THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 41

Chủ đề: Phông màn Nối vòng tay lớn

Họ tên
    Vân Anh đáng iu
    Thanks
    323

Mặc định Phông màn Nối vòng tay lớn

Các anh, các chị, các bạn và các bé thân mến
    Tụi mình lập chủ đề này để nhóm phông màn "Nối vòng tay lớn" tiện liên lạc và trao đổi trong quá trình làm việc. Rất mong sự đóng góp ý kiến của tất cả mọi người! ^^

Trước mắt nhóm phông màn cần chọn câu chủ đề chính cho phông. Chủ đề của mình năm nay là "Để gió cuốn đi". Các bạn trực thuộc nhóm suy nghĩ câu gì đó hợp với chủ đề này nha. Có ý tưởng về kiểu chữ và màu chữ càng tốt. Nhóm phông màn cũng rất vui nếu nhận được sự đóng góp ý kiến của các anh chị các bạn và các bé.
    Chủ nhật ngày 10/10/2010 nhóm mình sẽ họp lại để thống nhất câu chủ đề. Thời gian và địa điểm cụ thể mình sẽ thông báo sau.
    Chúc tất cả các anh chị và các bạn thi tốt, chúc các bé... (chả biết chúc gì cả ^^)

View more latest threads same category:

2. The Following 6 Users Say Thank You to Fuchsia For This Useful Post:

bich_k34 (04-10-2010), Emino So Baby (08-10-2010), nhiheo_roik35 (07-10-2010), Ruồi Giấm (03-10-2010), salem (06-10-2010), Sâu róm (04-10-2010)

Họ tên
    IT Pro
    Thanks
    40

Đây là chương trình văn nghệ liên kết làm chung... Công Tác Xã Hội và CLB Võ Thuật... Phần chữ hành chính đúng là sẽ có tên, và logo 2 bên... Phần chủ đề chính không nên chỉ có mình "Công Tác Xã Hội", vậy nên các bạn phông màn nghĩ theo hướng là không có tên Đội và CLB (có cả 2 thì hơi rườm rà)...

Họ tên
    Nguyen Phuong Lam
    Thanks
    222

Tình hình là sau khi nghe các bạn tranh luận thì mình có một chút cảm giác thế này muốn chia sẻ ha. Có cái gì đó trong các bạn về việc phải show tên tuổi của mình ra, thiên lệch một phía. Ít có cảm giác các bạn thành viên Đội CTXH luôn mở rộng vòng tay, đoàn kết, giao lưu với tất cả mọi người. Chương trình thì cũng là do các bạn sinh viên cùng tham gia vậy có cần phải quan trọng vấn đề ai là ban tổ chức? ai là người góp vui?
    P/S: cảm xúc nhất thời sau thời gian dài dồn nén. Ai thấy đúng thì tự thay đổi, ai thấy sai thì kệ nha. hì....hoi...hoizzz...
    Nguyễn Phương Lâm k34. Social Work Team.
    Email:nplam1007@gmail.com
    yahoo: bigboy_is_your_friend101
    Phone number: 0945718111

5. The Following 4 Users Say Thank You to nplam1007 For This Useful Post:

bich_k34 (07-10-2010), kibum (07-10-2010), nhok_hama (07-10-2010), salem (07-10-2010)

Họ tên
    tockhongroi
    Đang ở
    đây
    Thanks
    67

Chẳng phải mục đích của NVTL là các CLB Đ N và Khoa giới thiệu về mình cho các bạn tân sinh viên biết hay sao?
    Thắc mắc nên hỏi cho biết vì mọi năm vẫn vậy mà. Năm nay có thay đổi thì thông báo 1 tiếng.
    Tại sao NVTL lại mặc áo Đội hay áo mùa hè xanh???
    ............................
    Orion*******************Sirius**Betelgeuse**Procyo n**************

Họ tên
    Nguyễn Quang Đức
    Đang ở
    tp hcm
    Thanks
    90

Người ta sẽ không chỉ nhìn cái tên thôi đâu các bạn, ngưòi ta sẽ nhìn xem mình làm cái gì, đồng ý là các bạn phông màn luôn muốn thể hiện hết sức mình, đó là điều tốt, tuy nhiên ý kiến của bạn Phương Lâm cũng giống ý anh, hãy thể hiện một thông điệp lan tỏa nhé các bạn.
    một ánh lửa chia sẻ là một ánh lửa lan tỏa, một nụ cười cho đi là nhiều nụ cười trở lại

Họ tên
    Trần Chi Sa
    Thanks
    272

Trích dẫn Gửi bởi roixinh09_10 Xem bài viết
    Để gió cuốn đi
    Đội công tác xã hội
    Em thấy thế nào, nếu mình là 1 bạn k36 lần đầu tiên đọc dòng chữ này thì có hiểu không nhỉ???
    hehe...suy nghĩ 1 chút.....ý nghĩa của nó là gì nhỉ???????
    Em chỉ nêu ý tưởng "Để gió cuốn đi" chứ không đề cập đến phải có kèm theo "Đội công tác xã hội". Tại sao nhất thiết phải chủ đề chính + Đội công tác xã hội?!
    Còn ý nghĩa "Để gió cuốn đi" cũng dễ hiểu mà bởi cả khu vực đều trang trí theo ý tưởng này, thể hiện được ý mà mình muốn truyền đạt. Với lại em nghĩ bé k36 nào cũng biết bài hát "Để gió cuốn đi" thì cũng hiểu nội dung và ý nghĩa thui. Còn nếu không hiểu thì mình phải thể hiện như thế nào để mọi người hiểu.
    Trần Chi Sa - k34
    Y!M: salem_1301
    E-mail: tranchisa@gmail.com
    Tel: 01234979853

9. The Following 2 Users Say Thank You to salem For This Useful Post:

HatomiRika (12-10-2010), nplam1007 (07-10-2010)

Họ tên
    tockhongroi
    Đang ở
    đây
    Thanks
    67

Trích dẫn Gửi bởi salem Xem bài viết
    Còn ý nghĩa "Để gió cuốn đi" cũng dễ hiểu mà bởi cả khu vực đều trang trí theo ý tưởng này, thể hiện được ý mà mình muốn truyền đạt. Với lại em nghĩ bé k36 nào cũng biết bài hát "Để gió cuốn đi" thì cũng hiểu nội dung và ý nghĩa thui. Còn nếu không hiểu thì mình phải thể hiện như thế nào để mọi người hiểu.
    Ah ra thế! Ra là mọi người đều thuộc bài hát này

Còn để cái gì lên phông thì tùy (người nắm chính, người chịu trách nhiệm chính, ...........))

Người khác nhìn vào là thấy, thấy rồi thì mấy ai ngại đưa ra nhận xét chứ!!!

Như đã nói, phông màn nói vòng tay lớn không cần phải quá cầu kỳ và mất nhiều thời gian như phông màn công tác, hi vọng các bạn phông màn sẽ thấy thoải mái và vui vẻ khi làm việc!!!!
    Last edited by roixinh09_10; 07-10-2010 at 10:12 PM.

Họ tên
    Bùi Thiên Ân
    Thanks
    5

Chắc tất cả mọi thứ cũng đều xây dựng từ một mục tiêu chung nhỉ?
    Trang trí thế nào? Trò chơi ra sao? Rồi sân khấu, phông màn nữa chắc cũng bắt đầu từ đó...
    Vậy vấn đề là chưa ai hiểu phông màn này để làm gì, nối vòng tay lớn định hướng ra sao?
    Phiền các bạn nắm chính đưa lên cho mọi người khỏi cập rập, vậy cũng dễ dàng trong việc chọn lựa phương án hơn... Thân!

Họ tên
    Nguyễn Hà Uyên
    Đang ở
    Đức Trọng, Lâm Đồng
    Thanks
    1,321

Unhappy

dạ! em k36! em ko dám bon chen đâu! nhưng mà em thấy thế này: phông màn thường thì sẽ thể hiện ý nghĩa chính nhất! nên nếu chủ đề của đội là "để gió cuốn đi" thì nó phải được trưng bày ra cho mọi người thấy chứ đúng ko ạ?! còn với khu vực của CTXH và võ thuật làm chung thì đều có thể đưa hai cái logo lên nếu là khu vực chung! nếu ko thì lúc trưng bày mình treo logo của đội thôi! còn sáu đó khi biểu diễn thì treo logo của đội võ thuật lên! như thế có mất lòng clb võ thuật ko ạ! (nếu có thì em xin lỗi mấy anh chị bên clb võ thuật luôn ạ! muốn đánh muốn đấm gì thì hix...em xin! )
    Tôi muốn ... trao nụ cười ... cho bạn và cho tôi!!!

13. The Following User Says Thank You to nhok_hama For This Useful Post:

lynbaty (07-10-2010)

Họ tên
    tockhongroi
    Đang ở
    đây
    Thanks
    67

Trích dẫn Gửi bởi nhok_hama Xem bài viết
    còn với khu vực của CTXH và võ thuật làm chung thì đều có thể đưa hai cái logo lên nếu là khu vực chung! nếu ko thì lúc trưng bày mình treo logo của đội thôi! còn sáu đó khi biểu diễn thì treo logo của đội võ thuật lên! như thế có mất lòng clb võ thuật ko ạ!
    đây k phải là vấn đề đâu em à

Họ tên
    tìm là hiểu hehe
    Thanks
    15

hihi đứng với phương diện là một cựu thành viên ban chủ nhiệm clb võ thuật và bdh đội thì anh thấy khó xử thiệt hehe. mà có logo hay tên của 2 bên hay ko nó cũng không quan trọng lắm đâu, do khi thấy cả 2 bên cùng biểu diễn thì mọi người ai cũng hiểu rồi. mà đợt này nếu được thử làm phá cách đi một tí hen, chứ đi theo truyền thống nhiếu quá sẽ dễ bị lạc hậu à hehe
    để yêu một ai đó trước hết phải yêu chính bản thân mình vì chúng ta chỉ có thể cho những gì chúng ta có

+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối