THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 22 của 22

Chủ đề: Làm thế nào để nói tiếng Anh tốt hơn??

Họ tên
    Tưởng Thị Ngọc Tú
    Thanks
    7

Arrow Làm thế nào để nói tiếng Anh tốt hơn??

Để nói tiếng anh tốt hơn thì bạn trước hết hãy tự tin. bạn đừng có sợ mình nói sai hay sợ người ta cười mình!!! cứ mạnh dạn nói!

Trong cuộc nói chuyện, có người nói người nghe thì mới hiểu và tiếp tục cuộc nói chuyện. Nhưng bạn đừng QUÁ cố gắng hiểu người ta nói, phải từ từ, nếu không nắm được thì hỏi lại. Vì nếu bạn quá tập trung nghe thì bạn sẽ bị lúng túng khi nói chuyện đáp lại với người ta!

Ban đầu bạn cứ nói đi, dù là ấp úng, bạn đừng sợ người ta không hiểu. Vì nếu họ không hiểu, họ sẽ nói cho mình biết và giúp mình có thể nghĩ ra 1 cách khác để diễn tả cái điều mình muốn nói. Kiên nhẫn để cố gắng tìm ra cách nói tốt nhất mà người nghe có thể hiểu. (vì bạn thử nhiều cách rồi nên bạn sẽ rút kinh nghiệm được là cách nói như thế nào sẽ khiến người nghe dễ hiểu!)

Tập suy nghĩ bằng tiếng anh rất quan trọng nếu bạn muốn phát triển khả năng giao tiếp tiếng anh của bạn. Vì khi đối thoại bằng tiếng anh mà bạn suy nghĩ tiếng việt thì bạn sẽ bị lỗ! người ta nói với bạn bằng tiếng anh, mà bạn trong đầu phải dịch nó ra tiếng việt để hiểu là 1 khoảng thời gian mà có khi còn gặp trục trặc với từ mới, rồi trả lời nó trong đầu bằng tiếng việt rồi dịch lại 1 lần nữa bằng tiếng anh, bạn mất rất nhiều thời gian và công sức. Trong khi người nói chuyện với bạn sẽ không biết và tiếp tục nói trong khi bạn suy nghĩ, và như vậy bạn không thể bắt kịp cuộc nói chuyện!!!! <---- QUAN TRỌNG

Cuối cùng là THỰC TẬP thôi bạn ơi!!! nói chuyện nhiều sẽ làm tốc độ tiếp thu và nói tiếng anh của bạn tăng lên!

***bạn có thể tham gia các cậu lạc bộ tiếng anh để tìm người nói chuyện với mình, đó là cách hay và rất nhanh để tiến bộ!
    < Sưu tầm>

Sao bạn không bắt đầu với nhóm English Speaking nhỉ?? Welcome