như đằng này.....đây là một bài học ko thể nào tha thứ. tôi hy vọng những bạn k34 sau này đừng măc phải........

mô hình hoạt động của chúng ta đã quá yếu kém, nhất là mảng nhân sự.
    chào bạn go-up, mình không biết bạn là ai, không biết bạn có trong Đội hay không ? khi đọc được topic này của bạn mình cũng khá bất ngờ! mình rất tiếc về trường hợp xảy ra đối với người bạn đang nói tới. Chắc bạn bức xúc và bất mãn khi viết những dòng này nhưng sao bạn không suy nghĩ lại xem có phải đó là nguyên nhân thực sự không mà bạn đã vội vàng kết luận?
    bạn có phải Ban Điều Hành không? bạn có đứng ở vị trí của Ban Điều Hành không? nếu không đứng ở vị trí của người khác thì tốt nhất đừng có nhận xét về họ!
    nếu mình không nhầm thì đây là bài viết đầu tiên của "go-up", nếu bạn là thành viên cũ, bạn lập nickname này chỉ để viết topic này thôi thì bạn nên nhìn lại bản thân. Còn nếu bạn lần đầu tiên tham gia diễn đàn thì mình có thể nói cho bạn biết đây không phải chỗ mà "thích viết gì thì viết, thích nói gì thì nói", nếu vô tình k36 đọc được những dòng này liệu chuyện gì sẽ xảy ra?
    Hà Tĩnh mình thương!!!

4. The Following 2 Users Say Thank You to truelove_219 For This Useful Post:

nplam1007 (29-09-2010), trai_goc_sung (28-09-2010)

Họ tên
    Thanh MMR
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    252

mô hình hoạt động của chúng ta đã quá yếu kém, nhất là mảng nhân sự. các bạn ko biết đội viên nghĩ gì và mún gì. chỉ lo theo đuổi nhưng cái lơn lao ma quên mất mình tồn đọng những thứ phải cần khắc phục

trong đội các bạn quản lí nhân sự theo kiểu gì từ nhóm trưởng>đội viên. nhưng thực sự các ban nhóm trưởng đã làm tốt điều đó chưa...là do cơ cấu và người đi đầu tàu là các bạn. đã bao giờ họp nhân sự giữa nhóm trưởng với BDH thường trực chưa để giải quyết một số vấn đề phát sinh từ đội viên. ngoài việc biết đội viên tham các nhóm các bạn còn biết gì nữa. các bạn có nhớ hết tên đội viên không.....biết đội viên có năng khiêu gì không....các bạn biết tại sao đội viên lúc đầu tham gia đông đảo sau đó giảm dần....do cách quản lí của các bạn cơ câu tổ chức của các bạn, các bạn bị động khi nào cần thì các bạn mới bắt đầu hỏi xem đội viên như thế nào nhưng đâu biết đội viên sống sao và gặp khó khăn gì.... còn gọi gì là văn hóa tốt đẹp.

nói ra ko phải là để chê trách gì, mà để các ban học hỏi nhìn nhân và đưa ra hướng giải quyết đưa đội phát triển. dám nhìn nhận thiếu sót của minh và sữa chữa đó là điều tốt....các bạn không lam thế hệ tương lai se như vậy
    bạn mới là người nên nhìn lại mình trước!
    Hà Tĩnh mình thương!!!

Họ tên
    Trần Vũ Bình
    Thanks
    14

Haizzzz, anh nói mà các bạn cứ không tin, cứ để xảy ra chuyện rồi mới hối hận. Bé Trang và bé Linh K34 chuẩn bị đi.

Haizzzz

7. The Following User Says Thank You to Binhk28 For This Useful Post:

trai_goc_sung (28-09-2010)

Họ tên
    IT Pro
    Thanks
    40

Sao 2 bé lại phải chuẩn bị a???

Bạn ji ơi, tình hình là cái chuyện đấy biết từ lâu rồi... Vấn đề là e nó không thích nhiều người biết... Và những người được e nói cho biết cũng đã làm hết sức có thể để giúp... Vậy nên cứ tôn trọng e, giữ kín chuyện... Chỉ nên nói là giao việc cho e nhẹ nhàng lại 1 chút, tránh ảnh hưởng đến vết thương...

9. The Following User Says Thank You to IT_Pro For This Useful Post:

Họ tên
    Meo Meo
    Thanks
    227

Trích dẫn Gửi bởi truelove_219 Xem bài viết
    chào bạn go-up, mình không biết bạn là ai, không biết bạn có trong Đội hay không ? khi đọc được topic này của bạn mình cũng khá bất ngờ! mình rất tiếc về trường hợp xảy ra đối với người bạn đang nói tới. Chắc bạn bức xúc và bất mãn khi viết những dòng này nhưng sao bạn không suy nghĩ lại xem có phải đó là nguyên nhân thực sự không mà bạn đã vội vàng kết luận?
    bạn có phải Ban Điều Hành không? bạn có đứng ở vị trí của Ban Điều Hành không? nếu không đứng ở vị trí của người khác thì tốt nhất đừng có nhận xét về họ!
    nếu mình không nhầm thì đây là bài viết đầu tiên của "go-up", nếu bạn là thành viên cũ, bạn lập nickname này chỉ để viết topic này thôi thì bạn nên nhìn lại bản thân. Còn nếu bạn lần đầu tiên tham gia diễn đàn thì mình có thể nói cho bạn biết đây không phải chỗ mà "thích viết gì thì viết, thích nói gì thì nói", nếu vô tình k36 đọc được những dòng này liệu chuyện gì sẽ xảy ra?
    @True love: Anh nặng lời quá rồi! Em không phải là đồng ý hoàn toàn với bài viết trên nhưng trước khi trách móc ai đó vấn đề gì thì phải tự nhìn lại bản thân mình. Và sự thật thì em thấy đúng là mình đã không làm tốt vai trò của một người đồng đội. Ngày ngày cứ thấy đấy, cười đấy nhưng lại chẳng biết bạn mình đang đau đớn. Hình như anh cũng không biết đúng không? Rất ít người biết chuyện trước khi nó được công khai như thế này! Và dù bài viết trên viết có hơi quá thì em cũng muốn cảm ơn Go-up đã giúp em nhận ra một vài thứ mà lâu nay em không để ý.
    Mèo xù
    yauadau@gmail.com
    meoxunami_9x4

Nụ cười có thể làm bừng sáng cả những ngày u tối nhất

11. The Following User Says Thank You to meoxu For This Useful Post:

Họ tên
    le huy truyen
    Thanks
    78

Mặc định người đã nhìn nhận thấy được điều đúng và dám nói ra quan điểm mình

thân gửi ban!
    -đầu tiên cũng cảm ơn bạn đã chỉ ra cho ban điều hành biết tình hình đội viên đó để chúng tôi thấy và có phương án giải quyết. mặc dù muộn nhưng tôi tin rằng nó không thừa.
    -cảm ơn lời góp ý chân thành của bạn...chúng tôi cũng sinh viên, đội viên, người anh người chị và cũng là người em trong gia đình CTXH. chúng tôi cũng có những lúc đúng lúc sai....nhưng quý báu đó là lời góp ý chân thành từ các đội viên. có đội viên thì bộ máy mới hoạt động được (đội viên là những là những mạch máu quan trọng trong cơ cấu Đội). thời gian qua chúng tôi có những mặt được và không được nên vẫn chưa hoàn thành tốt một số phương diện như: lắng nghe đội viên và quan tâm hơn đến đội viên....tôi cộng nhận cơ chế quản trị của Đội còn yếu kém điều mà chúng tôi đã thấy được từ lâu...nhưng vì tính chất công việc đôi lúc chúng tôi quên lãng....như điều đó vẫn chưa muộn đúng ko. anh tin rằng ngay các em k34 cũng thấy điều đó nhưng vì quyên hạn hay trở ngại điều gì đó mà các em mún làm nhưng không được. chúng ta đã là gia đình thì anh nghĩ không gì có thể nói ra với nhau với mục tiêu chung là giúp gia đình ta trở lên tốt hơn. mong các em hãy chủ động từ chính thời của các anh chứ không phải từ thời của các em mới làm điều đó(anh không có ý nói là lỗi một phần từ các em mà cũng chính từ phía các anh đến nhẽ phải chủ động) thấy được vấn đề đó hãy giải quyết ngay từ bây giờ không sẽ không có cơ hội. đừng chờ đợi nữa vì có thể nó bị lãng quên.
    -tình hính sắp tới bọn anh đã có những tác động tích cực hơn về mặt nhân sự sắp sữa phát phiếu quản lí đội viên đặc biệt, 2 từ đặc biệt ở đây là ý nói đến nội dung của từ phiếu......để giúp cho việc quản lí tốt hơn có thể hiểu đội viên hơn.....lắng nghe đội viên mình hơn.....
    -và cuối cùng gửi đến bạn chúng tôi không sợ sai và dám thừa nhận những khuyết điểm của mình. tôi tin răng thế hệ mai sau sẽ làm tốt hơn chúng tôi. tôi tin điều đó tin vào các em mình đã lớn và đủ sức gánh vác vai trò là những người đầu tàu.chào đoàn kết và thân ái

Họ tên
    Ku Ốc
    Đang ở
    Con đường người điên đã đi qua...
    Thanks
    36

truelove_219 thân!
    Chúng ta trao đổi ý kiến của mình trên cơ sở đóng góp cho nhau, cùng nhau xây dựng. Có thể đôi khi được (hoặc bị) góp ý thì sẽ cảm thấy không được vui. Nhưng tốt nhất chúng ta tiếp nhận và suy nghĩ về thông tin góp ý cẩn thận, trên nhiều phương diện, sau đó hãy phản hồi. Và cách phản hồi cũng cân nhắc làm sao cho phù hợp.
    Em có nói là "nếu không đứng ở vị trí của người khác thì tốt nhất đừng có nhận xét về họ!" cho nên anh mong em sẽ làm được điều em nói. Giả sử như em có suy nghĩ theo góc nhìn của go_up?
    Suy nghĩ của mỗi thành viên mỗi khác, và mỗi thời mỗi khác em ạ. Anh thử ví dụ thế này nhé, giả sử đó là một anh chị khóa trước, và cảm thấy rất lo lắng vì sự việc xảy ra. Thì khi đọc phản hồi của em, cảm giác sẽ ra sao? Diễn đàn đúng là không phải "nơi muốn nói gì thì nói, viết gì thì viết" nhưng thành viên có quyền bày tỏ quan điểm của mình em ạ. Nếu quan điểm đó sai, không phù hợp trên diễn đàn thì Ban Quản Trị sẽ giải quyết chuyện đó.
    Về việc em lo lắng "lỡ như k36 đọc được thì sao?". Anh nghĩ thế này: hoạt động của chúng ta như thế nào, thì cứ để cho mọi người biết như vậy. Chứ cứ gầy dựng một hình ảnh tốt đẹp toàn diện, rồi đến một lúc nào đó "vỡ mộng" e là không hay.Đội có những điểm riêng mà những CLB, Đội nhóm khác không có - chúng ta tự hào vì điều này - nhưng đồng thời cũng có cả những khiếm khuyết. Bản thân em, và cả những bạn Đội viên k34, 35, và 36 sắp tới, cần biết và thẳng thắn nhìn nhận vào điều này. Có dám nhìn thẳng vào vấn đề thì chúng ta mới có thể thay đổi được.
    Anh không đưa ra quan điểm của mình về những điều thành viên go_up nêu ra, nhưng anh không đồng tình trong cách em phản hồi. Anh nói lên điều này, hi vọng em hiểu và suy nghĩ kĩ lưỡng hơn. Có nhiều cách để trình bày ý của mình mà em!
    ...LUI VỀ Ở ẨN...

14. The Following 5 Users Say Thank You to SNKO For This Useful Post:

Lil' Din (29-09-2010), nplam1007 (29-09-2010), Ruồi Giấm (28-09-2010), salem (06-10-2010), trai_goc_sung (28-09-2010)

Họ tên
    le huy truyen
    Thanks
    78

ban truelove_219 cũng vì mún đứng ra lên tiếng rằng điều đó chưa hẳn là đúng. dưới góc độ nào đó ban truelove_219 có một cách nhìn khác về BAN ĐIỀU HÀNH....nên điều đó là đưa nhiên là hợp lí và thường tình nhưng cách thể hiện của bạn gây cho người khác hiểu lầm....thank em nhiều nhé Thanh

Họ tên
    adbhgfd
    Thanks
    50

Trích dẫn Gửi bởi truelove_219 Xem bài viết
    Bạn nên thận trọng trước khi nói một điều gì nhá..Đây có thể là những anh chị lớn hơn rất nhiều góp ý với mình thì sao..Khi nhận được một lời góp ý hay một lời phê bình nào đó trước hết chúng ta phải nhìn lại và coi xem có đúng như vậy.Không nên cố chấp cứ cho mình là đùng,và cố gắng đưa ra lý do để bào chữa cho điều đó
    Cảm ơn bạn go-up vì những góp ý của bạn.Và BDH chắc sẽ có những lời giải thích rõ ràng hơn.
    Last edited by tantrongvu; 29-09-2010 at 12:41 AM.
    Tuổi trẻ ơi............
    Thiết tha yêu đời!!!!!!!!!!!!

Trọng Tân
    Y!M:enstein_vu.1990
    Tel:0937084500

+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối