THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tờ bài hát số 29, ngày 08/11/2016

Họ tên
    Xuyến Nguyễn
    Thanks
    37

Mặc định Tờ bài hát số 29, ngày 08/11/2016

HÀNH TRÌNH TUỔI 20

Nguyễn Văn Hiên

Hành trình tuổi 20 chúng ta vẫn còn nhớ, một chặng đường chông gai hiến dâng cho ngày mai. Hành trình tuổi 20 qua núi cao sông dài, từ mọi miền xa xôi về đây chung bài ca.
    ĐK: Băng qua Trường Sơn, cát trắng biển xanh, băng qua Phước Long còn in dấu chân hùng anh. Về Tây Nguyên xanh lòng vui như mở hội tuổi 20 đẹp sao ước mơ xanh.
    Hành trình tuổi 20 tiếng quê hương vọng mãi. Sài Gòn ngày 30 Bắc Nam chung bài ca. Hành trình tuổi 20 theo bước chân anh hùng từ mọi miền xa xôi về đây chung bài ca.
    ĐK: Đi trong tình yêu, đất nước đẹp tươi. Đi trong tiếng ca tuổi xanh góp công dựng xây. Về Tây nguyên xanh lòng vui như mở hội tuổi 20 đẹp sao ước mơ xanh.

NỐI VÒNG TAY LỚN

Trịnh Công Sơn

Rừng núi giang tay nối lại biển xa, ta đi vòng tay lớn mãi để nối sơn hà, mặt đất bao la anh em ta về gặp nhau mừng như bão cát quay cuồng trời rộng bàn tay ta nắm nối tròn một vòng Việt Nam.
    ĐK: Cờ nối gió đêm vui nối ngày, dòng máu nối con tim đồng loại dựng tình người trong ngày mới. Thành phố nối thôn xa vời vợi, người chết nối linh thiêng vào đời và nụ cười nối trên môi.
    Từ Bắc vô Nam nối liền nắm tay ta đi từ đồng hoang vu vượt hết núi đồi, vượt thác cheo leo, nay ta vượt đèo từ quê nghèo lên phố lớn nắm tay nối liền biển xanh sông gấm nối liền một vòng tử sinh.

NHỮNG NGƯỜI BẠN THÂN BÊN TÔI

Nguyễn Hoài Anh

Nhiều lúc sóng gió trong cuộc đời, tôi biết mình không lẻ loi. Bạn vẫn có đó luôn kề vai, cùng tôi qua bao gian khó nhọc nhằn, sẻ chia bao nước mắt, bao tiếng cười, không khi nào xa cách.
    Rồi lúc nếm trái đắng trong cuộc đời, lại tìm về nơi những người bạn thân. Một góc quán vắng bên ly cà phê, ngồi bên nhau trầm tư ngắm cuộc đời. Tình bạn luôn thân thiết hơn bao điều, mãi không nhạt phai.
    ĐK: Bạn đến với những lúc tôi gục ngã. Luôn luôn lắng nghe con tim nổi lòng tôi. Luôn luôn thắp lên trong tôi bao niềm tin. Là vì sao xua đêm tối cô đơn (lạnh giá)
    Tình bạn đó xin ghi khắc mãi trong tim. Dẫu tháng năm dài cuộc đời có đổi thay. Nguyện bên nhau mãi không rời xa. Hỡi người anh em!

BẠN TÔI ƠI! CẢM ƠN BẠN

Phạm Khánh Hưng

Ngày xưa khi còn bé, nụ cười xinh vừa hé, đẹp vòng tay yêu thương ấm áp của cha với mẹ. Giờ đây khi đã lớn, đường đời bao rộng mở. Và khi tôi gian nan, tôi đã có thêm bạn cùng đi. Bàn tay mang yêu thương đan xen vào nhau. Bước qua nỗi buồn, bước qua khó nhọc, tình ta vững bền,Và hôm nay tôi xin cất lên lời ca cám ơn đến bạn, người bạn đã cùng tôi, dìu tôi qua những nỗi sầu lo.
    ĐK: Này người bạn tôi ơi, hãy ngồi lại bên tôi. Hãy lắng nghe tiếng của tôi, tôi sẽ nói mãi yêu bạn suốt đời. Này người bạn tôi ơi, thật lòng này cám ơn bạn. Bạn đã cho tôi niềm tin để vững bước trên con đường đời. Xin cám ơn bạn.

LỜI TRÁI TIM MUỐN NÓI

Lê Hựu Hà

Bạn thân ơi tôi muốn nói rằng quanh ta không ai lẻ loi. Hãy quên đi đừng tiếc nuối những tháng năm không có ngày vui.
    Người yêu ơi anh muốn nói cuộc đời không riêng chỉ khổ đau. Mà ngay trong từng hơi thở nỗi yêu thương không ngớt tuôn trào.
    ĐK: Đẹp biết bao vòng tay thân ái, êm dịu như tình yêu trong sáng. Cuộc đời thấy ngày càng dễ thương, tình người thấy càng trìu mến hơn. Cuộc sống nay đã qua đêm dài, bao trái tim thiết tha ngồi lại cùng đất trời, chung tiếng cười.
    Từng ngày qua tôi đã thấy đời mình tiêu pha không tiếc tay. Mộng mơ theo nhau đốt cháy những tháng năm không có ngày mai. Rồi một hôm tôi chợt nhớ từ bao năm mình đã ngủ say. Cuộc đời hôm nay lên tiếng đánh thức ta qua giấc mê dài!
    Bạn thân ơi tôi muốn nói ngày mai đây không ai lẻ loi. Chẳng còn cô đơn hay bóng tối trước mắt ta là những ngày vui.
    Người yêu ơi anh muốn nói ngày nào còn tình yêu lứa đôi. Thì em ơi em hãy nhớ phải sớt chia hạnh phúc cho đời!

NHẮN TUỔI 20

Lê Tâm

Bạn ơi nhìn xem kìa con ốc đang ngủ say giấc. Say trong giấc mơ quên tháng ngày dần qua. Sợ hãi cả đời, rụt vai cúp mắt không làm chi hết, quanh năm tối tăm biết mặt trời là gì. Đừng các bạn ơi, đừng như con ốc sống đời lẻ loi, cho đôi mắt đôi tay ta không thừa (a ha).
    Này bạn ơi, chớ quên ta đang tuổi hai mươi, chớ xem ta như là con ốc đó. Cùng chen vai nâng cuộc sống với bao niềm vui. Này bạn ơi, chớ quên ta đang tuổi hai mươi. Chớ ru ta như là con ốc đó. Để có ích mỗi giây phút trôi qua từng ngày.
    Hãy cầm lấy từng phút giây, xin đừng xin đừng đánh rơi. Tuổi hai mươi !

Playlist tờ bài hát số 29, ngày 08/11/2016: