THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Đóng góp ý kiến xây dựng bài múa cờ cho CTT4

Họ tên
    Nguyen Phuong Lam
    Thanks
    222

Mặc định Đóng góp ý kiến xây dựng bài múa cờ cho CTT4

Bài múa cờ 26.3.2011
    Nhạc: Hùng thiêng Âu Lạc - 4'30s
    Số lượng 6 -8 người
    Thời gian Nội dung
    0' - 0'12s "8 người đi nhanh theo vòng tròn tay trái nâng cao, tay phải hạ xuống
    Xếp thành hình chữ U (mỗi hàng dọc 3 người, hàng ngang 2 người)"

0'13s - 0'26s "2 người giữa đá chân xoay về phía khán giả đồng thời nhập 2 cờ làm 1
    Sau đó phất cờ 1 tay đi lên giữa 2 hàng.
    2 hàng 2 bên dãn ra thành hình chữ V.
    Tất cả hướng cờ về phía trước"

0'27s - 1'10s "Tất cả dứng dậy xoay cờ bằng 2 tay chéo nhau.
    Mỗi nhịp hát bè đánh cờ ngang."

1'11s - 1'36s Đặt cờ xuống dưới đất. Đứng tấn đánh tay theo nhịp trống

1'37s - 1'50s Hai bên lần lượt nhảy lộn đổi chỗ cho nhau và giương cờ về phía trước

1'51s - 2'35s "Từng hàng quay mặt vào nhau và phất cờ chéo sát nhau đó cầm cờ
    dang tay ngang vuông góc, xoay 1 vòng ra ngoài, xoay ngược lại 1 vòng,
    tạo các thế, … và dồn về 2 hàng ngang."

2'36s - 3'2s "Đánh võ: Lần lượt từng hàng
    Đồng loạt"

3'2s - 3'10s Xếp hình.
    -------------------------------------------------------------------------------

Như đã thống nhất bây giờ các thành viên trong nhóm và các anh chị đóng góp xây dựng lại bài múa cờ để biểu diễn cho CTT4.
    @bạn nào có clip về bài múa cờ tại hội trại vừa qua nếu có thể thì đưa lên diễn đàn cho các bạn trong nhóm xem rút kinh nghiệm. Mình xin cảm ơn.

View more latest threads same category:

Nguyễn Phương Lâm k34. Social Work Team.
    Email:nplam1007@gmail.com
    yahoo: bigboy_is_your_friend101
    Phone number: 0945718111

2. The Following 3 Users Say Thank You to nplam1007 For This Useful Post:

bich_k34 (03-04-2011), Suma (04-04-2011), Tho_tiger91 (04-04-2011)

Họ tên
    Cháu Ngoan Bác Hồ
    Đang ở
    South Side, Vietnam
    Thanks
    148

Bài múa cờ được các bạn thực hiện trong Hội trại Sức Trẻ Kinh Tế 2011 vừa qua thật sự là bài múa rất hay
    Thật đáng khen!
    Chúc các bạn có nhiều sáng kiến để có được nhiều bài múa cờ hay hơn nữa.
    Me, myself & I

Họ tên
    Hoàng Xuân Huy
    Thanks
    14

@ anh Long: Trong hội trại e thấy lúc múa rớt cờ tè le>"<. Ko hỉu sao mọi người khen hay nhỉ?

Họ tên
    Võ Nguyên Bình
    Thanks
    32

đã không làm thì thôi nhưng đã làm thì cố gắng luyện tập và đầu tư nha các bạn ... mong đây sẽ là 1 tiết mục hoành tráng và sẽ không mắc phải những lỗi như ở NVTL ...

6. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenbinh35 For This Useful Post:

gackiem8690 (05-04-2011), nplam1007 (05-04-2011)

Họ tên
    Kung Fu
    Đang ở
    Thủ Đức District
    Thanks
    138

mình có xem hồi múa ở hội trại . Bữa cũng có góp ý rùi , thêm một cái nữa là : Các động tác cố gắng dứt khoát , mạnh mẽ , thể hiện tinh thần võ thuật .

Họ tên
    Cháu Ngoan Bác Hồ
    Đang ở
    South Side, Vietnam
    Thanks
    148

Nói đi thì cũng phải nói lại.
    Các anh em đã cố gắng hết mình rồi.
    Tinh thần của anh em như vậy là đáng khen ngợi lắm chứ.
    Nếu không có sự nỗ lực đến khó tin thì bấy nhiêu công việc liệu có làm được không?
    Họ-những bạn nam nhi Đội ta-làm tốt đấy chứ. Các bạn ấy đem lại cho mọi người niềm vui đấy chứ.
    "Everyone must R.E.S.P.E.C.T them''.
    Đúng vậy, những ai thật sự hiểu thấu sẽ thầm khâm phục và phải kính nể các bạn.
    Hình ảnh các bạn giản dị, cặm cụi, không quản khó nhọc, vẫn giữ một nụ cười trên môi là nét đẹp đáng trân trọng.
    Còn đòi hỏi ở các bạn ấy nhiều quá thì không được. Đặt ra những yêu cầu cao quá tầm với chỉ khiến người ta trở nên chán nản mà thôi.
    Qua hội trại vừa rồi, có thể nhận thấy rằng, đa số các bạn đã trưởng thành lên rất nhiều, xứng đáng là nòng cốt của Đội. Từ nay về sau, các công việc của Đội có thể yên tâm giao phó cho các bạn ấy gánh vác được rồi.
    Những ai không ở vị trí của các bạn thì không thể biết được, cứ đứng ngoài mà bình luận hay dở là hết sức phiến diện, không thể đánh giá đúng được thực chất vấn đề. Vì thế cho nên, mọi người cần phải có cái nhìn thật sự khách quan, thật sự cảm thông mới được.
    Các anh em của tôi hãy cố gắng nhiều vào nhé!
    Me, myself & I

+ Trả lời Chủ đề