THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Tờ bài hát ngày 19/10/2010

Họ tên
    Nguyễn Hà Uyên
    Đang ở
    Đức Trọng, Lâm Đồng
    Thanks
    1,321

2. The Following 5 Users Say Thank You to nhok_hama For This Useful Post:

aqing (20-10-2010), npnguyenk36 (10-08-2011), roixinh09_10 (20-10-2010), tinhmaik (21-10-2010), tony00 (20-10-2010)

Họ tên
    thanh nguyen minh
    Đang ở
    Bình Định
    Thanks
    355

Ý tưởng tạo album cho tờ bài hát vào ngày thứ 3 của e rất hay. Mong em sẽ tiếp tục phát huy.
    Thanks
    Nụ cười có thể làm cho 1 ai đó sống dzậy
    Nguyễn Minh Thanh
    Email: nguyenminhthanh0101@gmail.com
    Yahoo: boy_thienthanh_komuadong
    Phone: 01656032254
    Hãy trân trọng những gì mình đang có và cố gắng kiếm những gì mình chưa có

4. The Following User Says Thank You to tony00 For This Useful Post:

nhok_hama (20-10-2010)

Họ tên
    tuongvanphan118
    Thanks
    135

ÁO XANH TÌNH NGUYỆN
    Hoài An

Xanh xanh màu quê hương màu áo xanh trên mọi tuyến đường, nhanh nhanh từng bước chân bao khát khao tuổi xanh ước mơ. Đến với những con đường thật xa, dẫu biết trước khó khăn chờ ta, hát lên nào bạn ơi.
    Hát lên nào khúc ca từ trái tim cùng vì ngày mai, những tiếng cười em thơ vang trong ta niềm vui mới. Những công trình đã xây từ cánh tay tình nguyện hôm nay, sáng mãi tâm hồn niềm tin.

MÙA HÈ SINH VIÊN
    Phạm Đăng Khương

Tạm biệt ghế nhà trường ta lại đến với Mùa hè xanh. Xanh biển xanh rừng, xanh cây xanh lá. Bàn chân ta qua xanh miền đất lạ. Đi xây cuộc đời xanh những bài ca.
    Đời sinh viên như những trang thơ. Mùa hè xanh cho ta những ước mơ. Những miền quê đang chờ đón. Từng đàn em đang mong ngóng. Ngại gì sương gió khó khăn nề chi. Đời sinh viên những chuyến đi xa. Lòng càng thêm yêu tha thiết quê nhà. Nụ cười trên môi rạng rỡ. Từng ngày trong tim vẫn nhớ. Mùa hè ghi dấu một đời sinh viên.

ĐƯỜNG TRƯỜNG SƠN XE ANH QUA
    Văn Dung

Ơi cô gái Trường Sơn bao đêm em đi mở đường cho từng chuyến xe anh qua vang giọng hát em ngân xa. Tuổi thanh xuân đến với núi rừng dù bom rơi mưa dông nắng lửa, vượt hiểm nguy em băng băng qua mở đường xe anh ra tiền tuyến. Anh qua bao núi cao. Anh qua bao dốc đèo. Đường anh đi mang tình em như tình quê hương nâng bước ta đi. Đường in trong tim anh. Đường in dấu chân em. Đường Trường Sơn yêu biết mấy khi miền Nam sáng trong lòng anh.
    Đi san đường bạt núi giữa pháo sáng với đạn bom như người chiến sĩ xông pha, em hộ tống xe anh qua. Trường Sơn ơi núi cao mấy tầng, đường em ghi chiến công lẫy lừng. Tràn niềm tin trong muôn gian lao, đường tiền phương xe anh thẳng tới. Sao lung linh khắp trời. Như em soi sáng đường. Rừng đêm đêm chứa chan niềm tin, trên đường anh qua chiến thắng nơi nơi. Đường mang bao nghĩa tình. Đường Nam Bắc yêu thương. Đường Trường Sơn say chiến đấu, khi miền Nam sáng trong lòng anh.

ÁO DÀI ƠI
    Sỹ Luân

Có chiếc áo dài tung tăng trên đường phố, những lúc buồn vui vu vơ nào đó, ánh mắt hồn nhiên vô tư dễ thương á hà. Có tiếng hát hoà theo nhịp vui cùng gió thấp thoáng giọt sương còn trên vòm lá. Tiếng nói đùa vui cùng bao nắng xuân đang về.
    Và hàng cây gió lay xôn xao tiếng cười hồn ai ngất ngây. Tràn ngập trong gió những chiếc áo dài thướt tha.Và mùa xuân đến mau mang theo cùng gió những cơn mưa đầu. Làm ướt áo ai trên con đường về. Ế hê.
    ĐK: Tình tình tình tính tang. Tang tang tang tình tình tình tính tang. Đừng buồn như những chiếc lá rơi bên ngoài sân. Tình tình tình tính tang. Tang tang tang tình tình tình tính tang. Vui lên đi khi xuân đón chào chúng ta.
    Ráp: Áo dài vui, áo dài hát, bao nắng xuân mang về khắp nơi. Áo dài nói, áo dài cười, mang hạnh phúc đến cho mọi người. Áo dài vui vui, áo dài hát hát, bao nắng xuân mang về khắp nơi. Áo dài nói nói, áo dài cười cười, mang hạnh phúc đến cho mọi người.

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Ao-Dai-Oi.../ZWZBAAEZ.html

EM ĐI QUA CẦU CÂY
    Lê Văn Lộc

Có chiếc cầu cây bắc ngang qua suối, cao thật cao không tay vịn. Em đi qua chiếc cầu rung rinh dòng nước lung linh soi bóng em đi. Cầu tre lắc lẻo chân em vững vàng. Dòng nước trôi nhanh em vui mắt nhìn. Có ai nào ngờ em qua cầu hay chính em là người Thanh niên xung phong.
    Những tháng ngày qua sống trong gian khó, đi đào kinh em không ngại. Trong mưa tuôn dưới màn sương đêm dù nắng chang chang em vẫn hiên ngang. Từ trong gian khó nay em trưởng thành. Nào xá hiểm nguy em ra chiến trường. Hiến dâng cuộc đời em cho Tổ quốc. Áo xanh bạc màu Thanh niên xung phong.

ĐOÀN GIẢI PHÓNG QUÂN
    Phan Huỳnh Điểu

Đoàn Giải Phóng quân một lần ra đi, nào có sá chi đâu ngày trở về. Ra đi ra đi bảo tồn sông núi. Ra đi ra đi thà chết chớ lui.
    Cờ bay phấp phới ngời màu Lạc Hồng. Kèn reo vang tiếng gọi dòng Lạc Hồng cùng Giải Phóng quân. Ra đi ra đi theo hồn sông núi, thù bao năm xưa có bao giờ nguôi. Dưới cờ oai nghiêm sao vàng bay, đoàn quân Việt Nam có hay, ngày xưa biết bao vị hùng anh quyết vì non sông ra tay bao lần. Ngày nay đoàn quân ta gắng làm sao giành quyền tự do hạnh phúc cho dân.
    Đoàn Giải Phóng quân một lòng ra đi. Dù có gian nguy nhưng lòng không nề. Ra đi ra đi bảo tồn sông núi. Ra đi ra đi thà chết chớ lui.
    Ai tin sẽ được - Ai đi sẽ đến - Ai tìm sẽ thấy...yeah.Cố lên!!! Chiaki

6. The Following User Says Thank You to TiVi For This Useful Post:

Ruồi Giấm (10-08-2011)

+ Trả lời Chủ đề